• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

bonbonhuydao

Bác langthang ơi ! Bác làm 1 bài 4.0 đi bác :D Những Version 2.3.7 này cái nào cũng ok hết rồi bác ! Giờ chỉ hống 4.0 của bác đấy :D

letinhclover

em úp bản rom v30.1 vào chạy ok nhưng tại sao lắp sim dcom 3g của viettel vào thì máy không nhận.trong khi em úp bản RUNNYMEDE 1.05.401.4 R2 SENSE 3.5 [V1.9] thì lắp sim dcom vào lướt web ầm ầm. mà ngặt nổi em thích sài bản v30.1 này vì free ram nhiều.nhẹ và mượt. mà củng thích lắp sim 3g lướt web cho đở tốn.chưa bao giờ em dùng ppc làm cái nghe gọi ( chỉ nghịch rom và lướut web là chính, từ thời himalaya, )
các bác có cách nào làm cho nó nhận sim dcom 3g của viettel thì chỉ cho em với. thanks

n3h1p5

- xin lỗi do mình mới sử dụng HD2 và rom GINER này nên hơi gà, hồi trước sài rom MIUI có phần chỉnh để thấy phần trăm pin như IP mà sao rom này mình tìm hoài ko ra, mong ai biết chỉ giúp mình với :D

- xin lỗi do mình mới sử dụng HD2 và rom GINER này nên hơi gà, hồi trước sài rom MIUI có phần chỉnh để thấy phần trăm pin như IP mà sao rom này mình tìm hoài ko ra, mong ai biết chỉ giúp mình với :D

Settings > CyanogenMod settings > Interface > Status bar tweaks > Battery percentage

em úp bản rom v30.1 vào chạy ok nhưng tại sao lắp sim dcom 3g của viettel vào thì máy không nhận.trong khi em úp bản RUNNYMEDE 1.05.401.4 R2 SENSE 3.5 [V1.9] thì lắp sim dcom vào lướt web ầm ầm. mà ngặt nổi em thích sài bản v30.1 này vì free ram nhiều.nhẹ và mượt. mà củng thích lắp sim 3g lướt web cho đở tốn.chưa bao giờ em dùng ppc làm cái nghe gọi ( chỉ nghịch rom và lướut web là chính, từ thời himalaya, )
các bác có cách nào làm cho nó nhận sim dcom 3g của viettel thì chỉ cho em với. thanks

bản 30.1 này free Ram tốt ko bạn, nhiều là bao nhiêu nhỉ, có hơn bản 29 và 30 ko, mình chưa up vì ko biết có gì hay hơn bản 29 ko :D

bonbonhuydao

bản 30.1 này free Ram tốt ko bạn, nhiều là bao nhiêu nhỉ, có hơn bản 29 và 30 ko, mình chưa up vì ko biết có gì hay hơn bản 29 ko :D
Free ram khoản 250-280 , cũng như các bản Version khác thôi :D CM7 sướng nhất là cái khoản ổn định + mượt mà , thế nên hd2 xài hoài kg chán :D
Bác langthang đi du lịch về chưa nhĩ , e cứ hống 4.0 hoài nè bác ơi :D

langthang262

Free ram khoản 250-280 , cũng như các bản Version khác thôi :D CM7 sướng nhất là cái khoản ổn định + mượt mà , thế nên hd2 xài hoài kg chán :D
Bác langthang đi du lịch về chưa nhĩ , e cứ hống 4.0 hoài nè bác ơi :D
Chưa có ICS đâu, chắc phải đợi đến tháng 12

các cao thủ đang dốc sức để có ICS trên HD2, nhưng có vẻ chưa khả quan vì nhiều cái chưa work quá

letinhclover

langthang262

Bạn vào setting chỉnh lại APN là được

chỉnh như thế nào bác chỉ cho em với ah.lắp sim vào là máy nó báo liên tục foce close gì gì đó. rút sim ra nó mới thôi.
Bạn tắt máy. lắp sim và khởi động lại lần nữa coi sao. Còn thông số APN của D-Com 3G của Viettel là:

Username: để trống
Password: để trống
APN: e-connect