• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

các bác cho em hỏi 1 tý
1/máy em chưa cài android nhưng đã up radio và hspl3.Em tải ginger 2.3.7 về nhưng giải nén ra thấy các dòng sau
sýtem
meta-inf
data
boot
check-data-app
Em vào các mục không thấy các file của rom đâu cả.Em mong các bác giúp em để cầindroid cái ạ
2/Em muốn biết ta cần cài vào máy tính hay htc thêm phần mềm nào nữa để up rom o ah
Thank các bác trước mong nhận dc sự giúp đỡ
Rom dạng .zip nên bạn không cần giải nén, cài rom .zip qua Recovery nhé. Trong Box HD2 này có đủ các topic hướng dẫn cài đó, bạn tham khảo kỹ rồi thực hiện.

tranquoctrang

em đã up radio,và hspl3 vậy khi này có nên format thẻ nhớ không,khi for mat có làm mất di các phần đã up này không.sory vì em hơi gà
-2. Cài đặt DFT_LEO_MAGLDR113_DAF em cài cái này vào máy htc hay pc vá cách thực hiện như thế nào,bác nào có link cho em với
3. Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize
cái này thực hiện trên máy hay pc.Em gà quá mong các bác thông cảm nhờ các bác hướng dẫn chi tiết tý

em đã up radio,và hspl3 vậy khi này có nên format thẻ nhớ không,khi for mat có làm mất di các phần đã up này không.sory vì em hơi gà
Bạn nên format máy bằng Task29, format lại thẻ nhớ trước khi cài.

-2. Cài đặt DFT_LEO_MAGLDR113_DAF em cài cái này vào máy htc hay pc vá cách thực hiện như thế nào,bác nào có link cho em với
Cài vào HD2 nhé và thực hiện thông qua kết nối với PC.

3. Tải Recovery 3.0.2.4 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize
cái này thực hiện trên máy hay pc.Em gà quá mong các bác thông cảm nhờ các bác hướng dẫn chi tiết tý
Thực hiện trên PC bạn nhé.

Tất cả các công đoạn trên bạn có thể dùng công cụ HD2 NAND TOOLKIT này để thực hiện nhé.

tranquoctrang

Em cài đúng các bước nhưng khi vào ad covery lại báo errro invailed boot image header mong các bác chỉ giúp
Em muốn thoát ra khỏi mà hình MAGLDR thì vào mục nào thak các bác

Em cài đúng các bước nhưng khi vào ad covery lại báo errro invailed boot image header mong các bác chỉ giúp
Em muốn thoát ra khỏi mà hình MAGLDR thì vào mục nào thak các bác
Bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó vào menu MAGLDR chọn mục 5 USB Flasher rồi cài lại Recovery nhé.

có phải Task29 nhiều sẽ chết Flash không ạ?
Mình Task29 suốt đâu có sao đâu bạn.

tonynguyen91

Bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó vào menu MAGLDR chọn mục 5 USB Flasher rồi cài lại Recovery nhé.

Mình Task29 suốt đâu có sao đâu bạn.

khi task29 thì máy sẽ xóa hết tất cả chỉ còn lại HSPL 2.08 và security unlocked hả bác?
chỉ cần còn HSPL và security unlocked là không sợ HD2 thành cục gạch hả bác?

khi task29 thì máy sẽ xóa hết tất cả chỉ còn lại HSPL 2.08 và security unlocked hả bác?
chỉ cần còn HSPL và security unlocked là không sợ HD2 thành cục gạch hả bác?
Task29 thì vẫn còn HSPL và Radio bạn nhé. Sau khi Task29 xong thì máy sẽ tự khởi động lại và dừng lại ở logo HTC, bạn tháo pin ra rồi lắp lại, đưa máy về Bootloader rồi cài cái gì thì cài nhé.

h2love4ever

máy mình cài v.37 nhưng ko move ứng dụng sang thẻ nhớ đc. Cứ vào ưng dụng 2sd để move sang thẻ nhớ là bị treo máy. màn hình đen,phải tháo pin ra để restart lại

liveto1ove

máy mình cài v.37 nhưng ko move ứng dụng sang thẻ nhớ đc. Cứ vào ưng dụng 2sd để move sang thẻ nhớ là bị treo máy. màn hình đen,phải tháo pin ra để restart lại

Bạn fomat lại thẻ nhớ, task 29 rồi làm lại đi. mình dùng vẫn ngon mà.

tuaneti

Bác dũng mới lượm con One S rồi ạ? E giờ đang cày em S2 nên lâu không ngó vào Box HD2, Để lại cho thằng em con HD2 nên giờ ngó qua tý up lại bản Rom nhẹ nhẹ cho nó dùng ! :D

Bác dũng mới lượm con One S rồi ạ? E giờ đang cày em S2 nên lâu không ngó vào Box HD2, Để lại cho thằng em con HD2 nên giờ ngó qua tý up lại bản Rom nhẹ nhẹ cho nó dùng ! :D
Sắp thôi chứ One S đã có đâu...:D Trên Cellphone S có xách tay rồi nhưng hơn 12 củ cơ. Treo bannner trước cho đỡ nghiền ý mà...>:)

bekieukoyeu

1 ngày vào topic này ít cũng 4 lần .....

Thông cảm cho bác Lang Thang đi bạn. Máy nào dùng thì cũng có thời gian thôi, có máy nào dùng được cả đời đâu? Mình cũng yêu em HD2 lắm h vẫn cài rom V30 của bác lang thang nhưng cũng để nhà làm cảnh rồi. :D