• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

cqhieu

Bản này chia thẻ thế nào anh dinhtuandung2012 ơi? Em vào Market mà toàn báo lỗi: Không đủ dung lượng. Thẻ em đang chia: FAT32-Ext4 rồi!

kiendinh502

Bản này chia thẻ thế nào anh dinhtuandung2012 ơi? Em vào Market mà toàn báo lỗi: Không đủ dung lượng. Thẻ em đang chia: FAT32-Ext4 rồi!

bản này cai trên Nand chia 150M system 5M cache, còn thẻ nhớ thì Fat32 EXT4 (1.5GB cài khoảng 200 app và game) swap 512M để chơi game khủng ko lo thiều ram.

sau khi cài xong mở A2SDGUI lên chọn:

App2SD
apps are on SD
Zipalign
Swap (100)

Dalvik
Dalvik Cache on SD-EXT - move and rebuild
Dalvik JIT is ON
60

LowMemory
Moderrate - Change

hình minh họa

screenshot-1383698251235 by kiendinh502, on Flickr

screenshot-1383698264305 by kiendinh502, on Flickr

screenshot-1383698281165 by kiendinh502, on Flickr

screenshot-1383698296165 by kiendinh502, on Flickr

market thì làm như sau

tắt sync app data nha, sysn 1 phát là play store ko cho down nữa đâu. (do cài game và app hack)
nếu lỡ sync muốn down từ play store thì làm như sau:

1: Vào settings/ application/ manage applications/ all
Sau đó tìm mục google play store và google services framework chọn clear data.

2: Dùng root explore vào mục data/ system xóa cái accounts.db đi và khởi động lại rồi đăng nhập lại bằng tài khoản của bác.

Chỉnh sửa cuối:

kiendinh502

Em không thực hiện được cái Swap Setting :(

bác ko thực hiện được ở bước nào

Trước tiên thì thẻ nhớ của bác phải phân vung cho cho swap trước. Thẻ của em phân vùng như sau:

Fat32
EXT4 (khoảng 1.5GB) cái này để chứa data vì HD2 bộ nhớ trong quá ít, ko thể cài game.
Swap (512MB là đủ cho HD2)

sau khi cài rom xong bác mở A2SDGUI lên đánh dấu nhưng hình sau:

screenshot-1383698251235 by kiendinh502, on Flickr

ở ô đánh số bác có thể nhập từ (0 đến 100) khuyên là đánh 90 là vừa, rồi bấm vào set swappiness to this value (0-100)

chúc bác thành công

cqhieu

Cái swap chia ntn nhỉ? Thẻ của em chưa có chia swap. Cụ thể: Set Pimary hay Logical......., ext3, ext4, ..... Chỗ này em chưa hiểu lắm. Nếu không cần Swap thì có được không?

chautruongthinh

ở ô đánh số bác có thể nhập từ (0 đến 100) khuyên là đánh 90 là vừa, rồi bấm vào set swappiness to this value (0-100)
chúc bác thành công

Theo mình thì chỉ nên set là 60 thôi, vì nếu dùng NativeSD hay DirectSD sẽ làm máy chạy rất chậm!!!

chautruongthinh

Cái swap chia ntn nhỉ? Thẻ của em chưa có chia swap. Cụ thể: Set Pimary hay Logical......., ext3, ext4, ..... Chỗ này em chưa hiểu lắm. Nếu không cần Swap thì có được không?

Bạn chia giống như EXT4 như khi format thì chọn là SWAP và nó là Primary luôn nhé

kiendinh502

bác chautruongthinh có thể chuyển bản này qua DirectSD được ko, mình thấy nó chạy rất ổn định, ram lúc nào cũng hơn 240M.
Hiện tại bản này chỉ chạy trên Nand thôi.

chautruongthinh

bác chautruongthinh có thể chuyển bản này qua DirectSD được ko, mình thấy nó chạy rất ổn định, ram lúc nào cũng hơn 240M.
Hiện tại bản này chỉ chạy trên Nand thôi.

Ok. Trong lúc chờ đợi Kikat4.4 thì mình sẽ port thử bản này sang NativeSD và DirectSD. Hi vong sẽ có tin vui cho ae!

chautruongthinh

Mấy cái swap đó nếu bật lên thì dùng USB Mount Storage sẽ bị lỗi. Nên tắt swap nếu hay dùng.

Cái đó là do bạn đang dùng Swap trên thẻ nhớ (nằm ở phân vùng FAT32, bạn thử kiểm tra trên phân vùng FAT32 sẽ thấy 1 file có tên là SWAP) nên mới không thể dùng USB Mount Storage được. Bạn nên config A2SDGUI lại và chọn đúng phân vùng SWAP sẽ fix được tình trạng USB Mount Storage

kiendinh502

Ok. Trong lúc chờ đợi Kikat4.4 thì mình sẽ port thử bản này sang NativeSD và DirectSD. Hi vong sẽ có tin vui cho ae!

Cám ơn bác nhiều. Bản này mình dùng liên tục 2 năm (từ năm 2011 đến giờ thấy rất ổn định) từ cái V. đầu tiên của bác langthang
mà ngày xưa nhờ người ta cài dùm ko à.

chautruongthinh

@langthang262

- Mình vừa edit bản NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED lại để Support NativeSD và DirectSD theo yêu cầu của ae. Mình hi vọng bạn sẽ post nó lên 1# để ae thấy mà down về

- Ở bản edit của mình chỉ chỉnh sửa lại cho phù hợp với NatvieSD & DirectSD, không thêm vào bất cứ thành phần nào, và cũng không thay đổi tên ROM để tôn trọng tác giả

- Ae down về test thử, nếu có lỗi gì post logcat lên cho mình để mình biết mà sớm fix lại cho ae

Lindown down: NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED (NAND, DataOnEXT, NatvieSD, DirectSD)

Chỉnh sửa cuối:

kiendinh502

Cám ơn bác chautruongthinh nhiều, em xin down về test ngay, ưu điểm của DirectSD là ko cần phải dùng A2SDGui.

page

@langthang262

- Mình vừa edit bản NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED lại để Support NativeSD và DirectSD theo yêu cầu của ae. Mình hi vọng bạn sẽ post nó lên 1# để ae thấy mà down về

- Ở bản edit của mình chỉ chỉnh sửa lại cho phù hợp với NatvieSD & DirectSD, không thêm vào bất cứ thành phần nào, và cũng không thay đổi tên ROM để tôn trọng tác giả

- Ae down về test thử, nếu có lỗi gì post logcat lên cho mình để mình biết mà sớm fix lại cho ae

Lindown down: NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED (NAND, DataOnEXT, NatvieSD, DirectSD)
Tình hình là mình vừa cài xong,bị 1 lỗi là wifi không hoat động bạn ạ

kiendinh502

Tình hình là mình vừa cài xong,bị 1 lỗi là wifi không hoat động bạn ạ

Nguyên nhân : Do Router Wifi ko thể cấp địa chỉ IP address cho Phone tự động , có 1 số trường hợp lại dùng Wifi bt vì Router cấp đc .
Khắc phục : Vô settings ~> Wirless and network ~> Wi-fi settings ~> bấm nút Menu cảm ứng ~> Advanced ~> đánh dấu Use static IP
+ IP adress : Địa chỉ IP của Router wifi cấp cho bạn . Ví dụ : của mình là 192.168.0.102
+ Gateway : Địa chỉ của Router wifi mà bạn dùng . Ví dụ của mình là : 192.168.0.1
+ Netmask : 255.255.255.0
+ DNS 1 : 208.67.222.222
+ DNS 2 : 208.67.220.220
~> bấm menu cảm ứng ~> Save ~> Done
Chú ý : IP Router wifi của bạn là 192.168.0.1 thì bạn điền vào đt IP 192.168.0.102 hay 105 gì cũng đc miễn ko trùng 1 máy tính nào đó và cùng họ IP Router là đuôi xxx.xxx.x.xxx
^^ chúc mừng nhé , Android 2.2 của bạn bây giờ đã kết nối bt rùi nhé . Ko còn cài dòng chữ đáng ghek "Obtaining IP Address..." .
Và các bạn cũng có thể vô FaceBook full web rùi nha .

Nhắc nhở : Khi bạn mang máy ra chỗ wifi khác bạn bỏ dấu ở mục Use IP static nhé ^^ . Vì IP bạn điền là tương ứng Router Wifi ở nhà .

(nguồn 24h-mobile.com)

Vấn đề này khá bất tiện khi di chuyển qua chỗ khác.
Và 2.3.7 chạy trên DirectSD chậm hơn trên Nand. (ram là rõ nhất DirectSD khi clear app ram trống 250MB, trong khi đó Nand 270MB)
DirectSD khi lướt nhanh qua các trang bị giật hình, lag, còn trên Nand ko xảy ra.

Chưa test game.

bản này nhẹ nên chạy trên Nand sẽ ổn định hơn (kinh nghiệm cá nhân)

cqhieu

Bạn set permission lại dùm mình nhé, vì mình lấy phần setup của NexusHD2 nên có thể không đúng permission

Anh Thịnh chỉ rõ hơn đi anh! Dùng công cụ j` để chỉnh. Bản này em cài Direct rồi! Vướng mỗi wifi nữa thôi!