• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

langthang262

à bác cho mình hỏi 1 tẹo, mình up rom lần nào tới bước install các app google đều k thành công dù có enable market hay không, tuy nhiên mình cũng đã tìm ra phần lớn file apk rồi ... tuy nhiên có 1 cái mình thấy lạ lạ trong đó mà trước giờ mình chưa có dịp dùng qua là cái Google Chrome to phone bác biết nó là cái gì không

Trình duyệt web của Google mà, có cả bản dùng cho PC và Mobile

toiyeuKC

Vậy bác có file apk của nó không? muốn thử ... thế mà trước giờ mmình cứ nghĩ trình duyệt mặc định nó là google chrome chứ

Mà mình cảm giác bản này wifi và 3G hơi yếu bác à, mình dùng mobi ... bác có cách khắc phục không?
Hình như cái sóng khi nó ra màu xanh lá thì mới sử dụng dc, còn nếu màu bạc thì coi như chưa sử dụng được đúng không? Bên mình nó hay ra màu bạc lắm

Last edited by a moderator:
Vậy bác có file apk của nó không? muốn thử ... thế mà trước giờ mmình cứ nghĩ trình duyệt mặc định nó là google chrome chứ
Bạn tải ChromeToPhone.apk về copy vào thẻ nhớ rồi cài nhé...

Mà mình cảm giác bản này wifi và 3G hơi yếu bác à, mình dùng mobi ... bác có cách khắc phục không?
Hình như cái sóng khi nó ra màu xanh lá thì mới sử dụng dc, còn nếu màu bạc thì coi như chưa sử dụng được đúng không? Bên mình nó hay ra màu bạc lắm
Sóng yếu hay khỏe còn phụ thuộc vào hạ tầng mạng bạn dùng, nơi bạn sống và phiên bản Radio trong máy, bạn thử úp Radio mới nhất là 2.15.50.14 xem sao. Khi nào có sóng thì nó hiển thị các vạch sóng màu xanh lá cây, còn không có sóng là màu bạc...

chimpanzeevn

Mình vừa cài bản mới nhất V11 xong, fix Market rồi. Vào chụp ảnh thì tốt nhưng gạt sang quay phim thì lỗi. Có bác nào bị vậy không?

toiyeuKC

Bạn tải ChromeToPhone.apk về copy vào thẻ nhớ rồi cài nhé...

Sóng yếu hay khỏe còn phụ thuộc vào hạ tầng mạng bạn dùng, nơi bạn sống và phiên bản Radio trong máy, bạn thử úp Radio mới nhất là 2.15.50.14 xem sao. Khi nào có sóng thì nó hiển thị các vạch sóng màu xanh lá cây, còn không có sóng là màu bạc...
Hi bạn,

Mình đang dùng bản Radio_Leo_2.15.50.14 đây nè ... mình dùng mạng Mobi, ở TPHCM ... có khi nào tại sim không bạn ? nói chung sóng nghe gọi không sao, chỉ thấy sóng 3G hơi yếu, tuy nhiên đút sim Viettel vào thì thấy ok

toiyeuKC

Mình vừa cài bản mới nhất V11 xong, fix Market rồi. Vào chụp ảnh thì tốt nhưng gạt sang quay phim thì lỗi. Có bác nào bị vậy không?

Ngon lành bạn à ... bạn nên wipe 3 cái trước khi flash rom thì ít lỗi hơn

junying

[25-July]NDT GINGER 2.3.4 VERSION 11.0 CM7 BASED [Kernel Tytung R10]

Mình đang xài cho HTC HD2 t8585 rất ok nhưng cứ mỗi lần khởi động lại máy là mất maket,không cài được market v11.0,cứ phải chạy market cũ hoài chán lắm.Mong bác Tytung giải quyết sớm cái vụ này.Cám ơn bác nhiều lắm:p

toiyeuKC

bản 11 clk ,em đã tải market fix và vào recovery chạy rồi ,nhưng khi vào marker vẫn bị lỗi là sao ạ
tức là cứ vào là out ra luôn

giờ bạn wipe all đi ... lần vào đầu tiên khoan hả log vào mail, khi log vào mail bỏ qua bước install google apps

bobby09120

tìm mỏi mắt chẳng thấy google map đâu reset factory tick vào cài rồi mà chẳng thấy luôn hicc

thangpxa

giờ bạn wipe all đi ... lần vào đầu tiên khoan hả log vào mail, khi log vào mail bỏ qua bước install google apps

thanks bác ,nhưng giờ còn bị lỗi là dùng wifi xong tắt đi thì ko dùng dc data network nữa ,tức là ko thể vào internet dc bằng mạng di đông [3g]
nó ko chịu hiện chữ 3g,h hay e gần cột sóng nhưng khởi động lại máy thì ok

toiyeuKC

thanks bác ,nhưng giờ còn bị lỗi là dùng wifi xong tắt đi thì ko dùng dc data network nữa ,tức là ko thể vào internet dc bằng mạng di đông [3g]
nó ko chịu hiện chữ 3g,h hay e gần cột sóng nhưng khởi động lại máy thì ok
nó hơi chậm tý thôi bạn :D bạn dùng mạng gì?

Tinh_yeu_87

k hiểu sao bản này và 10.1 khi bật 3g lúc tắt lúc lên, đôi khi tắt sóng đi bật lại thì được, nhưng có lúc phải reset mới bật mobile data được bác ợ :(