• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

dtienduc2

bản này khi dùng đài FM tự nhiên nó bật Bluetooth.vậy làm cách nào tắt nó đi dc ko bạn?nếu như vậy nó hoa pin lắm.

thedung

đúng roài nghe radio tự bật bluetooth,mà cập nhật bản mới nhơ mượt mà,nghe gọi tôt là đc bác nhé

bumxu

thích nhất rom này của bác mà ver 10.1 e cài bị lỗi :( mong update sớm bác nhé :x thích nhất phần loa lớn và tiết kiệm pin :x

tung0904745030

bác langthang làm thế nào cho ấn phím cứng màn hình lên luôn đi . ấn phím cứng màn hình lên vẫn bị trễ

junying

Mình cài trên HD2 T8585 xài rất mượt nhưng hơi khó chịu lúc khởi động chậm quá.nhưng dù sao cũng Thanks người làm ra cái Rom này nhé

Last edited by a moderator:

coinguondng

Mình đang xài version 8.0 thỉnh thoảng bị lỗi phần gọi điện, thấy bản này cập nhật liên tục nhưng chưa có thời gian up,lần này mở hàng version 11 xem sao, cám ơn bạn rất nhiều.

handsomedn

Cám ơn bạn langthang đã ra rom mới V 11.0, mình đã chạy và mới test sơ phát hiện một lỗi nhỏ? Máy không vào Market được, báo lỗi ForceClose và tự thoát Market luôn, tạm thời chỉ test sơ vậy! Có gì mình sẽ report tiếp.
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

cakiem123

e đang dùng của bác nè. em thích lắm, nhưng mà mỗi tỗi khi về nhà em mà chui và phòng em là hay mat sóng lắm. bản Room trc ko thế bác à. e dung mobi, với lại không hiểu sao e cung ko dow được data ở trang appstore.vn nữa

toiyeuKC

Đang dùng thử bản mới nhất cảm thấy rất tuyệt, sẽ report lỗi từ từ ... mà sao ram nó chỉ nhận 411 nhỉ ... mình dùng Tmous nên thấy cái app2sd cũng không cần thiết, định dùng titanium backup xóa mà không biết có sao không :D

toiyeuKC

Nếu bạn bị lỗi Maket thì mới phải fix, còn không thì thôi

Chết thật ... mình flash nó luôn rồi, hèn chi thấy giao diện market cũ ... mà thôi k sao, market cũ dễ dùng hơn, cái market mới khó nhìn quá

langthang262

Đang dùng thử bản mới nhất cảm thấy rất tuyệt, sẽ report lỗi từ từ ... mà sao ram nó chỉ nhận 411 nhỉ ... mình dùng Tmous nên thấy cái app2sd cũng không cần thiết, định dùng titanium backup xóa mà không biết có sao không :D

Các bản Android đều chỉ nhận như vậy thôi.
Bạn cứ để đó, không ảnh hưởng gì đâu mà :)

toiyeuKC

à bác cho mình hỏi 1 tẹo, mình up rom lần nào tới bước install các app google đều k thành công dù có enable market hay không, tuy nhiên mình cũng đã tìm ra phần lớn file apk rồi ... tuy nhiên có 1 cái mình thấy lạ lạ trong đó mà trước giờ mình chưa có dịp dùng qua là cái Google Chrome to phone bác biết nó là cái gì không