• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Azzura

Các bác cho em hỏi làm sao để viết tiếng việt, và viết ntn vậy, em cái này hơi gà :p

vanthai1592

cái bản mới 20.2 hình như có add thêm cái thằng táo ăn dở vào, em muốn xóa nó đi làm sao bác

Azzura

Lên maket download vietnamese IME hoặc chương trình gõ tiếng Việt nào đó, về gõ như gõ máy tính thôi :)

Em xem trong android keyboard setting thấy ở phần language input thấy có Tiếng Việt mà, nó khác à bác?
Em dùng bản V20.2 SE

Tức là viết Tiếng Việt ý mà bác, ví dụ như viết chữ Hiếu, em ko biết viết ntn cả, giữ chữ e thì chỉ được chữ ê thôi, ko biết làm sao để thêm dấu sắc cả :p
Bạn tải PM Gõ Tiếng Việt về cài sau đó vào Language and Input -> Current Software Keyboard chọn Gõ Tiếng Việt rồi gõ theo kiểu Telex là được...;;)

Em thì lại thấy thích :)
Bản V20.2 nhìn rất đẹp ^^
Mỗi người một sở thích bạn à...:D

littlerain

ROm của bác Lang thang dùng rất tốt, riêng chỉ có một vấn đề: những trò chơi của gameloft (Let 's Golf 2, ...) tôi cài và chạy tốt trên rom CM7, nhưng không hiểu sao sang rom của bác Langthang lại không thể chạy được.