• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

myGenio

Bạn có thể chia sẻ bản rom đang dùng ok của bạn được không? Mình úp rom bằng MAGLDR

Bạn dùng bản này hả: PYRAMID SPECIAL EDITION VERSION 2
Mình vô link thấy có cả bản này nữa, không biết bạn đang chạy bản nào: [24/07] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version1.7][Raf 1.9GB]
đúng vậy mình đang dùng bản này, ngon đó. link mình vừa kiểm xong vẫn ngon. xem và tải ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p....7-Raf-1.9GB&p=1762055&viewfull=1#post1762055

fogprince

mình đang test thử bản NDT MIUI DEVELOPMENT V21.0, mọi thứ ok nhưng khi cài lichviet đưa widget ra màn hình bị cắt 1 phần ko thấy dc, ko biết có cách nào khắc phục ko?

monky113

bác langthang oii cho mình xin mấy cái khoá màng hình của bảng 21.0 dc ko bác ... mình đang sài bản 20.2 thấy ổn rồi nên ko muốn úp tiếp mà thik mấy cái khoá màng hình đoá wa ... mong bác giúp đở huong dẩn mình bỏ vào thư mụt noà luôn nha ... thank bác langthang mình ngồi đoi7 ^^

titanlys

đã down và up xong 19.2 nhưng bị bootloop, bác lang thang cho hỏi có thay đổi gì khi up ko, recovery vẫn 5- 150- 5 chứ?
đến giờ e vẫn chưa hiể cái recovery vẫn 5- 150- 5 là gì nữa.....em cài MAGLDR vào recovery xong chứ down rom vào và flash thế thôy :(....bản này Gmap phiên bản nhiêu vậy anh?chưa cập nhật chưa biết :(

langthang262

bác langthang oii cho mình xin mấy cái khoá màng hình của bảng 21.0 dc ko bác ... mình đang sài bản 20.2 thấy ổn rồi nên ko muốn úp tiếp mà thik mấy cái khoá màng hình đoá wa ... mong bác giúp đở huong dẩn mình bỏ vào thư mụt noà luôn nha ... thank bác langthang mình ngồi đoi7 ^^

Download bản 21.0 về, giải nén ra, các Lockscreen trong /system/media/theme ấy, copy vào /MIUI/theme trên thẻ nhớ là dùng bình thường

đến giờ e vẫn chưa hiể cái recovery vẫn 5- 150- 5 là gì nữa.....em cài MAGLDR vào recovery xong chứ down rom vào và flash thế thôy :(....bản này Gmap phiên bản nhiêu vậy anh?chưa cập nhật chưa biết :(
Thông số đó có nghĩa là boot yboot|ro - system ya - cache ya bạn ạ.. Còn bản v21.0 là GMap v5.7 nhé...

titanlys

Thông số đó có nghĩa là boot yboot|ro - system ya - cache ya bạn ạ.. Còn bản v21.0 là GMap v5.7 nhé...
cái đó làm sao vậy anh?cho em xin njck anh luôn được không có giừ e dốt anh giúp đỡ dùm em :(....cái link của anh langthang khó down quá :(

langthang262

Version 21.1:
+ Fix lỗi Theme FC khi download theme online
+ Tối ưu lại Launcher/Setting
+ Tích hợp GPS Lib 1.9 mới nhất từ Tytung

cái đó làm sao vậy anh?cho em xin njck anh luôn được không có giừ e dốt anh giúp đỡ dùm em :(....cái link của anh langthang khó down quá :(
Bạn dùng HD2 Nand Toolkit mà flash nhé, có topic hướng dẫn bên ngoài đó. Ngoài ra bạn có thể sửa file flash.cfg (mở bằng Notepad) trong thư mục Recovery theo thông số như dưới:

misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

Mình upload riêng thư mục Theme của bản v21.0 cho bạn nào ngại tải rom. Link http://www.mediafire.com/?rl8cyuncw6qbr56