• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

nguyentrunghoa

Cập nhật bản V29.2 nhé
Bác langthang! Nhờ bác giúp em khắc phục và Em hỏi thêm 1 số vấn đề sau:
1. Khi tắt nguồn, máy không tắt mà tự động khởi động lại luôn
2. Khi Reset máy thì mọi cài đặt trước đó đều bị khôi phục lại như ban đầu giống như lúc vừa mới cài xong hệ đh Android.
3. Không mở và đọc được nội dung tin nhắn nhận được cũng như đã gửi đi?
4. Làm thế nào để ngắt kết nối 3G - e thấy nó cứ tự động truy cập 3G ngốn tiền kinh quá!
E cài V29.1
5. Dùng phần mềm gì để đồng bộ hóa máy tính
6. Làm thế nào để kết nối Internet từ máy tính
Thanks bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

remy_syncadroid

bác nào test V29.2 chưa. mic còn nhỏ ko nhỉ.giọng em nói đt nhỏ lắm. khi nc toàn phải nói to nên giọng ko thật gì cả. bác langthang xem giúp tình hình đó nhé.em thấy ai cũng kêu đó ah

acrox84

bản stable 2.2 tiếng khá to, xài cả tuần nay rất tốt, mà không hiểu sao dễ bị reset: device loading, hình như cái Super User có vấn đề hay sao đó, phải disable thì mới ko bị reset. (Đã làm đủ trò rồi, set Allow hết mà vẫn bị, đổi luôn thẻ nhớ mới cũng thế T__T)

nguyentrunghoa

Cài V29.2 rồi thì làm thế nào để kết nối với internet và đồng bộ với PC nhỉ? Mong các cao thủ chỉ giáo! Thanks!

Xuanlap

mình cài bản 29.2 thì đến đoạn device loading rồi đứng mải ở đó và không chạy tiếp được nữa. cả bản 29.1 củng vậy. Trở về bản 28.1 thì bình thường
Có ai bị như mình không?

mình cài bản 29.2 thì đến đoạn device loading rồi đứng mải ở đó và không chạy tiếp được nữa. cả bản 29.1 củng vậy. Trở về bản 28.1 thì bình thường
Có ai bị như mình không?
Bạn Task29 sau đó cài lại từ đầu xem sao, nên flash Recovery với dung lượng cao hơn bản rom yêu cầu một tý nhé.

dthungpro

bản 29.1 và 29.2 mình bị lỗi cái backup có sẵn trong rom.backup mà không được.có ai bị lỗi này ko giúp mình với

acrox84

mình đang xài bản stable 2.2, bị lỗi này có ai biết thì chỉ giùm nha.
Về camera ban đầu rất ngon, rồi mình cài LGcamera pro dùng để quay phim vì hỗ trợ độ phân giải cao và chuẩn mp4.
Không biết chỉnh thiết lập thế nào mà giờ camera mở lên nó bị hiện tượng chớp hình, rung nhẹ từng sọc ngang, nhiều sọc từ trên xuống dưới.
Mở bằng camera của MIUI thì cũng thấy mà chụp ra hình thì mất, nhưng quay phim thì dính rõ luôn.
Ko lẽ lại cài lại nữa, có ai biết cách nào khắc phục ko, đau lòng quá :(

donghai06

Có ai bị như mình không?

Khi khởi động bị đứng màn hình? Bạn Wipe Dalvik cache rồi khởi động lại sẻ được.
Bạn thử xem!

conloncocanh

Sao bản 29.2 không có HTC_IME mod keyboard nữa nhỉ. Mình down về cài nhưng liên tục bị force close, không tương thích nữa rồi ah. Có cách nào khác không bạn

KCTV

Cập nhật bản V29.2 nhé

Bác Lang Thang ơi, mình cài bản V29.1, V29.2 hầu hết đều OK, chỉ có nhạc chuông khá nhỏ (tăng volume hết cỡ) và call recorder không ghi âm được thôi. Bác xem lại giúp nhé

KCTV

ai up link MF đi . thank nhiu

Bạn mở trang http://rapid8.com, dán link vào chỗ "Your URL/Link Here" (Ví dụ link down bản V29.2 là: http://uploaded.to/file/t4y1mfrc), nhấn "download" chờ 1 chút nó sẽ hiện ra 1 trang mới, chờ 8 giây sau đó nhấn tiếp "Continue to RAPID8.COM >>" sau đó nhấn tiếp vào "Begin Your Download..." chờ 1 chút sẽ Download được. Tốc độ tương đối nhanh.

khang_bk

Bản 29.2 mic vẫn nhỏ nhỉ. Đã chỉnh sửa bằng mic control max rồi nhưng có vẽ vẫn không ăn thua lắm. Bản 24.2 SE dùng Kenerl TytungR11 thì loa cực kỳ to và rõ ràng. Cứ sang bản mới sài Tytung R12 thì MIC lại rất nhỏ. Cứ phải dí sát mồm vào mới nghe được. Hic....

PS: Bây giờ mình lấy Kernel TytungR11 để flash vào bản 29.2 này được không nhỉ ?