• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

dthungpro

Ý bạn là 16GB đó là thẻ nhớ trong máy hay thẻ nhớ lúc mua nó tặng cho mình????Mong bạn giúp mình nha,cảm ơn bạn nhiều.
t-mobile là tặng thẻ 16gb đi theo máy luôn.có thể lúc bạn mua lại thì người ta lấy thẻ 16gb bỏ lại cái 2gb cho bạn.còn bộ nhớ máy là 1gb

dthungpro

V21.1 trên kìa,cài bằng thẻ nhớ chứ ko phải Rom chạy trên thẻ nhớ,bạn cần phân biệt rõ!
Cái thời down Rom về máy tính,kết nối đt với máy tính rồi flash bằng DAF hết mất rồi,h ko có ai build rom đấy nữa đâu bạn! Bạn muốn cập nhật bản mới thì nên cài Recovery (MAGLDR hoặc cLK) rồi flash thoải mái!

v29x chứ b ạn

bumxu

bác lang thang ơi sao em chuyển qua chế độ quay phim nó không quay dc mà FC camera luôn =,=

virgo219

V21.1 trên kìa,cài bằng thẻ nhớ chứ ko phải Rom chạy trên thẻ nhớ,bạn cần phân biệt rõ!
Cái thời down Rom về máy tính,kết nối đt với máy tính rồi flash bằng DAF hết mất rồi,h ko có ai build rom đấy nữa đâu bạn! Bạn muốn cập nhật bản mới thì nên cài Recovery (MAGLDR hoặc cLK) rồi flash thoải mái!
Vậy hiện giờ mình đang sử dụng ROM MIUI,giờ muốn chuyển sang ROM khác thì cài MAGLDR rồi flash ROM hả bạn??Có cần chuyển về wm6.5 hay task29 gì hem???Hix,tại lần đầu cài = thẻ nhớ nên xin bạn giúp mình!!Cảm ơn bạn nhiều

bobby09120

bây giờ mới để ý bản 29 MAG bị FC khi chuyển camera sang video record thật đợi link 29.1 vậy

kimazure

Vậy hiện giờ mình đang sử dụng ROM MIUI,giờ muốn chuyển sang ROM khác thì cài MAGLDR rồi flash ROM hả bạn??Có cần chuyển về wm6.5 hay task29 gì hem???Hix,tại lần đầu cài = thẻ nhớ nên xin bạn giúp mình!!Cảm ơn bạn nhiều
siêng thì task 29 rồi cài MAGLDR hoặc cLK lại rồi up rom,còn lười thì cứ để nguyên thế,chia Recovery lại rồi full wipe và up thôi!
Lần đầu tiên bạn cài thì nên tham khảo các topic hướng dẫn cài đặt trong diễn đàn này rồi làm theo từng bước nhé!
Chúc bạn thành công!

virgo219

siêng thì task 29 rồi cài MAGLDR hoặc cLK lại rồi up rom,còn lười thì cứ để nguyên thế,chia Recovery lại rồi full wipe và up thôi!
Lần đầu tiên bạn cài thì nên tham khảo các topic hướng dẫn cài đặt trong diễn đàn này rồi làm theo từng bước nhé!
Chúc bạn thành công!
Cảm ơn bạn nha!!Để mình xem các cách cài trên forum.

kedo_kato

bác nào test bản v29.1 rồi cho nhận xét cái, mình xài bản 28.1, máy mình bộ nhớ máy vẫn còn nhiều, thẻ cũng đã phân vùng, app và game thì cũng cài 1 ít, nhưng lâu lâu khi cài 1 app nào đó thì máy báo là bộ nhớ ko đủ để cài đặt, phải reset máy lại mới cài đc, có bác nào bị lỗi giống mình ko.

lyakhoi

bác nào test bản v29.1 rồi cho nhận xét cái, mình xài bản 28.1, máy mình bộ nhớ máy vẫn còn nhiều, thẻ cũng đã phân vùng, app và game thì cũng cài 1 ít, nhưng lâu lâu khi cài 1 app nào đó thì máy báo là bộ nhớ ko đủ để cài đặt, phải reset máy lại mới cài đc, có bác nào bị lỗi giống mình ko.
bác nên chuyển các app vào thẻ, mình cài khoảng 50 app & game thì mo­i full
hiện tại mình đang cài khoảng 50 all mà vẫn còn du­ khoảng 40m, mình đang dùng bản 24.0, CLK để 260m (không phân vùng thẻ)

Chỉnh sửa cuối:

dthungpro

sao mình backup bằng phần mềm sẵn trong rom không được nhỉ.ko biết táy máy thế nào,trước đây vẫn sử dụng bình thường.ai giúp mình với.thank

kedo_kato

bác nên chuyển các app vào thẻ, mình cài khoảng 50 app & game thì mo­i full
hiện tại mình đang cài khoảng 50 all mà vẫn còn du­ khoảng 40m, mình đang dùng bản 24.0, CLK để 260m (không phân vùng thẻ)

Trước mình dùng v26 thì ko thấy bị, từ khi up sang v28.1 thì bị như vậy trong khi bộ nhớ máy còn trống 200mb. phải reset máy rồi cài lại mới đc.

virgo219

Chúc bạn thành công!
Mình đã cài được,sau này sẽ cài = thẻ nhớ luôn cho nhanh..hihi!Cảm ơn bạn nhiều.

tung0904745030

bác lang thang ơi sao em cài bản 29.1 không được lúc bắt đầu cài đã lỗi . còn bản 29.0 thì cài được nhưng đên cái phần divice loading cứ đứng ở đấy mãi không vào . em chờ phải 10 phút bác ạ. bây giờ lại quay về 28.1 thì cài oke . bác giúp em với ạ

bobby09120

em bị lỗi mic vẫn nhỏ từ bản 28.1 đến 29.1 người ta gọi điện nói chuyện bảo sao dạo này ăn nói nhỏ nhẹ thế . giờ quay về bản stable 2.2 rồi ah. với lại em phân vùng thẻ nhớ rồi mà mỗi khi cài rom lại như thế kia em lại vào wipe date/ factory reset thế là mất hết app hix nhưng không làm thế thì về bản 2.2 có sao không các bác nhỉ ? chứ cứ mỗi lần ngồi cài app ngại quá mà lại thích vọc rom. bác nào có kinh nghiệm chỉ em cái. lân trước em dùng cái bản cm9 khi cài rom khác vào tự nó cài lại hết ứng dụng cho mình mà ???