• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

jaso

Member
đã up thử bản clk v30 rồi nhưng không boot vào được,chắc lỗi kernel giống như bản trước

ranmoi

Chào các bạn
Cho mình hỏi là làm thế nào để dịch chuyển các biểu tượng chương trình MUI camera, MUI gallery v.v.. trên màn hình Home screen sang màn hình khác được ah?
Cảm ơn các bạn nhiều ah

Bạn chỉ việc nhấn vào biểu tượng muốn dịch chuyển giữ lâu vài giây cho đến khi điện thoại rung lên, lúc đó bạn kéo icon đó đến chỗ nào bạn muốn ( Lưu ý là chỗ bạn muốn bỏ icon đó phải trống)

strangers

Bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_STABLE_V2.2_MAGLDR có bạn nào gặp phải lỗi Bluetooth goio61nh mình ko, mình gởi file cho máy khác qua BT thì bình thường, nhưng máy khác gởi cho mình thì ko được
Và bạn nào có gmap 5.7 cho bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_STABLE_V2.2_MAGLDR này ko, mình factory reset lại thì bị mất gmap, lên mạng down bản gmap về cài ko được

acrox84

VERSION 29.X này thấy quảng cáo nhiều tính năng quá, cũng định thử mà mới cài xong cái stable 2.2, ai đang xài 29.X review phát cho mọi người biết coi ngon lành cỡ nào ^^.

kimazure

cLK ko boot được Lang thang ơi,MAGLDR thì ok! thử cả với tytung R12.3 hay 12.4 đều đứng ở Device loading

kimazure

Mình đang dùng cLK đây, boot bình thường cả 2 kernel nhé
hic,để task29 rồi thử lại xem sao!
có khi nào vì việc mình vẫn để 44Mb cache làm nó boot ko được ko nhỉ?
Mình flash v30 saturated!

Chỉnh sửa cuối:

ranmoi

Đã cài V30. Rất Ok. Mic to, rõ ( Máy sắp hết Pin chưa test tiếp được). Chúc các Bác cuối tuần vui vẻ

kimazure

theo nhận xét của mình thì v30 saturated này màu sắc nó nhìn ko thực bằng v. bình thường....
p/s: lang thang cho mình hỏi tí: từ v27 trở về trước,bác có thêm phần add on transition effect,sao những bản sau này ko có vậy?

langthang262

theo nhận xét của mình thì v30 saturated này màu sắc nó nhìn ko thực bằng v. bình thường....
p/s: lang thang cho mình hỏi tí: từ v27 trở về trước,bác có thêm phần add on transition effect,sao những bản sau này ko có vậy?
Uhm, cái saturated mình thử chuyển đổi màu về 16bit (bản thường là 32 bit) để cho phù hợp với HD2 (chỉ nhận 16bit màu), nếu không OK thì mình sẽ chuyển lại như cũ
Cái Add-on đó mình sẽ bổ sung sau nhé, tại bận nên quên :)

langthang262

If you have problem when download from uploaded.to, you can use this Premium acount "User: 1879696 / Pass: boyppc" (Thanks boyppc)

donghai06

Cảm nhận bản V30.0 chạy nhanh và mượt. Mới up vài giờ đồng hồ chưa phát hiện lỗi. Mình thích bản V30.0 nầy!

Có một số trường hợp khi up rom các bạn gặp phải không rõ có giống mình hay không, mình xin nêu cách làm mà mình nhận thấy có kết quả tốt.
* Boot bị đứng: Vào chọn wipe dalvik cache rồi boot lại.
* Thỉnh thoảng bị FC mà các bạn khác sử dụng cùng version không bị: vào install lại lần nữa rồi boot lại.
* Máy hao pin bất thường (dòng điện luôn lớn hơn 60mA dù ở trạng thái chở) : dùng root explorer xoá thu mục sdcard/miui/.cache
Mình hy vọng những kinh nghiệm trên có ích!