• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

ntquynh89

cho e hỏi , cài cái transition effect đó vào thì có hiệu ứng gì mà bản nào e cũng thấy bác để down , rồi 1 số bạn hỏi .Em thì e chưa bik nó dùng làm gì nên cũng chưa bao giờ down về cài thử

jaso

Member
cho e hỏi , cài cái transition effect đó vào thì có hiệu ứng gì mà bản nào e cũng thấy bác để down , rồi 1 số bạn hỏi .Em thì e chưa bik nó dùng làm gì nên cũng chưa bao giờ down về cài thử
các hiệu ứng khi mở hay thoát khỏi chương trình nào đó.

bobby09120

có bác nào dùng bản 30 bị như em gọi cho người khác cứ bị vang lại tiếng không ah ?

donghai06

Bản V30.0 mình test từ chiều đến giờ. Chạy nhanh, mượt... hơn hẳn các bản trước, chưa phát hiện lỗi!
V30.0 chạy rất "dễ thương"!

lipton

mới cài v30 ....ngoại trừ lần đầu tiên chạy khi vào setting thì bị đứng máy (không rõ nguyên nhân). sau đó tháo pin và chạy lại đến bây giờ thì ok
mượt và nhanh... ^^

TFS langthang262 ^^ ...

tvp3004

không biết mình mò trúng chỗ nào mà giờ màn hình ko tự tắt sau 30s,cứ sáng hoài,phải dùng phím nguồn mới tắt mh đc,anh em chỉ giúp với. nhớ có chỗ nào " màn hình luôn sáng" mà mò hoài chưa ra

ngoclovepx

Sao mình cài bản rom nand thì bị loạn cảm ứng còn chạy android trên SD thì không bị ( bản rom nào cũng vậy)

nongdantrongrau

ok rôi. vào apn protocol chinh ipv4/IPv6 nó ok ròi. ko có bï wifi voi data ghét nhau. bån này good . hi end. tks langthang

vanphong1

tôi cũng không vào được 3G, Bác nongdantrongrau làm được rồi thì hướng dẫn chi tiết dùm với

lipton

không biết có ai bị giống mình không.
Lần đầu sau khi up v30 thì vào setting bị đơ máy (chiều hôm qua)
hôm nay thì không có sound (tất cả)....

vuthecuongjapan

Bạn chỉ việc nhấn vào biểu tượng muốn dịch chuyển giữ lâu vài giây cho đến khi điện thoại rung lên, lúc đó bạn kéo icon đó đến chỗ nào bạn muốn ( Lưu ý là chỗ bạn muốn bỏ icon đó phải trống)
Hướng dẫn của bạn là chỉ để kéo icon dịch chuyển trong màn hình hiện tại của icon đó thôi. Ý của mình là chuyển icon đó từ màn hình này sang màn hình khác cơ ah.

Mình có nhấn vào biểu tượng muốn dịch chuyển giữ lâu vài giây cho đến khi điện thoại rung lên rồi chuyển nó sang màn hình khác nhưng nhất định
nó không chạy sang màn hình khác.
Các bạn xem có cách nào khác không?
Xin cảm ơn

nongdantrongrau

Tôi làm thế này:
-Vào sửa tên VN MOBIFONE email -> VN MOBIFONE
- Nhập lại pass "mms" cho chắc.
- Dòng Authentication chọn None.
- APN protocal chọn IPv4/IPv6.
Ok ra ngoài , vào 3G ngon, chuyển qua lại giữa wifi và 3G vẫn ngon.
tôi cũng không vào được 3G, Bác nongdantrongrau làm được rồi thì hướng dẫn chi tiết dùm với

tvp3004

dùng kernel 12,3-12,4 thấy ít hao pin,máy mượ và nhanh hơn, ram free thì tùy từng rom ,nói chung là sắp tới đỉnh rồi...

ranmoi

Hướng dẫn của bạn là chỉ để kéo icon dịch chuyển trong màn hình hiện tại của icon đó thôi. Ý của mình là chuyển icon đó từ màn hình này sang màn hình khác cơ ah.

Mình có nhấn vào biểu tượng muốn dịch chuyển giữ lâu vài giây cho đến khi điện thoại rung lên rồi chuyển nó sang màn hình khác nhưng nhất định
nó không chạy sang màn hình khác.
Các bạn xem có cách nào khác không?
Xin cảm ơn

Bạn làm như huớng dẫn trên ấy. Muốn kéo sang màn hình khác thì giữ icon đó và kéo sang màng hình khác. Giữ cho đến khi đt rung -> giữ và kéo icon đến sát mép màn hình ->vẫn tiếp tục giữ không thả ra và ngón tay thì có hướng sang màng hình kế. Làm như thế thôi.