• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

truongbuudoan

Camera chụp làm như hơi tối, màu sắc không đẹp.. Bác nào có cách khắc phục xin chỉ dùm nha.. Thanks!

khoalu

Mấy bác cho em hỏi cái này với. Máy em là HD2 T-mous. Em tập tành up Android với các bản sau:
- Hai bản đầu là hai bản NAND (DesireHD và Froyo revolution).
- Bản tiếp là MIUI v52 stable cùa bác langthang (up qua recovery).
Máy em đã HSPL rồi kiểm tra là 2.08, dùng MAGLDR 1.13, trước khi up đều qua Task29 để overwrite (còn cẩn thận Hard reset thêm lần nữa). Khi up hoàn toàn bỏ SIM và thẻ nhớ ra khỏi máy. Thẻ nhớ đều được format lại bằng đầu đọc thẻ nhớ qua SDformatter (fat 32, cluster mặc định).

Nhưng tất cả đều vướng lỗi sau:
Máy chạy mượt và ổn định sau ít nhất là 2 ngày đầu, sau đó thì xảy ra hiện tượng treo máy hoặc tự khởi động lại. Máy vào giao diện đếm 123 rồi treo cứng (có duy nhất một lần khi ở giao diện này nó tự khởi động lại được nhưng trắng màn hình) hoặc 123456 GO GO GO rồi treo cứng (điên tiết em tháo pin ra thì khi bật nguồn trở lại cũng trắng màn hình). Hiện tượng trên xảy ra khi em chơi game (trên hai NAND ROM là DHD và Froyo revolution) và khi duyệt web bằng Opera mini dùng 3G Viettel (trên MIUI v52 stable của bác langthang, mới bị tối hôm qua). Tất cả các ROM khi up xong phần setting em đều giữ nguyên hiện trạng và dùng launher mặc định.

Cho em hỏi là bị sao ấy ạ, nản quá em về máng lợn Win6.5 rồi. Hì hì.

naruto_thf90

Cái bản này thì down ở mirror link được ạ, cái Kernel Tytung R14.0 for NDT MIUI này thì cụ langthang ko up link phụ nên móm. Hôm qua em cài và chạy ngon rồi, em vẫn đang dùng bản 2.6.32.15_tytung_r14-g6333fda.

Để trưa mình về mình up cho Kernel, vẫn để trong thẻ nhớ :D

coi77

Camera chụp làm như hơi tối, màu sắc không đẹp.. Bác nào có cách khắc phục xin chỉ dùm nha.. Thanks!

Bác vào setting chỉnh contrast, saturation, Sharpness là được thôi mà. Còn chỉnh sáng tối thì bác chạm nhẹ ngay trên màn hình 1 bên là zoom, 1 bên chỉnh sáng tối.

hunglypt

chỉnh màu lên nhưng vẫn ko tươi đâu
chắc tại cảm biến ảnh
(mà mình thấy bảo bản sense chụp đẹp nhưng mình ko cài)

langthang262

chỉnh màu lên nhưng vẫn ko tươi đâu
chắc tại cảm biến ảnh
(mà mình thấy bảo bản sense chụp đẹp nhưng mình ko cài)

Thử dùng các ứng dụng chụp ảnh khác xem nhé (Camera360). Chụp ảnh của CM7 và MIUI ROM không đẹp = Sense vì ít được chau chuốt

demontoon_cz

Gia đình chúng tôi xin vô cùng thương tiếc báo tin : em Htc Hd 2 ra từ trần hồi 03:04 tại cộng hòa séc
Do mắc căn bệnh hiểm nghèo( gãy chân usb ) làm tê liệt hệ thống.Đc sự giúp đỡ của y bác sĩ "trong nhà" tận tình cứu chữa nhưng ko thành
Trong lúc tang gia bối dối có điều gì sơ xuất xin đc lượng thứ ..

Trưởng nam : demontoon

coi77

Gia đình chúng tôi xin vô cùng thương tiếc báo tin : em Htc Hd 2 ra từ trần hồi 03:04 tại cộng hòa séc
Do mắc căn bệnh hiểm nghèo( gãy chân usb ) làm tê liệt hệ thống.Đc sự giúp đỡ của y bác sĩ "trong nhà" tận tình cứu chữa nhưng ko thành

Cùng bệnh con nhà em, mang lên Nhật Cường 3 lần rồi, sửa tốt cực luôn hì hì.

demontoon_cz

Hôm qua tự sửa nhưng làm ko cẩn thận bị hỏng ,bật rung rồi màn hình đen sáng .
Có lẽ hỏng main rồi .Bên này sửa nó đòi =1,5 tr vnd thì ai dám

Azzura

Chia bùn cùng bác, chắc chia tay 1 thành viên HD2 luôn :(

myGenio

Hôm qua tự sửa nhưng làm ko cẩn thận bị hỏng ,bật rung rồi màn hình đen sáng .
Có lẽ hỏng main rồi .Bên này sửa nó đòi =1,5 tr vnd thì ai dám

1,5tr chuyện nhỏ( ~ 70$) mình thay màn hình bị vỡ 120$.tính ra lãi chán mua dc hai năm nghịch chán chê mê mỏi :D

demontoon_cz

1,5tr chuyện nhỏ( ~ 70$) mình thay màn hình bị vỡ 120$.tính ra lãi chán mua dc hai năm nghịch chán chê mê mỏi :D

Uhm,cũng dùng đc 2 năm rồi .Nhưng con HTC EVO bên Séc hạ giá còn khoảng 7tr vnd nên mua luôn rồi
Có Evo rồi mới tự sửa htc hd2 .bên box Htc hd2 vẫn sôi động hơn
2 năm nghịch vọc rùi ,mua Evo dùng phần mềm cho ổn định,ko root hay rom cook nữa