• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

chjenchjnh

Ko biết bác nào bị tình trạng reboot máy ko nhỉ? Máy mình pin còn 25% tự nhiên reboot luôn. Gọi điện thì đang nói tự nhiên ngắt kết nối mình tưởng hết tiền, kiểm tra tài khoản xong ấn hủy thì reboot máy. Hic.

nicholas1224

Bản HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 6.0 khi bật wifi có tin nhắn hay cuộc gọi tới liên tục 3,4 lần là reboot!
Bác langthang check và fix dùm với...

nicholas1224

Mình bật Wifi 24/24h có thấy vấn đề gì đâu.

Vậy theo bạn thì trường hợp của mình nó bị gì thế?
_ Mở wifi thì cứ lâu lâu lại reboot
_ Đôi khi tắt wifi rồi mở 3G thì ko hiện sóng gió 3G gì hết
_ Thậm chí hôm qua mở wifi sóng gió vẫn còn nhưng ko ai gọi tới được...

Vài điều cần giúp đỡ.
Cám ơn bạn nhiều.

hunglypt

Vài điều cần giúp đỡ.
Cám ơn bạn nhiều.
chắc quay lại bản V5.1 thôi bác
em cài V6.0 từ hôm kia nhưng chưa thấy vấn đề gì

chjenchjnh

Vài điều cần giúp đỡ.
Cám ơn bạn nhiều.
Bạn này giống mình nay. Đang wifi mà có ng gọi đến là reboot. Đang game mà có tin nhắn cũng reboot @@

nnq_mm

Bản 47 có bật "chế độ tương thích" cho app hay không thì vẫn ko có tác dụng langthang ơi

thiết lập/ứng dụng/quản lý ứng dụng/chọn 1 ứng dụng nào đó (titanbackup chẳng hạn)/bật hoặc tắt chế độ tương thích

Nó làm cho app có chữ trắng trên nền trắng không đọc được

nnq_mm

thêm nữa là cái chrome to phone trên bản 46 và 47 bị não luôn rồi, sent text to phone mà nó cứ nhảy qua browse thôi

tretoday85

mình mới dùng s2 i9100g chỉ thấy bên tinhte có top về up rom mà pda chưa có mình mạo muội mong các bạn lập một top cho s2 i9100g dc không ak cũng như hd2 vậy rất mong có một chỗ cho i9100g trên pda

Bản v47 có bị réo lên khi nghe đt ko bác...và tăng âm lượng mích hộ em với...bên kia toàn nói : sao nghe bé thế

kennoshi

Mình cũng đề nghị bác lang thang nên tăng âm lượng lên 1 tí,với dc cả loa ngoài thì cảng tốt,mới up thử bàn 47 vẫn chưa thấy lỗi lầm j

khanh_ip

Hic, chờ bản Miui ICS của bác Langthang lâu ra nhỉ. Tôi đang dùng thử bản MIUI-AU ICS V4 2.2.3 (Beta 7) của Smokin901 bên XDA thấy phần nghe gọi, pin, wifi, 3G,... cũng ổn, chỉ có phần camera và Galery còn trục trặc thôi.

khoalu

Bạn này giống mình nay. Đang wifi mà có ng gọi đến là reboot. Đang game mà có tin nhắn cũng reboot @@
Chắc gần lên đường đó bạn. CPU đang tải nặng mà gặp thêm thuốc độc nên em nó xỉu. Cái này chắc do CPU. Mà bạn dùng HD2 thường hay T-mous. T-mous hay bị sảng lắm, bạn mình thay luôn một cặp (CPU và Flash), up android xài tới giờ chả bị ba cái lỗi nóng reset, treo trắng tầm phào nữa. Giờ bạn nên từ bỏ con đường uprom quay về chung thủy với máng lợn 6.5 đi thì em nó còn sống. Mình cũng bị ba cái lỗi vớ vẫn này, đã về 6.5 nhưng lại ham hố up android nữa nên giờ con Tmous ra đi rùi. Đã cứu boot thành công nhưng không up ROM được nữa, kể cả dùng Goldcard, chết Flash rồi. Giờ cho nằm nhà chờ lãnh lương đi thay đồ. Nếu còn tiếp tục uprom thì khuyên bạn nên loại thao tác Task29 ra khỏi quy trình. Máy nó bắt đầu tửng tửng mà Task29 vài lần nữa là coi như toi Flash đó.

nnq_mm

Mình cũng đề nghị bác lang thang nên tăng âm lượng lên 1 tí,với dc cả loa ngoài thì cảng tốt,mới up thử bàn 47 vẫn chưa thấy lỗi lầm j

Bạn cài chrome to phone xem được không? mình thấy nó lỗi phần này