• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

hduong_langtu

Các bác cho e hỏi e cài bản rom v48.0 này sao vào cài đặc trong phần cài đặc của trình duyệt wap măc đinh song thoát ra rồi vào lại là nó bắc buộc đóng không mở trình duyệt được nửa và tải ứng dụng trên market nhửng ứng dụng cỡ 5m trở lên là báo bộ nhớ không đủ mặc dù bộ nhớ còn tới mấy trăm m cao thủ nào chỉ em cach khắc phục với?

quangeuro

Gửi tặng các bạn cái bootscreen Windows7 mình mới mod lại
Giải nén rồi bỏ vào SDcard/MIUI/Theme. Xong rồi thì vào theme chọn customize chọn boot animation chọn Windows7 rồi reset máy lại tận hưởng

http://www.mediafire.com/?4tsd3h1074944k9

bussinessmanvn

hôm rồi cài cho đứa em bản ndt v36 mà sao nó ra giao diện của ICS, mà lại là MIUI ICS màu xanh tối, trông khá đẹp mắt và rất tiết kiệm pin. vào kiểm tra phiên bản và kernel thấy fien bản là 2.37; kernel r12 của tytung. sau cài sang máy mình thì cũng chỉ đc giao diện MIUI thường thôi chứ ko giống ICS. giao diện MIUI mình dùng nó sáng quá, các menu đều phát ánh sáng trắng, có cách nào làm giống máy em mình đc không bro? hoặc mình có theme MIUI nào màu tối để dùng đỡ tốn pin? (màu tối như hình ảnh quảng cáo phía trên cũng đc bro ah) thanks bro rùi nhé hihi

Last edited by a moderator:

cvulam

Có bác nào biết cách chỉnh sửa nội dung của themes .mtz không vậy bác ? xin chỉ em với

Chỉnh sửa cuối:
Bác langthang cho em hỏi có cách nào chỉnh sửa nội dung của themes .mtz không vậy bác ?
Đơn giản. Bạn đổi đuôi theme .mtz thành .zip (hay .rar cũng được) rồi dùng WinRar mở ra chỉnh sửa, sau khi sửa xong đổi lại thành đuôi .mtz là xong...:D

ngothanhhieu188

có pro nao giúp mình với ....mình cài rom miui cua anh langthang nhưng không hiểu sau khi vào maket để tải ứng dụng thì khôg tải đươc....nó hay báo bộ nhớ không đủ...nhung bộ nhớ vẫn còn..co thấy bạn hướng dẫn dùng maket fix nhung mình không biết sử dung..ban nào hướng dẫn mình cách khắc phục..chi cho mình nhé..mình cảm ơn

caophat1982

có pro nao giúp mình với ....mình cài rom miui cua anh langthang nhưng không hiểu sau khi vào maket để tải ứng dụng thì khôg tải đươc....nó hay báo bộ nhớ không đủ...nhung bộ nhớ vẫn còn..co thấy bạn hướng dẫn dùng maket fix nhung mình không biết sử dung..ban nào hướng dẫn mình cách khắc phục..chi cho mình nhé..mình cảm ơn

lỗi này mình đã bị rùi ! bạn nên cache size >30MB tốt nhất là 45 luôn

ngothanhhieu188

à mình quên không nói ...không phải ứng dụng nào cung không tải đươc,có một số ứng dụng vẫn tải đươc...nhưng môt số thì cứ bảo bộ nhớ đầy..thanks mọi người nha