• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

luan7

Em up V48.0 mà sao từ chiêu đến giờ Reboot liên tục ý, phải 4,5 lần roài không biết em HD2 của em có sao không ạ?. Bác dũng chỉ em vớ. huhu

Em up V48.0 mà sao từ chiêu đến giờ Reboot liên tục ý, phải 4,5 lần roài không biết em HD2 của em có sao không ạ?. Bác dũng chỉ em vớ. huhu
Bạn yên tâm là em HD2 của bạn không bị sao cả...:p Giờ bạn Task29 -> cài MAGLDR Recovery -> format thẻ nhớ -> vào menu Recovery full wipe rồi cài lại rom.

luan7

Bạn yên tâm là em HD2 của bạn không bị sao cả...:p Giờ bạn Task29 -> cài MAGLDR Recovery -> format thẻ nhớ -> vào menu Recovery full wipe rồi cài lại rom.

thanks tình êu, thế mà e cứ lo lo, tại em nghịch rm nhiều quá, có ngày cả chục lần ý. hi

cqhieu

Help. Mình cài xong ROM này thẻ nhớ không nhận. Bạn giúp đỡ với. Nếu có Yahoo thì cho mình xin để mình hỏi cho tiện. Hiện tại thẻ nhớ mình đã format cấp thấp = HP Tool rồi !!!

Help. Mình cài xong ROM này thẻ nhớ không nhận. Bạn giúp đỡ với. Nếu có Yahoo thì cho mình xin để mình hỏi cho tiện. Hiện tại thẻ nhớ mình đã format cấp thấp = HP Tool rồi !!!
Bạn dùng SDFomatter mà format. Nhớ là trong Option, ở FORMAT TYPE bạn chọn FULL (Erase) nhé.

cqhieu

Bạn dùng SDFomatter mà format. Nhớ là trong Option, ở FORMAT TYPE bạn chọn FULL (Erase) nhé.
Bạn có thể cho xin Y!M để mình thỉnh giáo vài điều với! Hiện tại thì thẻ nhận rồi. Nhưng mất biểu tượng Market, trước đó thì vào market, download bất cứ thứ gì đều báo "there is insufficient space on the device"

Bạn có thể cho xin Y!M để mình thỉnh giáo vài điều với! Hiện tại thì thẻ nhận rồi. Nhưng mất biểu tượng Market, trước đó thì vào market, download bất cứ thứ gì đều báo "there is insufficient space on the device"
Mình đang online bằng HD2 nên không vô Yahoo. Bạn có thể Task29, format thẻ nhớ và cài lại từ đầu để đỡ lỗi. Với rom MIUI thì theo mình biết chỉ tải được trên Market các ứng dụng <= 20Mb thôi.

thiensohu

ai cho hỏi sửa lỗi font tiếng việt của Rom 6.0 ntn vậy

tiện hỏi lun sao mà máy mình lâu lầu dùng nó hay bị treo , hoặc mà để chế độ chờ rồi mở hoài k lên phải rs = cái nút đỏ phía sau máy vậy ???

Chỉnh sửa cuối:

tiện hỏi lun sao mà máy mình lâu lầu dùng nó hay bị treo , hoặc mà để chế độ chờ rồi mở hoài k lên phải rs = cái nút đỏ phía sau máy vậy ???
Font Tiếng Việt ngon mà bạn. Bây giờ để hết lỗi thì bạn nên Task29, format thẻ nhớ và cài lại từ đầu.

hduong_langtu

font lỗi chắc do bạn cài theme bưa mới sài cài theme cũng bị lỗi font đổi theme khác là hết thui còn không vô setting=>manage themes=>font size chọn font khác.

langthang262

Choi hoi ban v48 khong down duoc pm tren market.
Sory vi may khong cai pm tieng viet

Download bình thường mà bạn.
Khi mới cài xong, login vào Maket sẽ phải đợi 1 lúc để nó update lên Play Store sau đó thì mới download phần mềm nhé.
Nếu vẫn không được thì vào Setting - Application - Manage App rồi chọn Maket, clean cache và data đi rồi thử lại

nnq_mm

Download bình thường mà bạn.
Khi mới cài xong, login vào Maket sẽ phải đợi 1 lúc để nó update lên Play Store sau đó thì mới download phần mềm nhé.
Nếu vẫn không được thì vào Setting - Application - Manage App rồi chọn Maket, clean cache và data đi rồi thử lại

hoan hô langthang đã trở lại, chúc bé và chị nhà khoẻ mạnh

lyakhoi

Van khong duoc bac a. Khi vao no bat chap nhan google play. Nhung chap nhan roi no van the. Kg
Hong update len googleplay

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn.

Last edited by a moderator:

cakiem123

Độ này khi dùng 3g, vào mạng bằng firefox, chát yahoo, chơi mấy game rồi lại thoát ra vạo lại mấy lần máy bị treo phải khởi động lại các bác à, mà e dùng bản staple v6.0.

vanthai1592

Van khong duoc bac a. Khi vao no bat chap nhan google play. Nhung chap nhan roi no van the. Kg
Hong update len googleplay

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn.

bạn chịu khó dùng wifi nhé, wifi rất nhanh nhưng 3G thì hơi lâu, mình đã update lên google play rồi.

quangeuro

trên bản stable 6.0 một số ứng dụng không cài được mặc dù lúc trước vẫn cài bình thường, và 1 số gameloft mình cài xong mở lên nó báo không hỗ trợ thiết bị. bác nào biết giúp với