• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

nothingless

Mình nghi máy bạn bị bệnh "ngón tay ma" lắm, vệ sinh hay thay các phím cứng dưới sẽ hết.

mới up lại rom 2.2 unlock được, bất endcall bật lên lại thì lại bị đơ kh unlock được, nghi bị bệnh "ngón tay ma" , cảm ứng vẫn tốt. Mọi người ai biết ở HCM sửa cái này uy tín kh. :(

quangeuro

mới up lại rom 2.2 unlock được, bất endcall bật lên lại thì lại bị đơ kh unlock được, nghi bị bệnh "ngón tay ma" , cảm ứng vẫn tốt. Mọi người ai biết ở HCM sửa cái này uy tín kh. :(

nếu bị bệnh này bạn tự tháo ra vệ sinh hoặc thay mới các miếng nhôm dưới các nút cứng là đc

langthang262

Bác Tuấn hiện tại thì HD2 hỏng và đang dùng Galaxy S2.

Hi,
Sau 1 thời gian dùng S2, đã cho nó ra đi để quay về dùng HTC (Đang dùng Sensation XL)
Đợt này bận bịu quá, công việc mới + công việc gia đình lu bù, không có thời gian, mặt khác mấy lần vào Forum đều báo lỗi, tưởng Forum bị lỗi chưa sửa được nên bẵng đi, giờ mới quay lại.
Hy vọng sẽ sớm gặp lại anh em.
Chúc anh em luôn vui vẻ, mạnh khỏe hạnh phúc.
Cảm ơn vì đã yêu thích và sử dụng ROM mình trong thời gian qua :)

luutrupvc

Hi,
Sau 1 thời gian dùng S2, đã cho nó ra đi để quay về dùng HTC (Đang dùng Sensation XL)
Đợt này bận bịu quá, công việc mới + công việc gia đình lu bù, không có thời gian, mặt khác mấy lần vào Forum đều báo lỗi, tưởng Forum bị lỗi chưa sửa được nên bẵng đi, giờ mới quay lại.

Langthang262 ơi. Sao bản miui ics không có FM vậy.

pjdepzaj2407

không biết cái máy mình tự nhiên làm sao mà khi khởi động lên nó toàn báo " cannot access sd card.make sure your sdcard is plugged in and not mounted for usb file access " . Mong mọi người giúp đỡ. thank

Xuanlap

Hi,
Cảm ơn bạn vì những gì đả chia sẻ. Mình thật sự rất thích rom của bạn, nhẹ,mượt,đầy đủ và rất ổn định. Hi vọng HD2 của mình vẩn còn cơ hội để tét rom của bạn.
Xin chân thành cảm ơn. Chúc bạn cùng gia đình luôn vui vẻ và hạnh phúc

Xuanlap

Hi,

Cảm ơn bạn vì những gì đả chia sẻ. Mình thật sự rất thích rom của bạn, nhẹ,mượt,đầy đủ và rất ổn định. Hi vọng HD2 của mình vẩn còn cơ hội để tét rom của bạn.
Xin chân thành cảm ơn. Chúc bạn cùng gia đình luôn vui vẻ và hạnh phúc

leo13

Bác langthang cho em hỏi.E xài HTC desire A8181,em muốn up rom dùng rom của HTC desire HD như của bác post trên link có đc k
HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V48.0_MAGLDR _DORIMANX_Kernel-----Mirror link
MD5 Checksum: 88CD58B7 - F3D9E5AA - 65E7B39F - 1B128FFC

Bác langthang cho em hỏi.E xài HTC desire A8181,em muốn up rom dùng rom của HTC desire HD như của bác post trên link có đc k
HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V48.0_MAGLDR _DORIMANX_Kernel-----Mirror link
MD5 Checksum: 88CD58B7 - F3D9E5AA - 65E7B39F - 1B128FFC
Rom này dành cho HD2 nhé bạn.

nam470

HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 6.0
(Bản ổn định, tích hợp các thành phần hoạt động tốt trên bản Development, cập nhật hàng tháng)

Download links:
Version 6.0 Multilang (31-January-2012)
HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_STABLE_V6.0_MAGLDR-----Mirror link
MD5 Checksum: E53547E4 - 6C507744 - C5B84FC5 - 43F68097
Mọi người dùng cLK download kernel cLK tương ứng ở dưới về flash vào ngay sau khi flash ROM MAGLDR nhé:
Kernel Tytung R14.0 for NDT MIUI ROM
Kernel DORIMANX: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1322639
Add-ons:
Many Keyboard and Themes for MIUI ROM

Mình định up bản rom này, vì mới mua máy, và đọc qua nhiều hướng dẫn, cũng hiểu sơ sơ nhưng vẫn muốn hỏi các bạn chút.
Quy trình mình làm như sau:
Dùng Taskt29 để làm sạch lại máy -> sau đó chạy MAGLDR -> chạy Recovery -> copy rom ở trên rồi vào Recovery để up bản rom đó.
Như vậy có đúng ko?
Và câu "Mọi người dùng cLK download kernel cLK tương ứng ở dưới về flash vào ngay sau khi flash ROM MAGLDR nhé" là sao? Có cần phải làm cái này ko? Mình dùng MAGLDR, còn cái câu của langthang nói là cLK thì như trên. Vậy mình dùng MAGLDR có nghĩa ko cần làm bước này à? Chỉ cần Restore bản rom bằng cách Recovery là được à? Mong sớm nhận được trả lời

Mình định up bản rom này, vì mới mua máy, và đọc qua nhiều hướng dẫn, cũng hiểu sơ sơ nhưng vẫn muốn hỏi các bạn chút.
Quy trình mình làm như sau:
Dùng Taskt29 để làm sạch lại máy -> sau đó chạy MAGLDR -> chạy Recovery -> copy rom ở trên rồi vào Recovery để up bản rom đó.
Như vậy có đúng ko?
Và câu "Mọi người dùng cLK download kernel cLK tương ứng ở dưới về flash vào ngay sau khi flash ROM MAGLDR nhé" là sao? Có cần phải làm cái này ko? Mình dùng MAGLDR, còn cái câu của langthang nói là cLK thì như trên. Vậy mình dùng MAGLDR có nghĩa ko cần làm bước này à? Chỉ cần Restore bản rom bằng cách Recovery là được à? Mong sớm nhận được trả lời

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ICS-v2-5-18-MAGLRD-cLK-Dorimanx-Tytung-Kernel đây là rom phát triển từ rom của bác langthang. cảm nhận chung nếu bạn thích miui là mượt hơn rất nhiều của langthang. mình đã hd khá đầy đủ. bạn chắc lâu ko nghịch hd2

tidu2791

HD2 NDT MIUI STABLE VERSION 6.0
(Bản ổn định, tích hợp các thành phần hoạt động tốt trên bản Development, cập nhật hàng tháng)

Download links:
Version 6.0 Multilang (31-January-2012)
HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_STABLE_V6.0_MAGLDR-----Mirror link
MD5 Checksum: E53547E4 - 6C507744 - C5B84FC5 - 43F68097
OLDER HD2 NDT MIUI ROM COLLECTION
Mọi người dùng cLK download kernel cLK tương ứng ở dưới về flash vào ngay sau khi flash ROM MAGLDR nhé:
Kernel Tytung R14.0 for NDT MIUI ROM
Kernel DORIMANX: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1322639
Add-ons:
Many Keyboard and Themes for MIUI ROM

bác dinhtuandung 2012 cho e hỏi máy em cài bản này có cần lưu ý gì không? hay là cứ thế làm theo hướng dẫn bác chỉ em là ok?
vs cả bác cho em hỏi hiện giờ có bao nhiêu loại miui cho hd2 vậy em đọc mà loạn hết cả lên.

bác dinhtuandung 2012 cho e hỏi máy em cài bản này có cần lưu ý gì không? hay là cứ thế làm theo hướng dẫn bác chỉ em là ok?
vs cả bác cho em hỏi hiện giờ có bao nhiêu loại miui cho hd2 vậy em đọc mà loạn hết cả lên.
Bản này có dung lượng CWM là 5/150/5 nên bạn không cần phải cài lại Recovery mà có thể flash rom luôn (nhớ full wipe trước khi flash nhé).

ghit_s87

mình thử up rom này nhưng khi add contact thì không thấy chữ! sử dụng viber để call free thì hay trục trặc, treo ứng dụng phải khởi động lại mới sử dụng đc viber! các chức năng khác ok! không biết langthang có tiếp tục fix rom không nhỉ?

tidu2791

ok. thaks bác dinhtuandung nhiều.
Nhưng hiện giờ đã có bản android 4.0 nào ngon lành cho hd2 chưa bác, em dốt tiếng anh nên Xda-.. đọc bằng google dịch mà cứ lung tung linh tih hết cả lên, bác biết bản nào chạy ổn ổn k giới thiệu cho e vs. tks bác nhìu

ok. thaks bác dinhtuandung nhiều.
Nhưng hiện giờ đã có bản android 4.0 nào ngon lành cho hd2 chưa bác, em dốt tiếng anh nên Xda-.. đọc bằng google dịch mà cứ lung tung linh tih hết cả lên, bác biết bản nào chạy ổn ổn k giới thiệu cho e vs. tks bác nhìu
Thực ra bên XDA có bản Beta rồi nhưng còn nhiều lỗi, bạn đợi một thời gian nữa chắc sẽ có thôi.

KCTV

Thực ra bên XDA có bản Beta rồi nhưng còn nhiều lỗi, bạn đợi một thời gian nữa chắc sẽ có thôi.

Bản MIUI ICS 2.6.8 bên XDA dùng rất tốt, có thể nói mượt hơn Bản Miui của LangThang. Mình đang dùng bản này, pin tốt, mượt, ổn định. Chỉ có FM là chưa hoạt động, chụp ảnh tốt, quay camera thì hơi dở 1 chút, nhưng nói chung là tốt. Bạn cứ down về dùng đi:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1541136

atulaphan

Bản MIUI ICS 2.6.8 bên XDA dùng rất tốt, có thể nói mượt hơn Bản Miui của LangThang. Mình đang dùng bản này, pin tốt, mượt, ổn định. Chỉ có FM là chưa hoạt động, chụp ảnh tốt, quay camera thì hơi dở 1 chút, nhưng nói chung là tốt. Bạn cứ down về dùng đi:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1541136
mượt nhưng vào phần mềm thì chậm hơn MIUI

trungsoo

các bác cho e hỏi cái này: e cài rom của bác langthang STABLE VERSION 6.0 sau khi cài và dùng e để ý trong phần thông tin điện thoại nó ghi ram là 512mb, bộ nhớ trong là 718mb (tổng) máy e là tmous thì lẽ ra ram phải là 576mb và bộ nhớ trong là 1gb chứ sao lại còn có 718mb @@ bác nào giải thík dùm với :-ss

các bác cho e hỏi cái này: e cài rom của bác langthang STABLE VERSION 6.0 sau khi cài và dùng e để ý trong phần thông tin điện thoại nó ghi ram là 512mb, bộ nhớ trong là 718mb (tổng) máy e là tmous thì lẽ ra ram phải là 576mb và bộ nhớ trong là 1gb chứ sao lại còn có 718mb @@ bác nào giải thík dùm với :-ss
Trong Android thì chỉ có 411Mb Ram thôi, còn bộ nhớ trong thì phần mất đi kia là phần cài HĐH Android mà.