• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

BboyRong

vừa up xong bản 3.0..
cảm nhận ban đầ là rất ổn..đã fix đc lỗi fc Music của miui tiếng trung 1.4.2.3.3
nhưng có 1 điều muốn hỏi bác langthang là tại sao cái SMS dùng System Panel ko thể quét đc đi, đây chính là nguyên nhân khiến free ram giảm (khỏi động 290 bình thường 240) và có thể cũng tốn pin hơn 1 chút

donghai06

Cảm nhận ban đẩu bản V3.0: nhẹ,mượt, chạy nhanh thấy rõ, dòng nghỉ 4-7mA, chức năng phone tốt... chưa phát hiện lỗi. - Xứng đáng thức khuya để chờ đợi...
Cảm ơn langthang đã chăm chút giới thiệu MiuiRom nầy.

nguyentri80

đã up dc rom vào lúc 2h sáng .... nhìn chung mượt , nghe gọi tốt , các ứng dụng chạy tốt .... khởi động chậm hơn các bản 2.2 ..... thank bác Langthang nhìu nhìu

xfile2208

vừa up xong bản 3.0..
cảm nhận ban đầ là rất ổn..đã fix đc lỗi fc Music của miui tiếng trung 1.4.2.3.3
nhưng có 1 điều muốn hỏi bác langthang là tại sao cái SMS dùng System Panel ko thể quét đc đi, đây chính là nguyên nhân khiến free ram giảm (khỏi động 290 bình thường 240) và có thể cũng tốn pin hơn 1 chút
Cái này đơn giản thế mà chú Long cũng phải hỏi cao thủ, để cho pác langthang tập trung giản quyết các lỗi lớn, chú chỉ cần tắt sms đi và đừng bao giờ nhắn tin hay gửi tin nữa là xong ha ha ha

thanghippy

Xin lỗi em hỏi hơi ngu tí , các bác dùng chương trình gì để kết nối với máy tính ạ ( để sync dữ liệu , để cài app ..v..v ) ? Em biết mỗi chương trình 91 PC Suite của TQ nhưng chương trình này lại không support Win 7 nên em không dùng được , cài vào toàn hiện lên 1 bảng tiếng Hoa rùi tắt . Các bác có biết chương trình nào tương tự không ạ ? Em xin cám ơn các bác ?

kenpham

mình chả sync với máy tính bao giờ nên cũng ko cần. mail thì dùng luôn trên đt để check, cài phần mềm thì copy vào thẻ nhớ mà cài, hoặc lên applanet , market tải... thông tin về danh bạ thì đã có sync với google

nguyentri80

bản 3.0 sao trong danh bạ mỗi tên có tới 4-5 cái giống nhau .... cái này giải quyết sao vậy các bác

youzi227

Xin lỗi em hỏi hơi ngu tí , các bác dùng chương trình gì để kết nối với máy tính ạ ( để sync dữ liệu , để cài app ..v..v ) ? Em biết mỗi chương trình 91 PC Suite của TQ nhưng chương trình này lại không support Win 7 nên em không dùng được , cài vào toàn hiện lên 1 bảng tiếng Hoa rùi tắt . Các bác có biết chương trình nào tương tự không ạ ? Em xin cám ơn các bác ?

mình dung chường trình 91 được mà, bạn sync dư liệu cho android hay WMB 7 vây, nếu android thì ok. bạn tải bản chuyen dùng cho android,bạn nhấp vào cái hình thằng android góc trên bên trái, chọn cái thứ 3 chuyển sang tiếng anh là ok. link ở dưới:
http://www.mediafire.com/?zagcivqy5p64cn2

Chỉnh sửa cuối:

dungchay

rom của bạn vẫn sử dụng 1 số APK cũ giống 2.2 (search widget, SMS, Keyboard cũ...etc...), so sánh với stock DEODEXED official rom bên MIUI... bên đó đã có ENG lang pack official...

Chỉnh sửa cuối:

thanhvy4

Tình hình up xong em bị lỗi này, không biết bác nào gặp chưa và phương pháp giải quyết thế nào?

the process com.android.phone has stopped unexpectedly. please try again

BboyRong

Tình hình up xong em bị lỗi này, không biết bác nào gặp chưa và phương pháp giải quyết thế nào?

Theo mình thì chắc do 1số app nó ko tương thích..bạn thử fash lại từ đầu cài lại cái cwm 200mb..chúc bạn thành công

nnq_mm

sao dialpad gọi điện nhảy từa lưa vậy mấy bác, khắc phục sao, coi hình attach giùm em
em dùng bản 3.0, update chứ ko cài mới

Chỉnh sửa cuối:

thanhvy4

Theo mình thì chắc do 1số app nó ko tương thích..bạn thử fash lại từ đầu cài lại cái cwm 200mb..chúc bạn thành công

Cảm ơn bác, em nghiên cứu thì thấy cái này nguyên nhân là do SIM Card không tuơng thích. Em chạy ra ngoài đổi ngay SIM khác(Viettel), giờ chạy ngon rồi.

Bebup

Nếu bản dùng theme khác thì đừng chọn 3rd party trước khi apply theme sẽ không bị lỗi dialpad... Mình cũng bị rồi... Chúc thành công.

kenpham

BBạn đã dùng miui bao gìơ chưa? Nếu trứơc đây chưa dùng miui mà gìơ dùng dính lỗi này thì bạn thay sim chíp nhỏ ( các bản miui can thịêp vào dòng cấp cho sim nên bạn sẽ thừơng xuyên bị lỗi mất sóng)