• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

Bản 3.1 khi thay đổi theme toàn bị FC với dòng chữ The application HTC_IME mod (process jonasl.ime) has stopped unexpectly. Mong bác sớm fix lỗi này, đã quay trở về 3.0 :(

Vao setting-system-language and input, chon Android keyboard la okie

Azzura

Bác langthang có thể cho em xin mấy cái wallpaper được ko, thank bác trước :p

NguyenTung2601

Khi đổi theme nó đổi tùm lum thứ. Vì vậy bạn phải chờ đợi. Nếu ấn Home thì nó vẫn chạy bình thuờng. Nhưng ko tự restart nữa. Bạn phải làm bằng tay

Nghĩa là vẫn bình thường nhé. Ko lỗi

Đúng như bác nói. đổi theme lâu hơn bản 2.2 rất nhiều.ấn nút Home xong dùng Taskiller thì bị FC.chờ bản 3.1 của bác Langthang vậy.
Hix, bác Langthang đã ra bản 3.1 rồi. nhanh quá!chiến thôi. Thanks a lot!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTung2601

Hôm nay các vọc sỹ đi chơi hết rồi hay sao mà không thấy bác nào vào test rom, phát biểu cảm tưởng thế nhỉ???buồn quá!!!!!!!!!!

nnq_mm

Chả thấy khác 3.0 mấy ngoài chỗ sửa tiếng trung ở call log. Nên ko biết cảm tuởng sao. Nhìn chung là ổn

Cũng vì đang ức chế cách hiển thị không hợp lý của bản ginger này (tab thì đặt phía trên khó bấm. Dòng hiển thị trạng thái load mảnh quá. Cửa sổ thông báo và cửa sổ chọn chức năng thì cái trên cái dưới chứ ko nằm giữa như 2.2. Nền xám của ứng dụng bị bệt màu. Lỗi chữ trắng nền trắng... Nói chung là nếu framework mà như 2.2 thì tuyệt

Cách bố trí thanh thông báo rất đáng khen. Các ô tab và icon đẹp hơn 2.2. Pin khá. Phần note rất tuyệt. Và sẽ tuyệt hơn nếu thêm chức năng todo như mobisle notes

Còn nhiều vấn đề mong chờ ở bản chính thức nữa. Nhưng ai giới thiệu bản cyanogen hay sense là em mời đi chỗ khác ngay

xfile2208

Mọi thứ đối với mình là ổn, tuy nhiên bàn phím ảo gọi điện thoại của bản 1.4.1 china lúc đầu màu trắng tinh, số hiện rõ sau khi mình cài đè bản 3.1 của langthang thì bàn phím ảo gọi điện (dial call) trở thành trong suốt 50% số thì màu grey trùng với background nên hơi khó nhìn, có cách fix thành mặc định như 2.2 ko các pác nhỉ

anhtin85

Các bác ơi giúp giùm em,
Khi cài xong cái Bản 3.0, xài được 1 ngày thì hôm sau tự nhiên cái touch screen ko có response nữa... em đã hard reset và restart lại hểt mà vẫn không được... giờ cái phone coi như hết xai!! :((

Các bác ơi giúp giùm em,
Khi cài xong cái Bản 3.0, xài được 1 ngày thì hôm sau tự nhiên cái touch screen ko có response nữa... em đã hard reset và restart lại hểt mà vẫn không được... giờ cái phone coi như hết xai!! :((
Task29 hay úp lại WM xem sao nhé...;;)

hongty

Các bác cho hỏi ở bản 3.1 này không thể move file sang SD được, phiên bản 3.0 ok, đang Cwm ở 150MB, không biết có ảnh hưởng thế nào không, khi chuyển file sang SD thì báo lỗi "not enough storage left". (Mình đang sử dụng TMOUS, thẻ không chia)

lamphilip

các bác cho mình hỏi làm cách nào tắt được chế độ rung khi người bên kia nhận cuộc gọi không? giúp mình với. cám ơn các bác nhiều

donghai06

Các bác cho hỏi ở bản 3.1 này không thể move file sang SD được, phiên bản 3.0 ok, đang Cwm ở 150MB, không biết có ảnh hưởng thế nào không, khi chuyển file sang SD thì báo lỗi "not enough storage left". (Mình đang sử dụng TMOUS, thẻ không chia)

Mình cũng bị như vậy. Nếu Restore từ Backup của bản 3.1 thì không move sang SD được, có báo lỗi như bạn đã tả. Nhưng nếu bạn uninstall và install lại từ file.apk thì sẽ thực hiện move to SD, ok! - Mình nghĩ là do Backup của bản 3.1

hongty

Mình cũng bị như vậy. Nếu Restore từ Backup của bản 3.1 thì không move sang SD được, có báo lỗi như bạn đã tả. Nhưng nếu bạn uninstall và install lại từ file.apk thì sẽ thực hiện move to SD, ok! - Mình nghĩ là do Backup của bản 3.1

Thanks pro! chuẩn không cần chỉnh, do mình backup từ bản 3.0 nên không move được, sau khi unistall và install lại thì ok.

cdtvgt

Bàn phím bấm số cuộc gọi bị lỗi bác ơi.nó căn chỉnh không chính xác.Ví dụ bấm số 9 ra số 6 hàng trên

NguyenTung2601

Mọi người dùng thử Kernel mới Tytung R9.0 xem thế nào nhé :)
http://www.multiupload.com/REE0FAPU60
Supported unique Bluetooth MAC address.
Supported Bluetooth auto-reconnect.

Bản này nhanh và mượt hơn rồi nhưng hao pin hơn 3.0 bác ah. rút sạc từ 7h sáng, chơi game chưa đến 10p, dùng 3g để down file fix GPS, vào market down VIME( khoảng 4 phút ),gọi 3 cuộc, mỗi cuộc chưa đến 1 phút.nhắn 2 tin.bây giờ là 10h30p mà pin còn 63%. dòng chờ cao ngất ngưởng. Còn 1 lỗi nữa là Fancy widget pro không xác định được vị trí của em. Những bản trước em add widget Home xong là nó load ra vị trí và thời tiết luôn. Đã chạy file Vietnam.zip bác đính kèm rồi mà không được. Tạm thời có thế bác ạ.

Bàn phím bấm số cuộc gọi bị lỗi bác ơi.nó căn chỉnh không chính xác.Ví dụ bấm số 9 ra số 6 hàng trên

Mình không bị như thế. có thể do bạn update nên bị lỗi. bạn thử Wipe hết rồi làm lại.Thân!!!!

langthang262

Lỗi này xảy ra khi bạn cài updated, không cài mới.
Bạn wipe all data và cài lại đi nhé, sẽ hết ngay