• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

thang789

Mình cài bản này vài ngày. Chưa bao giờ bị lỗi treo máy hay bị làm sao cả ? Tất cả chức năng bình thường và ổn định. Sao dùng mãi để phát hiện lỗi mà chưa thấy ở bản 16.1 này nhi ?

Dòng cao và không ổn định dù để ở chế độ tắt máy thì là bệnh chung rồi. Phải sửa trong Kernel thôi ^^
Có thể do lần cài đặt đầu tiên bị lỗi trong quá trình cài đặt, hay gặp lỗi ở 1 vài data nào đó ở Laucher gây nên lỗi FC.
cài lại thì thấy rất ngon, máy dùng mát lịm, chưa bị đơ hay gì cả. FC cũng chưa gặp phải, dòng cũng khá ngon 5mA, không như lần đầu tiên, dòng lúc nào cũng tầm 25 30 mA, máy luôn dễ bị nóng và treo máy

stuan88

Các bác ơi, cho em em hỏi vấn đề này với:

Trước em cài bản v12.1 và bây giờ là bản 16.1, cả hai bản này em đều gặp một problem với danh bạ.

Em import danh bạ từ vcf file trong thẻ nhớ, quá trình import diễn ra tốt. Import xong thì em dùng vẫn ngon. Tuy nhiên, sau một vài giờ (sau khi đã dùng market, và các ứng dụng khác) vào lại danh bạ thì nó chẳng còn contact nào cả, và bắt import lại.
Đôi khi, import xong, nó hiện số contact trong cái chỗ tìm kiếm ý, nhưng có những lúc, cái số ý đếm ngược về 0 luôn, và lại mất hết danh bạ ngay trước mắt mình luôn @_@

Em băn khoăn không biết đây là lỗi gì, fix như nào giờ

Mong các cao nhân giúp đỡ

anthony1981

Các bác ơi, cho em em hỏi vấn đề này với:

Trước em cài bản v12.1 và bây giờ là bản 16.1, cả hai bản này em đều gặp một problem với danh bạ.

Em import danh bạ từ vcf file trong thẻ nhớ, quá trình import diễn ra tốt. Import xong thì em dùng vẫn ngon. Tuy nhiên, sau một vài giờ (sau khi đã dùng market, và các ứng dụng khác) vào lại danh bạ thì nó chẳng còn contact nào cả, và bắt import lại.
Đôi khi, import xong, nó hiện số contact trong cái chỗ tìm kiếm ý, nhưng có những lúc, cái số ý đếm ngược về 0 luôn, và lại mất hết danh bạ ngay trước mắt mình luôn @_@

Em băn khoăn không biết đây là lỗi gì, fix như nào giờ

Mong các cao nhân giúp đỡ

Cái này theo mình là vậy nè, ma cũng dễ fix thôi, vậy nha: có phải sau khi bạn import từ file .vcf rồi bạn vào market nó bắt bạn phải đăng nhập vào tài khoản gmail đúng không? Sau khi bạn đăng nhập gmail thì máy bắt đầu auto sync với tài khoản gmail của bạn, do gmail của bạn không có danh bạ nên vậy thôi, nếu bạn không muốn bị vậy thì vào setting---> accounts & sync settings tắt auto sync đi nha.

anthony1981

KHông biết bác nào giống mình không? đang xài bản 16.0 ( không thích tv nên khg up len 16.1 làm gì) , hôm qua xài cái lockscreen sence 3.0 nó hao pin kinh khủng, dòng chờ lúc nào cũng hơn 200mA, chỉnh cách nào cũng không xuống được dưới 200mA hết, 1 ngày hôm qua để trong túi không ma vẫn hết 3 cục pin ( mua thêm 2 cuc nữa và xạc rời) bó tay luôn. Sáng nay chỉnh lại stock thêm, xài cá locksreen chuối hĩhix thì dòng chớ xuống được 9mA là hết không xuống được 5mA. Nhưng giờ thích cái lockscreen sênse 3.0 quá mà không được xài, bác lang thang có cách nào không? Định sửa kennel ma không biết được không?

tuaneti

Cái này ko cần vào "8. Rescovery" hả bạn, có cần 4mat thẻ nhớ ko? mình đang dùng bản MIUI 16.1 ko hiểu sao thinh thoảng đơ tự reboot

Format thẻ nhớ làm chi, cái gói này đang dùng cho Bro nào muốn dùng cLK mà Rom đó không có bản cho cLK thì up rom xong up thêm cái đó là được, Chứ Có dùng MAGLDR đâu mà có "8. AD Recovery " bro, Hay bị đơ và Restart thì bác Task29 đi, Hết liền thôi mà ! Task29 xong vẫn bị thì thử up bản Rom khác xem sao !

hardtrack

chờ mãi chưa có bản mới để fix cái lỗi FC laucher ngoài màn hình >.<.
Cũng ớp lại mấy lần , cứ backup lại toàn bộ phần mềm cũ bị vài cái ko tương thích nên nản

langthang262

chờ mãi chưa có bản mới để fix cái lỗi FC laucher ngoài màn hình >.<.
Cũng ớp lại mấy lần , cứ backup lại toàn bộ phần mềm cũ bị vài cái ko tương thích nên nản

Flash thêm cái fix ở bài 1 ấy xem có được không

langthang262

KHông biết bác nào giống mình không? đang xài bản 16.0 ( không thích tv nên khg up len 16.1 làm gì) , hôm qua xài cái lockscreen sence 3.0 nó hao pin kinh khủng, dòng chờ lúc nào cũng hơn 200mA, chỉnh cách nào cũng không xuống được dưới 200mA hết, 1 ngày hôm qua để trong túi không ma vẫn hết 3 cục pin ( mua thêm 2 cuc nữa và xạc rời) bó tay luôn. Sáng nay chỉnh lại stock thêm, xài cá locksreen chuối hĩhix thì dòng chớ xuống được 9mA là hết không xuống được 5mA. Nhưng giờ thích cái lockscreen sênse 3.0 quá mà không được xài, bác lang thang có cách nào không? Định sửa kennel ma không biết được không?
Cài mới lại xem bạn nhé, wipe đầy đủ.
Mình dùng thì dòng chờ chỉ tầm 3mA kể cả các loại lockscreen khác nhau

tuanlia

Đêm qua loay hoay mãi cũng cài xong bản 16.1. Công nhận là dùng mượt và đẹp thật. thanks bác langthang nhiều ạ. Bác làm ơn cho mình hỏi 1 câu: làm cách nào để install phần mềm sang SD card ạ? chơi Rom của bác thích thật nhưng hơi thiếu bộ nhớ bác ạ.

anthony1981

langthang bro oi wipe day du la gom những mục nào ? lần lượt ra sao nhờ bro nói lại 1 lần được không?

ranmoi

langthang bro oi wipe day du la gom những mục nào ? lần lượt ra sao nhờ bro nói lại 1 lần được không?

Đối với MAGLDR
- Khởi động lại máy, ấn và giữ phím Nguồn đến khi hiện ra Menu của MAGLDR113 và chon 8. AD Recovery để vào Menu Recovery
*Chọn wipe data/factory reset
*wipe cache partition
Đối với cLK
- Khởi động lại máy, ấn và giữ phím Home đến khi vào được Menu Recovery
- Wipe data / cache
- Advance --> Wipe dalvik cache
- Install zip file from SD
- Khởi động lại máy

anthony1981

Cam ơn bác langthang và bac ranmoi nha, từ sang giờ sau khi nghe bác kêu up lại mình up lại 5 lần rồi 2 lân bản 16.1 ( lổi fc laucher), nên về bản 16.0 nhưng dòng chờ van trên 150mA( dang xai lockscreen binh thuong luon đó), lần mới nhất mình mới up lại, format sach sẽ hếtt luôn ( máy và thẻ luôn rồi), wipe đầy đủ luôn nhưng buồn ghê chưa cài them cái sòt nào ( ah có cài them battery wiget) ma dòng chờ lúc nào cũng 178, 179mA. Trong lúc dang cmmen nhìn lại thấy xuống được 135..... không biết bị gì luôn...

banxaydung

Format thẻ nhớ làm chi, cái gói này đang dùng cho Bro nào muốn dùng cLK mà Rom đó không có bản cho cLK thì up rom xong up thêm cái đó là được, Chứ Có dùng MAGLDR đâu mà có "8. AD Recovery " bro, Hay bị đơ và Restart thì bác Task29 đi, Hết liền thôi mà ! Task29 xong vẫn bị thì thử up bản Rom khác xem sao !
Sau khi task29, máy dùng đến phút này rất ngon, tiết kiệm pin hơn (đang dùng pin sơ cua đểu) từ sáng đến giờ hết có 49%, ko thấy bị treo, đơ và tự reboot nữa, quá ổn cho 1 em hàng. À sao kiểm tra dòng chờ của mình toàn 128mA là sao? bác nào có kinh nghiệm giảm dòng chờ giúp mình với

Chỉnh sửa cuối: