• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

kieuhlong

dùng đủ mọi cách rồi nhưng không thể nào đổi được theme và Lockscreen ở v16.1 hix hix đành phải hi vọng vào bản mới thôi T.T

banxaydung

Ko hiểu sao, suốt ngày hôm nay máy mình đang dùng thì tự nhiên trắng xoá rồi quay lại chữ Androi cứ như ReBoot vậy, sóng thì nhẩy lung tung, làmddur kiểu rồi ko đc, có lẽ cài thử CM7 thật, hi vọng bản này ổn định tiết kiệm pin

khoanguyen2512

Ko hiểu sao, suốt ngày hôm nay máy mình đang dùng thì tự nhiên trắng xoá rồi quay lại chữ Androi cứ như ReBoot vậy, sóng thì nhẩy lung tung, làmddur kiểu rồi ko đc, có lẽ cài thử CM7 thật, hi vọng bản này ổn định tiết kiệm pin

Chắc do bạn dùng phần mềm liên quan đến sms hay phone rùi... Thử vào SU, chọn Allow hết các permission xem sao..

khoanguyen2512

Có bác nào ở TP.HCM đăng ký với BatKid đi tham gia buổi ra mắt HTC Sensation kìa, có cơ may trúng 1 trong 2 em Sensation đấy hihi . Tiếc quá HTC nó không tổ chức ở Hà Nội :D

khang_bk

Công nhận là bản này để không qua đêm cũng tốn pin hơn so với bản CoreDroid 1.6 trước dùng ^^ !

Nhưng cũng tạm hài lòng vì nói thực ra cũng chỉ hơn nhau có khoảng nửa ngày. Mà lúc nào cũng ngồi máy tính cắm sạc nên như vậy là hài lòng rồi !

banxaydung

Hôm qua cài cái CM7 dsùng thử 2h, thấy ok, nhưng không hiểu sao dùng camera để chụp ảnh thì ko sao, nhưng quay sang quay phim thì nó báo ko kết nối đc. thử mấy lần rồi giờ lại quay về với 16.1.
@ tuaneti: bản coreDroid dùng ổn ko bạn? camer cả quay và chụp ko vấn đề j chứ?

dthungpro

mình cài cm7 bây jo quay lại miui 16.1 thj vào tới hìng con chim cánh cụt là tự khởi đọng lại,ko vào đc.các bác hd em với

gunnroseclose

Hôm qua cài cái CM7 dsùng thử 2h, thấy ok, nhưng không hiểu sao dùng camera để chụp ảnh thì ko sao, nhưng quay sang quay phim thì nó báo ko kết nối đc. thử mấy lần rồi giờ lại quay về với 16.1.
@ tuaneti: bản coreDroid dùng ổn ko bạn? camer cả quay và chụp ko vấn đề j chứ?
Ổn, quay và chụp đẹp hơn mấy bản CM, pin cũng tiết kiệm hơn tuy là rom sense

SU là j vậy bạn? ^^ Mình gà lên chuyển sang tiếng Việt :)
Super user, là 1 cái app trong máy bác đấy

mình cài cm7 bây jo quay lại miui 16.1 thj vào tới hìng con chim cánh cụt là tự khởi đọng lại,ko vào đc.các bác hd em với
task 29 cho sạch rồi cài lại mọi thứ từ đầu nhé, bị vậy thường là do máy vẫn lưu những thông số các bản rom trước bạn cài

duong8488

Em thấy 16.1 hay tự khởi động lại quá,... laurcher thì FC liên tục không rõ nguyên do...lý nào do thẻ nhớ của em chứ quá trình up thì ko thể rồi.. quay về 16.0 thì lại OK.

thang789

đang dùng cm7 , quay sang cài rom này v 16.1 thì liên tục bị FC và treo máy nhưng ko bị khởi động lại, toàn phải tháo nắp pin ra reset.
sáng ngồi bực mình wipe hết date, davik cache , cài lại room 1 lần nữa thì ngon lành chưa thấy treo gì cả. :|

khang_bk

đang dùng cm7 , quay sang cài rom này v 16.1 thì liên tục bị FC và treo máy nhưng ko bị khởi động lại, toàn phải tháo nắp pin ra reset.
sáng ngồi bực mình wipe hết date, davik cache , cài lại room 1 lần nữa thì ngon lành chưa thấy treo gì cả. :|

Mình cài bản này vài ngày. Chưa bao giờ bị lỗi treo máy hay bị làm sao cả ? Tất cả chức năng bình thường và ổn định. Sao dùng mãi để phát hiện lỗi mà chưa thấy ở bản 16.1 này nhi ?

Dòng cao và không ổn định dù để ở chế độ tắt máy thì là bệnh chung rồi. Phải sửa trong Kernel thôi ^^

Tango

Em dùng bản 16, sau khi cài 1 số phần mềm, thì hiện giờ ấn vào màn hình home, không hiện lên phần add và delete các phần mềm, widget... được nữa. Là sao thế hả các bác?