• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

caonha

Bị thế ah, Vậy thì chuẩn bị cầm chứng minh ra điểm giao dịch làm lại sim thôi. Sim vịt Teo phải không bác, chuẩn phôi sim cũ là thế đấy, Bác cứ thử cắm một cái sim ngon khác vào mà xem, Đảm bảo hết liền !

Nói như bác vậy sao cài bằng file DAF.exe thông qua pc Android chạy ầm ầm, nhưng chạy bằng file zip thì lỗi như trên, nếu bị sim thì bị tất cả chứ??

tuaneti

Nói như bác vậy sao cài bằng file DAF.exe thông qua pc Android chạy ầm ầm, nhưng chạy bằng file zip thì lỗi như trên, nếu bị sim thì bị tất cả chứ??

Bác làm thử chưa. Bác là ng hỏi có ng trả lời bác mà bác chém như đúng rồi ấy. Thế bác giải thích tại sao con X10 chạy rom gốc ko vấn để gì mà chạy rom cook là lỗi như của bác rồi FC. Thay sim khác là hết ngay và luôn ! Bác làm đi rồi confirm lại !

kieuhlong

hix hix cài bản 17.0 vào đổi theme và Lockscreen vẫn không đc có ai giúp em với chán quá... không biết bị lỗi gì nữa

stuan88

Em đang dùng bản 16 chuyển qua 17 chả hiểu sao tốn pin quá trời luôn. Cam sạc cả đêm, sáng đi làm quên ở nhà, trưa về còn có 67%. Chả hiểu sao nữa.mà pin mình vẫn bình thường. Hic ai có bị như mình ko. Júp minh với. Dùng bản này cũng thik. Ko muốn bỏ

trantuan1207

Bác làm thử chưa. Bác là ng hỏi có ng trả lời bác mà bác chém như đúng rồi ấy. Thế bác giải thích tại sao con X10 chạy rom gốc ko vấn để gì mà chạy rom cook là lỗi như của bác rồi FC. Thay sim khác là hết ngay và luôn ! Bác làm đi rồi confirm lại !
Bác nói chuẩn đấy! ngày xưa hồi mới có Miui, e úp cũng bị lỗi này. Bác ancola ban đầu cũng bó tay, nhưng làm lại sim mới mọi thứ lại ổn
hix hix cài bản 17.0 vào đổi theme và Lockscreen vẫn không đc có ai giúp em với chán quá... không biết bị lỗi gì nữa
Vào themes manager có lựa chọn các kiểu khóa mà ban? Mình chọn k gặp khó khăn j
Em đang dùng bản 16 chuyển qua 17 chả hiểu sao tốn pin quá trời luôn. Cam sạc cả đêm, sáng đi làm quên ở nhà, trưa về còn có 67%. Chả hiểu sao nữa.mà pin mình vẫn bình thường. Hic ai có bị như mình ko. Júp minh với. Dùng bản này cũng thik. Ko muốn bỏ
Bản này mình thấy sau khi kill các ứng dụng, dòng chờ ở mức tương đương các bản cũ ~5mA.
Túm lại bản room rất ổn, thanks bác langthang
Có điều e dùng máy làm modem phát wifi, xoom nhận được, kết nối đc nhưng k tài nào vào mạng đc, k hiểu nổi tại sao????

Azzura

Mình cài bản V17 thì 1 số app nó báo là chưa được cài, mặc dù đã hiện shorcut??

thanhtbv

Các bác cài mới xem.e cài bản này thấy rất tốt.chưa fát hiện lỗi gì.máy mát,chạy êm.retore lại chưa bị FC lần nào.cảm ơn langthang

Azzura

Mình cài bản V17 sau khi nghe cuộc gọi thì màn hình bị mờ đi, phải rs lại thì màu mới bình thường, có ai biết cách khắc phục ko>

trantuan1207

Mình cài bản V17 thì 1 số app nó báo là chưa được cài, mặc dù đã hiện shorcut??

Mình có thấy soft nào k sài đc đâu nhỉ? Chỉ có vài soft k bít dùng sao thôi: market access, chainfire3D...bác nào chỉ giùm e cái.
Còn vụ modem wifi nữa ạ :(

langthang262

Mình có thấy soft nào k sài đc đâu nhỉ? Chỉ có vài soft k bít dùng sao thôi: market access, chainfire3D...bác nào chỉ giùm e cái.
Còn vụ modem wifi nữa ạ :(

Market access dùng để giả lập các mạng di động khác nhau để có thể download các ứng dụng bị chặn trên Maket, và cho phép tuỳ chọn vị trí cài đặt ứng dụng lên Phone hay SD
Chainfire3D dùng để cài đặt các driver hỗ trợ đồ hoạ để có thể chơi Game tốt hơn, mượt mà hơn

thang789

đang dùng v16.1, thi thoảng máy bị treo cứng ngắc ngơ ko biết làm thế nào. đành phải ngậm ngùi tháo nắp ra reset máy. Chỉ thi thoảng là bị thôi, nóng quá thì hay bị nhất.

tuaneti

đang dùng v16.1, thi thoảng máy bị treo cứng ngắc ngơ ko biết làm thế nào. đành phải ngậm ngùi tháo nắp ra reset máy. Chỉ thi thoảng là bị thôi, nóng quá thì hay bị nhất.

Nóng mà bị là đúng rồi . Và lại bản MIUI Ram trống không được nhiều như mấy bản Ginger nên khi chạy chương trình ngốn kha khá Ram, Ram cạn là treo luôn !

emxinh8x

em theo cái topic gần 200 trang này mấy tháng rồi nay ngậm ngùi chia tay vì đến với em dell streak có mặt tiền to hơn (5")
Em có câu hỏi các bác giúp em với, khi xưa dùng rom này thì cứ vào cái backup trong gói tool để backup và bung ra khi cài xong rom version mới. Nay em theo con dell streak cái backup của nó không giống cái của miui, vậy có cách nào restore được dữ liệu mình backup trên HD2 lên dell streak ko (nhật ký cuộc gọi và sms thôi)? có cài được cái backup của rom miui lên dell treak ko (android ver 2.2.2)? em vẫn dữ lại dữ liệu trên thẻ nhớ, mở ra dòm vào vẫn thấy soft và dữ liệu nhưng ko đọc đc.
Mong được các bác giúp đỡ!

banxaydung

Mình dùng từ bản 15 đến 16.1 thấy loa ngoài bé quá, bác xem có khắc phục được ko? chư thử 17 vì hiện giờ bản 16.1 đang dùng sau khi task29 dùng khá ổn chưa muốn thử, hi vọng bản đó ổn hơn bản 16.1

thang789

Nóng mà bị là đúng rồi . Và lại bản MIUI Ram trống không được nhiều như mấy bản Ginger nên khi chạy chương trình ngốn kha khá Ram, Ram cạn là treo luôn !
vừa task29 và flash sang dùng CLK cùng update lên ver 17. hi vọng sẽ cải thiện đc. thgian dùng pin
ps: ver 17 này ko có cái widget để xem dòng của pin như v16.1 nhỉ. cài thêm cái gì để xem hở mọi người