• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

valexx

Chưa hiểu lâm câu hỏi của bác, ý bác muốn hỏi là máy tính có internet và dùng qua Lan port, bác muốn cắm đt vào máy tính thông qua USB và dùng internet trên đt đc chia sẻ từ PC đó hay bác muốn hỏi là ĐT có internet thông qua 3G và bác muốn chia sẻ mạng đó cho máy tính dùng?
Hiện tại theo hiểu biết của mình thì vấn đề thứ nhất chưa làm đc hoặc mình ko biết và khả năng có là rất thấp,tốt nhất bác làm con Accesspoint TP-Link loại rẻ nhất giờ có hơn 300k,dùng vừa sướng vừa đỡ loằng ngoằng, hoặc mua một cái USB wifi về tạo adhoc và dùng đt kết nối đến adhoc đó, nhưng một số bản rom ko hỗ trợ hoặc có nhưng hay bị lỗi tính năng này
còn nếu là vấn đề thứ 2 thì bác tạo wifi hotspot là lap bắt đc wifi !

Thanks bác!
Ý của e là vấn đề thứ nhất áh. Vì lúc e chạy bản Rom của bác PhamQuang thì chia sẻ internet từ PC thông wa usb đc, còn bản này thì ko, nên e tưởng có soft nào hổ trợ. E cũng mới bít xài nên ko rành lắm.

gameland

Mình chuyển Dalvik Cache qua SD EXT thì thấy nó khá lag. Cho mình hỏi là nếu mình cài soft đầy bộ nhớ trong thì khi cài thêm soft nó có tự cài qua Dalvik Cache đc không? Có cách nào tùy chọn cho ứng dụng nào thì cài trên Dalvik Cache, ứng dụng nào thì cài ở bộ nhớ trong ko?

hardtrack

Đã có bản 17.2 mà chả biết có thay đổi gì ko . Bác langthang làm cái changelog cho anh em với

langthang262

Đã có bản 17.2 mà chả biết có thay đổi gì ko . Bác langthang làm cái changelog cho anh em với

Version 17.2
- Cập nhật đa ngôn ngữ, hỗ trợ các ngôn ngữ khác tốt hơn
- Fix lỗi hiển thị slider khi di chuyển giữa các trang
- Cập nhật GPS Fix 1.6 từ Tytung
- Chỉnh file media system để quay phim tốt hơn

ToraiKnight

Mình up v17.2, sao không thấy cái lock screen mới như trong hình đầu tiên vậy?
Mình down lockscreen sense 3.0 = barcode scanner, giải nén ra rồi bỏ vô thư mục MIUI/theme. Rồi vô theme manager thì lại không thấy cái theme đó đâu hết.
Edited: Mò được rồi XD.

Chỉnh sửa cuối:

dthungpro

bản 12.1 cài lockscreen senson 3.0 không đc,,các bác giúp em với.lockscreen mặc định của v12.1 nhìn nhàm quá.thank

Mình down về và giải nén ra thì k thấy có file .exe nào để chay, vậy làm ntn hả bạn.

langthang262

bản 12.1 cài lockscreen senson 3.0 không đc,,các bác giúp em với.lockscreen mặc định của v12.1 nhìn nhàm quá.thank

Cài bản mới hơn đi, giờ đã là 17.2 rùi mà vẫn dùng 12.1 thì không cài được đâu

demontoon_cz

phân vùng thẻ nhớ rồi mà sao các ứng dụng ko tự cài vào đó hả các bác ?
thẻ 8gb ,phân cho bộ nhớ trong 1gb
em đang dùng bản 12.1

NguyenTung2601

bản này dùng nhanh và mượt, wifi bắt tốt nhất trong những bản mình đã dùng. Tuy nhiên đến ngày thứ 2 là dòng chờ bắt đầu nhảy lung tung và dòng khi sử dụng có khi lên đến hơn 400mA, nhưng cũng không quan tâm lắm vì vẫn dùng được hơn 1 ngày. ngày hôm nay dùng hết pin, cắm sạc vẫn nhận sạc nhưng chỉ sau 1 phút là không sạc được nữa,đèn vẫn báo đỏ như đang sạc nhưng không sạc được. Em tưởng do quả pin Galilio, thay quả pin theo máy vào vẫn không sạc được. Có bác nào bị giống em không ạ. Em cũng rất thích bản này.muốn dùng luôn nhưng không fixx được lỗi này thì chịu chết. Các bác giúp em với. Cảm ơn các bác rất nhiều.
Không bác nào bị giống em ah?lỗi này hài thật, trước khi sạc pin còn 66%. sạc qua đêm hết sạch luôn. để thử bản 17.2 xem thế nào.

tuaneti

Không bác nào bị giống em ah?lỗi này hài thật, trước khi sạc pin còn 66%. sạc qua đêm hết sạch luôn. để thử bản 17.2 xem thế nào.

Fix thế này nhé : Tắt máy, tháo pin ra rồi cắm sạc vào,xong lắp pin vào,khi máy khởi động lên xong rồi thì rút sạc ra cắm lại là lại sạc bt. Còn nthe vãn ko đc thì up bản rom khác thôi !

demontoon_cz

Sao biết nó không cài lên?, kiểm tra ntn thế?

xem qua titanium . thấy ghi mục sd card sau đó lại là sd card(a2sd) : 959 mb(888mb free)

hôm nay em cài vài game angry bird thì bị bào đầy bộ nhớ trong
angry bird hôm qua thì lỗi màn hình ( bị chia nhỏ ra các mảnh lung tung)