• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[15 MAR][ZIP]★★★★★HyperDroidGBX-v9[GRI54-2.3.3][a2sd+][HyperKernel-v5]

namy2k

Anh cho hỏi bản này dùng gps được không? Mình cài google map rồi mà sao không bắt dc. Dùng gps test cũng không. Trong khi bản JM 1.6.2 em bắt ầm ầm

langthang262

Anh cho hỏi bản này dùng gps được không? Mình cài google map rồi mà sao không bắt dc. Dùng gps test cũng không. Trong khi bản JM 1.6.2 em bắt ầm ầm

Lên Maket tìm phần mềm faster fix nhé, về fix lại NTP cho GPS xem.

namy2k

Lên Maket tìm phần mềm faster fix nhé, về fix lại NTP cho GPS xem.
Haizz tự dưng không dùng được GPS nữa. Đã về bản JDMS 1.6.2 mà cũng cứ dò hoài chả ra, đã dùng các chương trình test GPS cũng chả ăn thua. Ức cái là trước khi cài bản này thì vẫn dùng ầm ầm. Vừa cài Windows Mobile 6.5 thì lại dùng ok nhanh lẹ. Chả hiểu tại sao. Có cái nào phải chỉnh để cho nó bắt dc GPS không bạn?

highway1vn

Copy ra the nho roi dung notepad tren Win sua lai, sau do dung root explorer tren android copy de len la duoc.

Em đã chỉnh lcd_density lên 220 mà cái icon vẫn không thay đổi vẫn bé như thế, em đã reboot lại mấy lần nhung vẫn như thế.:(

namy2k

Em đã chỉnh lcd_density lên 220 mà cái icon vẫn không thay đổi vẫn bé như thế, em đã reboot lại mấy lần nhung vẫn như thế.:(
có 3 cỡ là 167, 200 và 240 nha bạn, nếu bạn muốn kích thước như bình thường thì chỉnh 240, còn muốn đẹp thì 200 là vừa

Hai_ninhthuan

Bản chỉnh xong chép vào thẻ, dùng RootEplorer copy file build.prop vào thư mục system, phân quyền cho nó theo thứ tự như sau:
x x
x
x
x
(mình cũng không nhớ lắm) sau đó reboot phone là OK.

Chỉnh sửa cuối:

highway1vn

Bản chỉnh xong chép vào thẻ, dùng RootEplorer copy file build.prop vào thư mục system, phân quyền cho nó theo thứ tự như sau:
' '
'
'
'
(mình cũng không nhớ lắm) sau đó reboot phone là OK.
Bác có thể giải thích rõ hơn một chút không em up bản mới nhất là bản v1.0.4 khi thay lcd = 240 thì chỉ có màn hình chính lúc mở khóa là trở lại bình thường còn các icon bên trong vẫn y nguyên (vẫn nhỏ như thê) em dùng bản này rất ổn pin tốt,tốc độ nhanh và mượt đang tính kế dùng lâu dài nhưng icon hơi bé hic

VNS_n

Bác có thể giải thích rõ hơn một chút không em up bản mới nhất là bản v1.0.4 khi thay lcd = 240 thì chỉ có màn hình chính lúc mở khóa là trở lại bình thường còn các icon bên trong vẫn y nguyên (vẫn nhỏ như thê) em dùng bản này rất ổn pin tốt,tốc độ nhanh và mượt đang tính kế dùng lâu dài nhưng icon hơi bé hic

Bạn lên Market down LCDDensity nhé, chọn mức 240 là ok. Icon sẽ bự ra. Tác giả để co 167 nên icon bé tí là đúng rồi :D

sheva2202

bạn cài root explorer vào, xong vào thư mục system trong root copy file build.prop sang sdcard ( cũng nằm trong root). bạn dùng notepad để chỉnh thông số lcd lên 240 (thực hiện trên máy tính). xong rồi bạn copy từ file build.prop vừa chỉnh sửa từ sdcard vào lại system ( thực hiện trong root explorer)
nếu nó báo lỗi thì bạn dùng máy tính vào click phải vào file build.prop trên sdcard chọn properties, stick vào ô read only rồi vào root explorer copy lại từ thẻ vào system.
Reboot lại máy nữa là xong