• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[15 MAR][ZIP]★★★★★HyperDroidGBX-v9[GRI54-2.3.3][a2sd+][HyperKernel-v5]

Đang test bản Ultimate Droid, thấy cũng ầm ầm :), thấy cái này lâu trên xda rồi mà chưa vọc, click vào download thấy 58.9 MB teo quá :D Down gấp tối nay hay mai test :) đúng là ghiền up ROM, ko up là ko chịu dc...

Azzura

Copy ra the nho roi dung notepad tren Win sua lai, sau do dung root explorer tren android copy de len la duoc.

Thank bác :) Bác có thể cho em biết bản rom này có những tùy chỉnh nào hay về giao diện ko, em tìm mà ko ra :D

dat_knight

Thank bác :) Bác có thể cho em biết bản rom này có những tùy chỉnh nào hay về giao diện ko, em tìm mà ko ra :D

Bạn ko cần dùng rom có nhiều tùy chỉnh giao diện đâu,cứ chọn bản nào ngon rồi dùng Go launcher ấy.Cái này dùng quá hay luôn.

Azzura

Bạn ko cần dùng rom có nhiều tùy chỉnh giao diện đâu,cứ chọn bản nào ngon rồi dùng Go launcher ấy.Cái này dùng quá hay luôn.

Bạn cho mình xin file Go launcher được ko, và dùng nó như thế nào vậy bạn, mình mới dùng Android nên ko rành lắm :p

massage000

Bác chủ thớt cập nhật luôn bản Hyper CM7 cùng tác giả đi. Bản ấy chạy cũng ngang bản này, lại được cái xài được theme của CM7. :D

langthang262

Bác chủ thớt cập nhật luôn bản Hyper CM7 cùng tác giả đi. Bản ấy chạy cũng ngang bản này, lại được cái xài được theme của CM7. :D

Bản Rom based CM7 nhiều rồi, trong đó có bản của bác boyppc nữa, nó cũng giống giống nhau nên thôi.
Bản này là tác giả nói tự build dựa trên source code cho riêng HD2 chứ không port từ các Rom khác nên rất ổn định và phù hợp với HD2

Azzura

Bản này dùng tốt thật, pin trâu, mượt, chả có điểm gì chê cả ^^

haloziplus

OMG sao mình cài lại ko có chức năng phone vậy???gửi tn thì oki......
Bản này quá mượt luôn..free ram của mình lúc nào cũng hơn 300mb đã quá

langthang262

OMG sao mình cài lại ko có chức năng phone vậy???gửi tn thì oki......
Bản này quá mượt luôn..free ram của mình lúc nào cũng hơn 300mb đã quá

Bạn wipe data, clear hết đi rồi cài lại nhé, bạn cài bị lỗi thôi, chứ bản này mình dùng không thấy lỗi gì đâu

haloziplus

uh mình làm thành công rồi......công nhận là bản này chạy mượt quá......mà giao diện nhỏ quá mình đang tìm cách cho các icon nó to lên chút đây.......

Ah quên còn cách nào để hiển thị % pin thế hả bạn...cái icon pin của mình là vòng tròn :(

Azzura

uh mình làm thành công rồi......công nhận là bản này chạy mượt quá......mà giao diện nhỏ quá mình đang tìm cách cho các icon nó to lên chút đây.......

Ah quên còn cách nào để hiển thị % pin thế hả bạn...cái icon pin của mình là vòng tròn :(

Bạn vào setting > interface > battery icon style > chọn percentage là xong.

Hai_ninhthuan

trời ơi cái gì cũng bé tí:(

có hướng dẫn rồi đó bạn, chỉnh lcd-density khoảng 200 là quá đẹp. mà cái này cài Multiling keyboard có hiển thị tiếng việt đầy đủ không bác chủ thớt? thấy tiếng việt không được hoàn chỉnh lắm.
Lâu giờ toàn dùng bản dersire HD có sense quen rùi, qua bản này thấy mượt và khá đẹp. mọi người nên thử.

langthang262

có hướng dẫn rồi đó bạn, chỉnh lcd-density khoảng 200 là quá đẹp. mà cái này cài Multiling keyboard có hiển thị tiếng việt đầy đủ không bác chủ thớt? thấy tiếng việt không được hoàn chỉnh lắm

Cài xong nhớ download plug-ins Tiếng Việt nữa, làm theo hướng dẫn của chương trình là đầy đủ

langthang262

bác hướng dẫn cụ thể tí được không ạ =D>

Cài xong, ấn vào biểu tượng chương trình, làm theo hướng dẫn từng bước (ấn vào từng bước từ 1 ---> cuối)

loitraitim490

Bạn wipe data, clear hết đi rồi cài lại nhé, bạn cài bị lỗi thôi, chứ bản này mình dùng không thấy lỗi gì đâu

Dạ em cũng bị giống anh này. Gọi đến thì nghe máy đc còn không hiện chức năng phone. Bấm nút xanh cũng không hiện phone. Anh có thể chỉ rõ cho em wipe data là thế nào không ạ. Em dùng Tmos.

langthang262

Dạ em cũng bị giống anh này. Gọi đến thì nghe máy đc còn không hiện chức năng phone. Bấm nút xanh cũng không hiện phone. Anh có thể chỉ rõ cho em wipe data là thế nào không ạ. Em dùng Tmos.

Bạn khởi động lại máy, vào Recovery, trong menu của Recovery có phần Wipe all data / Wipe cache và Advance -->Wipe Dalvik cache