• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[15 MAR][ZIP]★★★★★HyperDroidGBX-v9[GRI54-2.3.3][a2sd+][HyperKernel-v5]

Hai_ninhthuan

Bản này mượt mà hao pin quá. Mình để qua đêm, 6 tiếng mà hết12 % pin, bản HD khoảng 5% pin à. Mọi ngưỏi có hao pin ko.

haloziplus

Bản này mượt mà hao pin quá. Mình để qua đêm, 6 tiếng mà hết12 % pin, bản HD khoảng 5% pin à. Mọi ngưỏi có hao pin ko.

nói chung là pin cũng hao hao......thường mình xài bản Rafroi là 1,5day.......bản này dc chuẩn 1 day

Azzura

Mình dùng bản này thấy ít hao pin đó chứ, dùng từ hôm qua đến giờ vẫn còn 60% pin, thi thoảng nghe gọi, nhắn tin 1 chút :D

Hai_ninhthuan

Sao mình dow plug-ins vê ko được nhỉ? Có cách nào khác để cài tiếng việt cho bản này ko mọi người?

langthang262

Sao mình dow plug-ins vê ko được nhỉ? Có cách nào để cài tiếng việt cho bản này ko mọi người?

Bản này 2.3.3 nên chưa có tiếng Việt đâu.
Trong thời gian tới mình sẽ build 1 bản Ginger có tiếng Việt cho mọi người dùng

Hai_ninhthuan

ủng hộ bác, bản này cũng ngon, pin mát, máy mượt. cố gắng làm bản Ginger có tiếng việt nhé bác.:D
* mới có bản mới cập nhập sửa 1 số lỗi nhỏ, đang down về test thử, bác chủ thớt up cho mọi người xem thế nào?
- nguồn trên XDA:

Chỉnh sửa cuối:

haloziplus

Bản này 2.3.3 nên chưa có tiếng Việt đâu.
Trong thời gian tới mình sẽ build 1 bản Ginger có tiếng Việt cho mọi người dùng

mình dùng bộ fix tiếng việt ở đây....và dùng tiếng việt ngon lành các bạn thử xem nào......

Để hiện thị tốt tiếng Việt các ban tải file .zip TẠI ĐÂY và cài đặt qua AD RECOVERY.

langthang262

mình dùng bộ fix tiếng việt ở đây....và dùng tiếng việt ngon lành các bạn thử xem nào......

Để hiện thị tốt tiếng Việt các ban tải file .zip TẠI ĐÂY và cài đặt qua AD RECOVERY.

Đấy chỉ là fix font để hiển thị được tiếng Việt.
Còn ý mình nói là để có giao diện Tiếng Việt cơ mà

haloziplus

Đấy chỉ là fix font để hiển thị được tiếng Việt.
Còn ý mình nói là để có giao diện Tiếng Việt cơ mà

ah thì ra là thế :p.......n mà 1 số app vẫn có giao diện tiếng việt như cái music,xem ảnh ,máy ảnh ..........vẫn có tv...nói chung là giao diện thì dc 60-70% tiếng việt.setting thì ko có

Hai_ninhthuan

Ban moi xai ngon lam cac bac. Tieng viet gan day du. Trong cai dat da co tieng viet. Dang test tiep, moi ng thong cam, moi up rom, dang chuan bi cai tieng viet.

nobjtadjxega

bản này sài ngon mỗi tội tv chưa full chơi 1 số game không full màn hình.không biết có cách nào khắc phục được không nhi

namy2k

bản này sài ngon mỗi tội tv chưa full chơi 1 số game không full màn hình.không biết có cách nào khắc phục được không nhi
Chỉnh LCD lại 240 là full ngay thôi bạn, chỉnh lcd_density trong file build.prop ở trong thư mục /system dùng chương trình Root Explore để chỉnh

Chỉnh sửa cuối:

nobjtadjxega

banr này chụp ảnh ngon như các bản DHD không các pác.em con lăn tăn mỗi vấn đề này thôi

Hai_ninhthuan

Mình chẳng mấy khi chụp hình nên cũng chẳng quan trọng lắm, chủ yếu bản rom xài thấy ngon là được, bản này xài tốt, càng xài càng mượt. Đáng dùng lâu dài. pin hao hơn bản HD

Chỉnh sửa cuối: