• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/06][NEW ROM][I8000]BUILD 23569 WITH SENSE 2.5.2014 BY KHOA HA

hieu241977

mình ko cần chọn thành phố nữa bởi vì cài gprs xong, my location nhận luôn thành phố mình sống và set giờ gmt+7 băng kok, hà nội luôn, bản này thông minh thật, mình cám ơn khoa_ha đã build bản rom sense 2.5 này nhé, người việt mình cũng giỏi ghê ta, hi hi hi!

nobody01

Bạn qua' tuyệt vời. Bản ROM này mình thích nhất từ trước tới giờ.

TKS BRO!!!!

viethungoto

Bản rom sense này mình thấy rất tốt, mượt, pin tốt ....chưa thấy lỗi gì, Nếu sử dụng dao diện iphon thì sáng quá, còn dao diện titanium thì có lỗi . Bạn có cánh nào bỏ 2 dao diện kia, ram tăng lên không?. Mình sử dụng được 2 ngày rồi thấy rất tuyệt. thank

hieu241977

khoa_ha cho mình hỏi, bản rom này muốn xoay ngang, xoay dọc opera mobile, sms và xem ảnh thì chỉnh ở đâu, hay bản này không chỉnh được gsensor nên ko quay ngang dọc được, có cách nào xoay được không khoa_ha? bản này tốt đấy, nhưng minh muốn khoa_ha build một bản hoàn hảo hơn nữa nhé, tham lam quá phải không? hi hi hi

binhhdda

Bản này chạy tốt và mượt nhưng các icon lại không thích lắm không biết có cách nào đưa về bình thường không nhỉ? Bác nào biết hướng dẫn với!

AnhPheCT

khoa_ha cho mình hỏi, bản rom này muốn xoay ngang, xoay dọc opera mobile, sms và xem ảnh thì chỉnh ở đâu, hay bản này không chỉnh được gsensor nên ko quay ngang dọc được, có cách nào xoay được không khoa_ha? bản này tốt đấy, nhưng minh muốn khoa_ha build một bản hoàn hảo hơn nữa nhé, tham lam quá phải không? hi hi hi

Muốn xoay ngang, dọc cài Changesreen v2.78 vào cấu hình cho từng PM xoay....! Tìm hướng dẫn trong diễn đàn nhé!!

Bản này chạy tốt và mượt nhưng các icon lại không thích lắm không biết có cách nào đưa về bình thường không nhỉ? Bác nào biết hướng dẫn với!

Dùng IconChanger v2.7c mà thay Icons, tải bộ Icons nào mà Bạn thích ngồi thay nhé!!. ROM của Khoaha dùng bộ Icon đẹp, nóng trên diễn đàn mà còn chê??? Páyto Bác!!

Link kèm:

nobody01

Bro Khoaha ơi, dao diện SENSE của anh ko thay đổi wallpapper được ah???? Nếu có sửa đởi được anh làm 1 file fix (CAB) nhé, ...

TKS BRO!!!

hieu241977

@ AnhPhe076: bạn ơi mình cài phần mềm Changescreen v2.78 của bạn vào máy, rồi chạy chương trình và cấu hình,nhưng không thấy nó hoạt động thế nào cả, search hướng dẫn trên google.com không thấy đâu hướng dẫn, hay là cái này ko dùng được cho winmobile 6.5 hả bạn, bạn hướng dẫn cụ thể cho mình và một số bạn làm theo nhé, cảm ơn bạn!

AnhPheCT

@ AnhPhe076: bạn ơi mình cài phần mềm Changescreen v2.78 của bạn vào máy, rồi chạy chương trình và cấu hình,nhưng không thấy nó hoạt động thế nào cả, search hướng dẫn trên google.com không thấy đâu hướng dẫn, hay là cái này ko dùng được cho winmobile 6.5 hả bạn, bạn hướng dẫn cụ thể cho mình và một số bạn làm theo nhé, cảm ơn bạn!

Muốn quay tab nào liệt kê ra đi chỉ cho!! Hoặc bạn vào ChangeSreen chọn Yes\ Vào cấu hình chọn Show App Name để lấy tên mà điền vào Exceptions đấy! Muốn lấy tên Tab nào xoay ngang dọc Bạn chỉ cần mở chương trình đó lên sẽ hiện dòng chữ đỏ lấy bút ghi lại để add vào Exceptions nhé
Ví dụ:
Lấy Opera 10 nhé. Chọn Show App Name chương trình sẻ thoáo ra Manila Bạn mở Opera 10 lên sẽ hiện dòng chữ đỏ opera10-armv4i ghi lại.... tương tự cho Manila, Photo...., mở lại ChangeSreen chọn Stop điền vào Exceptions hoặc Add thêm.... và check vào Ô xoay ngang. Trong thẻ Geneal ,Bạn check vào ô Enable và Ô Run on Starup chọn Save. Test nhé!

hmcp3005

Down mấy lần, cứ được khoảng 30% là lại đứt, bác chủ vui lòng up sang Mediafire hay Multiupload cho dễ down, muốn test mà k thể down dc. Thanks bác.

mrhacklove

Bản này sao dùng 1 lúc thì email và sms bị đen hình. Khởi động lại thì hết. Có ai biết cách khắc phục không?

kbuor_thong

Down mấy lần, cứ được khoảng 30% là lại đứt, bác chủ vui lòng up sang Mediafire hay Multiupload cho dễ down, muốn test mà k thể down dc. Thanks bác.

Đến bi giờ mình vưỡn chưa down được!

ninhhiep

Sau 6 ngày sử dụng bản Rom này có một vài cảm nhận:
- Dùng giao diện Sense đẹp nhưng hay bị lỗi, thỉnh thoảng phải restart lại
- Dùng giao diện Iphone today chạy rất ổn định, màn hình cảm ứng cực nhạy, vuốt trượt rất mượt, ít hao Pin, ram free nhiều. Tuy nhiên giao diện Iphone Today trong rom có Incon hơi khó nhìn, một số Incon bị lỗi đường dẫn.
* Tóm lại: Nếu bác nào thích Iphone - tốc độ & sự ổn định thì bản Rom này là một lựa chọn hợp lý cho đến thời điểm này. Tôi đã từng up rất nhiều bản rom, nhưng theo cảm nhận cá nhân thì bản này có cảm ứng nhạy & mượt nhất trong các bản rom mà tôi đã từng up. Nên cài lại PM iPhoneToday (iPhoneToday-1.5.2) & thay Icon cho dễ nhìn hơn.

Một vài hình ảnh cho các bác tham khảo thêm:

iPhoneToday-1.5.2-wm các bác có thể tải TẠI ĐÂY
Chú ý: Phải cài vào Device của máy.

Một lần nữa rất cảm ơn Khoa_ha đã cook rom cho anh em dùng ! Rất mong bản rom sau càng hoàn thiện hơn .

thaitrinh10

Chào Khoa-ha .Bạn có thể cho mình xin SENSE 2.5.2014 được không.Nếu bạn có SENSE 2.5.2016 thì tốt quá.Bạn có thể up lên hoặc gởi mail cho mình cũng được.
Địa chỉ email của mình : thaitrinh10@gmail.com
Cảm ơn bạn trước nhé.

Khoa_ha

Chào Khoa-ha .Bạn có thể cho mình xin SENSE 2.5.2014 được không.Nếu bạn có SENSE 2.5.2016 thì tốt quá.Bạn có thể up lên hoặc gởi mail cho mình cũng được.
Địa chỉ email của mình : thaitrinh10@gmail.com
Cảm ơn bạn trước nhé.
đây là bản Manila 2014 mình đã nén CFC rồi đó nhưng để chạy được manila 2.14 bạn cần có các package thích hợp với nó.
Bạn có thể lên trang Xda tải ROM ship của LEO S 3.01 về bung ra để lấy các package của nó mà dùng. Mình chưa tải manila 2016 nên không có đâu nhé
http://www.4shared.com/file/r1cs8lF6/Manila_214.html

thaitrinh10

đây là bản Manila 2014 mình đã nén CFC rồi đó nhưng để chạy được manila 2.14 bạn cần có các package thích hợp với nó.
Bạn có thể lên trang Xda tải ROM ship của LEO S 3.01 về bung ra để lấy các package của nó mà dùng. Mình chưa tải manila 2016 nên không có đâu nhé
http://www.4shared.com/file/r1cs8lF6/Manila_214.html

Cảm ơn Khoa_ha rất nhiều ,Bạn có thể đóng chung lại thành một file .CAB như Rapid81 bên Modaco được không?Bởi vì mình không am hiểu về lập trình Window phone lắm.Thanks a lot Khoa_ha

maichua77

anh Khoa_ ha có thể gửi cho em xin SENSE 2.5.2018 file Cab và regitry của nó, em cook rom mà không có d8ể add vào, chân thành cảm ơn anh trước nha