• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/06][NEW ROM][I8000]BUILD 23569 WITH SENSE 2.5.2014 BY KHOA HA

maichua77

mình tải rom ship về rồi nhưng không biết cách bung ra để lấy manila, bạn dùng công cụ nào vậy, cách làm thế nào bạn hướng dẫn cụ thể được không

Khoa_ha

Không biết bạn tải ROM ship nào của I8000 mà có manila vậy. Manila mình lấy từ HTC rồi chuyển sang dùng cho i8000 thôi. Còn tool để build ROM mình dùng romtool tải trên trang modaco.com ấy. vào đó tham khảo có rất nhiều bài viết hướng dẫn build rom và bung rom ra đó.

maichua77

bạn có file Cab Manila nào mới nhất không cho mình xin với, mình tìm bên modaco nhưng không hiểu, cảm ơn bạn nhiều lắm

meopro100

Lâu lắm ko thấy bạn KH ra rom mới nhỉ ? Mình rất thích dùng rom của bạn làm :D

lamborghinixz1

Rom bác Khoa-Ha rất tuyệt giao diện đep lạ vừa ít hao pin. Em chỉ không thik giao diện phần mesenger thôi, thik giao diện cũ và bàn phím samsung truyền thống

cuonglong19

Mình thì lại rất thích giao diện nhắn tin của bản rom này, mới chuyển qua SB30 nhưng thấy giao diện tin nhắn không được tiện dụng bằng, có cách nào xử lý ko nhỉ?

m_va_n2002

Kính gửi bác Khoa-ha:
Em thấy rom bac dep quá ah. Cảm ơn bác nhiều. Nếu bác có bộ icon vuông bóng bầy tách riêng của rom thì cho em với. Em muốn dùng làm icon của các chương trình cho đẹp hơn nè, Cám ơn bác nhiều.

maichua77

bác có file CAB manila cho mình xin với, mình cook rom muốn add sense 2.5 vào mà không có

maichua77

bạn cho mình xin regitry của manila2014 được không, minh cook rom add vào mà nó không chạy, chắc tại regitry chỉnh chưa đúng

lamborghinixz1

sau khi uprom bác khoa_ha bên pdaviet, mình bấm *#2470# thì máy đòi pass mới cập nhật. bro nào biết chỉ giáo với .

duong_tuan_viet

sau khi uprom bác khoa_ha bên pdaviet, mình bấm *#2470# thì máy đòi pass mới cập nhật. bro nào biết chỉ giáo với .

nhập 1234 là ok

Bác Khoa ơi i8000 Ram trống 66MB là sao vậy ROM cook j mà nhiều quá vậy em nghĩ nên cho ít ứng dụng thôi 1 today item là ok rồi.

vuquang

Bác nào có link download rom này up lên cho mình xin với nhé! Thanks nhiều, vì link trên die hết roài.

manhcuongh2pt

Link die rồi cácbác

Link die rồi cácbác

WM6.5.5 FOR SAMSUNG I8000 WITH SENSE 2.5.2014

CE OS 5.2.23569 BY KHOA_HA

Thông tin ROM:

XIP and SYS 23569
Các package được extract từ bản ROM 3.01 mới nhất cho HTC Leo
Pagepool: 8M
NEW SENSE 2.5.2014
RAM trống khoảng 66M sau khi khởi động

Link Download:

http://www.4shared.com/file/QFmNCBQY/I8000_SENSE_2014.html

Chú ý

Bản ROM này mình tích hợp cả sense 2.5 lẫn iphone today và titanium nên các bạn có thể thoải mái chọn màn hình today phù hợp với mình tất nhiên dùng sense 2.5 thì sẽ tốn RAM hơn rồi nên các bạn không nên thắc mắc về vấn đề này nhé!

tonynguyen91

các pro ơi
em vừa mới up xong bản SB31 của anh Sonblack.chạy ngon rồi.nhưng khi về màn hình today rồi làm sao để máy tự tắt màn hình khi không dùng nữa vậy?

stupid1314

Các chiến hữu cho mình hỏi chiếc SS M715 phiên bản của i8000 dành cho Hàn Quốc có up dc những rom của i8000 không vậy?