• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

haloziplus

đang down và sẽ xong trong 10 phút vì có acc pre.....sẽ cố gắng up cho ae ngày mai có link MF down........

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

Các bác đợi tầm 5 phút nữa thôi là có link MF cho các bác rồi :p.......bác nào down thank e nhát để e còn có hứng làm tiếp nhé :d

Link đây hàng nóng hổi đây các bác
http://www.mediafire.com/file/q38sa46plzdyy1a/Rom_Ace_HKCSL_CHT_1.84.832.2.7z.002

http://www.mediafire.com/file/58uga1qol8pm62d/Rom_Ace_HKCSL_CHT_1.84.832.2.7z.001

bác chủ thớt up link lên đầu cho ae down nhé

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTung2601

không down cũng thanks bác vì khó khăn quá nên cho em HD2 t-mobile lên đường rồi. Nhớ em nó quá! Thèm test rom quá!hic!!!!!!!!!

haloziplus

không down cũng thanks bác vì khó khăn quá nên cho em HD2 t-mobile lên đường rồi. Nhớ em nó quá! Thèm test rom quá!hic!!!!!!!!!

Chết chết..khó khăn cũng phải cố mà giữ lấy e nó chứ.e sv cũng khó khăn lắm......nhiều tuần ăn mỳ thông chỉ vì e HD2 tmous đó thôi :p

hatnaf

Hic, rom mới cả đống. Cài nhiều ở bản rom cũ rồi, thôi chịu khó nén thương đau chờ đến thứ 7 Test vậy :D :((

ko biết đến khi nào hd2 mới quay hd ( 720p ) được nhỉ, thấy x10 của sony mà ham, nâng cấp phiên bản android và cũng nâng cấp thêm tính năng đa điểm ( đơn điểm) và quay hd ( lúc đầu là quay wvga thui )

hai

Rom này tốt chạy nhanh mượt nhưng nhiều app quá.
Bác chủ bỏ tất cả các app sẵn có đi thì tốt, sau này ai muốn cài gì thì tự cài hay hơn

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

ko biết đến khi nào hd2 mới quay hd ( 720p ) được nhỉ, thấy x10 của sony mà ham, nâng cấp phiên bản android và cũng nâng cấp thêm tính năng đa điểm ( đơn điểm) và quay hd ( lúc đầu là quay wvga thui )

Máu cái đấy xài wp7 đi, android chưa được vì cơ chế biên dịch của chip chụp hình kiểu cũ, có lẽ là ko được update nữa

mrducbao

Bác nào đã up bản này cho xin 500 hình và 1 chút cảm nhận cái. Em đang ở văn phòng dùng WIN XP up sợ toi máy vì điện đóm ở đây hơi thất thường :D

Thanks in advanced.

dungphp

sao có bản rom nhận dc sóng wifi adhoc từ laptop có bản rom nhận ko dc vậy.

Bản này có dùng đc adhoc không ? Fix bằng cách thay wpa_supplicant chuẩn thôi ! ngoài ra có thể do 1 số lỗi khác

tommy_trant20

Bản này có dùng đc adhoc không ? Fix bằng cách thay wpa_supplicant chuẩn thôi ! ngoài ra có thể do 1 số lỗi khác

pác có thể hướng dẫn cụ thể hơn dc ko.e lấy 2 bản rom làm thử nghiệm rồi.1 bản rom của pác quang làm laptop adhoc rồi lấy hd2 dò wifi bình thường nhận dc sóng và lướt web bình thường.1 bản rom của RAFDROID HD 4.0.2 cũng cùng 1 laptop adhoc tiếp lấy hd2 dò ko thấy tên mạng luôn(ko dò dc sóng).theo e nghỉ chắc phải chỉnh cái gì đó trong rom.ko bik có đúg ko.

dungphp

pác có thể hướng dẫn cụ thể hơn dc ko.e lấy 2 bản rom làm thử nghiệm rồi.1 bản rom của pác quang làm laptop adhoc rồi lấy hd2 dò wifi bình thường nhận dc sóng và lướt web bình thường.1 bản rom của RAFDROID HD 4.0.2 cũng cùng 1 laptop adhoc tiếp lấy hd2 dò ko thấy tên mạng luôn(ko dò dc sóng).theo e nghỉ chắc phải chỉnh cái gì đó trong rom.ko bik có đúg ko.

Lấy file wpa_supplicant trong /system/bin của bản tốt copy sang bản kg dùng được, chmod 777 cho file này !

stupid1314

Hic, bác Dungphp ơi sao em cài thằng DroidExplorer vào mấy lần mà nó cứ báo lổi hoài. Lần đầu bác cài nó có bị như vậy không bác?

dungphp

Hic, bác Dungphp ơi sao em cài thằng DroidExplorer vào mấy lần mà nó cứ báo lổi hoài. Lần đầu bác cài nó có bị như vậy không bác?

Cài cứ để mặc định thôi, đừng tích cái gì cả ! NEXT.... chắc cậu có cài cả Android SDK chứ gì !

langthang262

Lấy file wpa_supplicant trong /system/bin của bản tốt copy sang bản kg dùng được, chmod 777 cho file này !

Cái này cũng làm mất của em bao nhiêu thời gian đấy :(
Lúc thì được, lúc thì lỗi