• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

ngotung

Cho mình hỏi nếu đã giải nén và copy data2sd vào thẻ nhớ vậy có cần chia partition không bạn
Sorry mình mới dùng HD2

dungphp

Cho mình hỏi nếu đã giải nén và copy data2sd vào thẻ nhớ vậy có cần chia partition không bạn
Sorry mình mới dùng HD2

Kg phải chia gì cả ! cái ĐT mà cứ chia partition mệt lắm !

heymen9x

bác dungphp cho hỏi về cách fix không vào đc Facebook í, hôm trước thấy bác nói lấy cái ... ( quên mất rồi ) của ROM nào vào đc FB copy thay vào chỗ .... của ROM mình muốn dùng là có thể vào đc FB, em tìm mãi cái bài viết đó mà ko ra nên mới vào đây hỏi, sẵn tiện bác tích hợp vào ROM bác luôn cho ae Việt Nam đỡ vật vã khi muốn dùng FB

dungphp

bác dungphp cho hỏi về cách fix không vào đc Facebook í, hôm trước thấy bác nói lấy cái ... ( quên mất rồi ) của ROM nào vào đc FB copy thay vào chỗ .... của ROM mình muốn dùng là có thể vào đc FB, em tìm mãi cái bài viết đó mà ko ra nên mới vào đây hỏi, sẵn tiện bác tích hợp vào ROM bác luôn cho ae Việt Nam đỡ vật vã khi muốn dùng FB

Mình cũng kg rõ rom mình có vào đc FB kg ? Ai test cái này chưa ? Copy cái file hosts trong /system/etc

kenu97

e bị lỗi ko vào đc internet bằng 3G, wifi thì ok. tạo APN mới rồi, thử các kiểu vẫn ko đc.

dungphp

e bị lỗi ko vào đc internet bằng 3G, wifi thì ok. tạo APN mới rồi, thử các kiểu vẫn ko đc.

APN thế nào ? mạng nào vậy ? Mình test cái này rất kỹ, bạn khởi động lại máy đi xem sao

hnam5

WP7 cho HD2 vẫn xài ầm ầm mà AD thì không. Rõ ràng ko phải do phần cứng. vấn đề camcoder 720p không biết vướng mắc khâu nào bác nhỉ?

kenu97

APN thế nào ? mạng nào vậy ? Mình test cái này rất kỹ, bạn khởi động lại máy đi xem sao

e dùng Mobifone. lúc trưa up rom của bác ko copy file data2sd (trong thẻ e có file cũ) e tưởng do lỗi đấy. Sau copy lại up lại rom vẫn ko đc

dungphp

WP7 cho HD2 vẫn xài ầm ầm mà AD thì không. Rõ ràng ko phải do phần cứng. vấn đề camcoder 720p không biết vướng mắc khâu nào bác nhỉ?

Mắc ở khâu code driver (ở file lib, kg phải file apk) ! Thực sự bên HD2 XDA chỉ có vài nhân vật có thể code đc như Darkstone1337, Hastarin, Gaunner1986 và 1 vài nhân vật vắng bóng. Các nhân vật bây giờ kg có ai code đc cả ! Rom thì toàn Based của bên Desire XDA (Robocik),các cậu để ý mà xem !

dungphp

e dùng Mobifone. lúc trưa up rom của bác ko copy file data2sd (trong thẻ e có file cũ) e tưởng do lỗi đấy. Sau copy lại up lại rom vẫn ko đc

Nó có hiện lên biểu tượng mũi tên lên xuống kg ? thông số đúng là m-wap với mms mms chưa ?

mrducbao

Đã copy data2sd và config vào gốc của Thẻ nhưng khi Flash toàn bị báo lỗi: size too big (787) ??? sao thế bác Dũng nhỉ???

ppcboy

Nó có hiện lên biểu tượng mũi tên lên xuống kg ? thông số đúng là m-wap với mms mms chưa ?
đúng là bị lỗi không vào internet bằng 3G được, em dùng viettel đã add apn rồi nhưng không được, thay file apn-config khác cũng không được. mong bác dũng xem lại

dungphp

đúng là bị lỗi không vào internet bằng 3G được, em dùng viettel đã add apn rồi nhưng không được, thay file apn-config khác cũng không được. mong bác dũng xem lại

Sao lại có lỗi ngớ ngẩn thế nhỉ ! để mình test lại !
Hơ hơ ! mình cài APN xong, khởi động lại phát vào đc ngay !

Chỉnh sửa cuối:

tommy_trant20

Lấy file wpa_supplicant trong /system/bin của bản tốt copy sang bản kg dùng được, chmod 777 cho file này !

nghỉa là giải nén rom cùa bác quang lấy file wpa_supplicant trong /system/bin của pác ấy rồi bắn blutoothe wa hd2 dùng chuơng trình manager copy sang system/bin của máy.đúng ko pác dungphp.

dungphp

nghỉa là giải nén rom cùa bác quang lấy file wpa_supplicant trong /system/bin của pác ấy rồi bắn blutoothe wa hd2 dùng chuơng trình manager copy sang system/bin của máy.đúng ko pác dungphp.

nhờ ai có thì up lên mạng hộ, file này bé mà ! có yahoo kg, send cho !

lungtung

đã có bạn nào chuyển rom này sang zip cài được chưa, mình dùng tmobile nhưng muốn down bản đã rút gọn cho nhẹ vì 1 số phần mềm mình không dùng đến nhưng link khó down quá. Nếu không muốn dùng 1 số phần mềm theo rom, muốn gỡ bỏ khi đã cài trên máy thì làm thế nào nhỉ.

dungphp

đã có bạn nào chuyển rom này sang zip cài được chưa, mình dùng tmobile nhưng muốn down bản đã rút gọn cho nhẹ vì 1 số phần mềm mình không dùng đến nhưng link khó down quá. Nếu không muốn dùng 1 số phần mềm theo rom, muốn gỡ bỏ khi đã cài trên máy thì làm thế nào nhỉ.

Tải phần mềm Android commander cài lên PC rồi kết nối và xóa vô tư !