• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[19-03-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23549.5.5.0) - SB12

Sonblack

Super V.I.P
I've changed new build 21896 into original ROM HZHJC2! Everything is OK now! But I need time for removing unnecessary utilities and adjusting something! :D Happy!

dpc

Bản này của bác kô còn bị tình trạng lag máy sau khi kết nối Mass storage như mấy bản trước nữa rồi. E vẫn kết các bản rom build 21xxx hơn 23xxx hoặc 25xxx

linhphuong_ts

Bác Sơn cho mình hỏi cái làm sao đễ chỉnh chế độ rung bàn phím khi soạn thảo,nhắn tin.... thanks

dpc

Bác Sơn nghiên cứu cái Mainmenu này xem có nên đưa vào SB13 ko, cả cái SSBubbleLevel này nữa thay cho FlashLight

nguyennhaca

Oh my god Mr Sonblack, you have a lot of foreigner friends. Today i had buy a new one i8000 and i sold X1 already. I hope will be good with this phone cause Samsung is not using Manila for the message hahaha. Do you remember i had 2417 recorded in my phone? Leo (HTC HD2) can not run with my messages hahaha.

Sonblack

Super V.I.P
Sonblack will u release new SB13 tonight ?:)

Today is Sunday in Vietnam! I'm cooking with new build but I'm not sure that I finish it today! I will attemp what I can, I need to check everything but in my opinion JC2 is not more different than JC1. I still change Samsung Keypad from JB1 and keep dialpad from JC2, add htcAddicts Clean RAM v2.0 and improve somethings. Titanium will go back original from Windows Mobile as Lancez's requirement.

Lancez

Today is Sunday in Vietnam! I'm cooking with new build but I'm not sure that I finish it today! I will attemp what I can, I need to check everything but in my opinion JC2 is not more different than JC1. I still change Samsung Keypad from JB1 and keep dialpad from JC2, add htcAddicts Clean RAM v2.0 and improve somethings. Titanium will go back original from Windows Mobile as Lancez's requirement.

i already updated ur thread at modaco with a big "coming soon" :))

aljpaba

Bác vào settings\personal\input
Đã vào Setting\Personal\Input nhưng không thấy chỗ nào đẻ set chế độ Vibration hết. Bạn hướng dẫn cụ thể được không? Thanks

dpc

Đã vào Setting\Personal\Input nhưng không thấy chỗ nào đẻ set chế độ Vibration hết. Bạn hướng dẫn cụ thể được không? Thanks

Bác chọn tiếp VNKeyb ở mục Input method -> Options, trong này sẽ có tùy chọn rung hoặc âm thanh hoặc nothing

Sonblack

Super V.I.P
Bác chọn tiếp VNKeyb ở mục Input method -> Options, trong này sẽ có tùy chọn rung hoặc âm thanh hoặc nothing

Chỉ dành cho VnKeyb vì chức năng của nó có!
Còn Samsung Keypad thì tap rung bàn phím nó mới rung! :D

donga_hp

Mong bác Sonblack xem hộ bản ROM của B7610 mình post lên với chứ bản 6.5. gốc chạy ì ạch quá. Thank nhiều!!!!:(:)(:)((

pdahtc

bản này lướt web nhanh, k biết do ROM hay do opera 10 nữa, nhưng k chơi được game flash ( đào vàng ở trochoiviet), mặc dù đã cài flash lite 3.1

pdahtc

bản này bị lỗi xem film quay ngang màn hình thỉnh thoảng lại hiển thị k đúng các phím bấm

aljpaba

Chỉ dành cho VnKeyb vì chức năng của nó có!
Còn Samsung Keypad thì tap rung bàn phím nó mới rung! :D
Anh Sơn cho hỏi em đã setting bàn phím SamSung keypad ở chế độ Vibration trong Touch event -Dialer &Virtual input pannel lẫn bàn phím VnKeyb ở chế độ Vibarte trong Sound of click mà vẫn không có tác dụng nhĩ. Anh Sơn giúp với. Em cảm ơn.

aljpaba

Bản này mọi thứ đều tuyệt vời chỉ có điều pin hao quá. Không biết các bạn có như vậy không.

nguyennhaca

Bản này mọi thứ đều tuyệt vời chỉ có điều pin hao quá. Không biết các bạn có như vậy không.

==> Everything in this rom's version is OKIE but it's really heavy electricity. Don't know how about you?

So i can suggest with you that you can carry the accumulator next to you for everytime you are going out, hahaha.

Just kidding, you can change the time delay on your phone display down and i think it's will be oke.

Thank my brother is Sonblack, your rom is so great and wonderful.

aljpaba

Hình như lỗi ở Camera. Mình set Flash ở chế độ ON mà đèn Flash vẫn không sáng lên mặc dù khi chụp thì sáng. Không biết các bạn có bị như vậy không?