• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(19 Mar) Atom Life WM6.5 21189 WWE (Beta 2)

kimquan

Khá hơn, mượt hơn các bản cũ nhiều, tương thích khá nhiều soft thêm.
Mới dùng thử chưa được 1 ngày. Sau 3 ngày làm quen nếu ổn định thì mới dùng luôn. nếu khg thì lại quay về 6.1.

redlaser

Mình vừa test thử.Bản này giao diện đẹp quá,nhìn sướng mắt hơn bản 6.1.Các ứng dụng của Rom chạy ổn định,nhanh.Kết nối Wifi,Bluetooth đều tốt.Chưa thử các chương trình cài thêm nên chưa biết có trục trặc gì không.

redlaser

Cài thêm một số ứng dụng thêm nó chạy không tốt lắm.Khi thoát khỏi chương trình đang xem trên màn hình vẫn còn một vài hình ảnh nhỏ của chương trình cũ.Thời gian tiêu thụ pin cũng tương đương Rom của Bác T2M.

nuhuta

Mình vừa up Rom xong, thấy chạy cũng được lắm, đang test thử thì thấy bị lỗi không quay phim được. Đưa một số hình ảnh cho mấy pro xem tham khảo.

freemanvn

mình đã cài và dùng thử bản ROM này, ấn twowngj là chạy khá nhanh nhưng kô hiểu tại sao lại kô nối được với PC bằng ActiveSync nhỉ, các bạn chỉ giúp mình nhé...cám ơn nhiều.;)

quanktv

mình đã cài và dùng thử bản ROM này, ấn twowngj là chạy khá nhanh nhưng kô hiểu tại sao lại kô nối được với PC bằng ActiveSync nhỉ, các bạn chỉ giúp mình nhé...cám ơn nhiều.;)

Bạn vào mục Settings/connection/USB to PC sau đó chọn RNDIS Sync Mode rồi ấn OK là được

QuangThang89

Đầu tiên mình thấy bản rom này chạy khá nhanh, cũng đã cài 1 số chương trình vào và thấy cũng good, free ram ~20 (ko bít có phải là lỗi này ko hay là nó đã mặcc định vậy rùi, vì đây là bản rom WM6.5 đầu tiên mình xài nên ko bít free ram chuẩn là nhiu). Nói chung là bản rom này chạy khá nhanh và load chương trình cũng nhanh. Nhược điểm là để 1 thời gian nhìu khi bị treo máy phải chọc reset lại. Đó là ý kiến của mình, mà cho mình hỏi là bản rom này của ai làm vậy, nếu của những bạn nước ngoài thì chủ topic nên tìm cách liên lạc nói lại với họ những ý kiến của anh em trên 4rum để người build rom dễ dàng hoàn thiện bản rom cho anh em xài nha :), vẫn đang mong chờ T2M cho ra bản rom WM6.5, hix :((

nuhuta

Free Ram sau khi Soft Reset được khoảng 22M, mình thấy bản ROM khá ổn định, hy vọng bác T2M lấy bản này build lại cho ok hơn.=D>

QuangThang89

Máy bạn ngon nhỉ, máy mình sr lại cũng chỉ được ~20mb ram thui, àh trong hình bạn xài ctr bàn phím gì mà có cái hình đó vậy, có thể share cho mình được hem :D

manhphieu

Em ko tim thay cach up ROM moi the nao bac oi ? Ai co link hay biet chu de nao huong dan thi post giup em voi

quanktv

Em ko tim thay cach up ROM moi the nao bac oi ? Ai co link hay biet chu de nao huong dan thi post giup em voi

Hướng dẫn up ROM: (up từ thẻ nhớ)
- Pin trên 70%, thẻ nhớ nhỏ hơn 2G, format FAT16 (trên PC là FAT).
- chép file AL1.DIO vào thẻ.
- Nhấn Record + chọc Reset, buông Reset trước => ***MiniSD Detected*** => chờ 100% máy tự reset là đã có ROM mới!

Chú ý: Trong thẻ chỉ để mỗi mình file AL1.DIO thôi nhé bạn.

QuangThang89

Bàn phím mình sd là Spb Keyboard V4.1.1 (có hỗ trợ Vietnamese). Vì dung lượng vượt quá qui định nên mình không up lên được, bạn vui lòng vào link sau nha: http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=124901
Thanks bạn nhìu nha, đang dùng WM6.5 toàn xài tay chỉ có bàn phím là xài bút nên có hơi bất tiện, giờ đã có bạn phím bạn đưa nên khỏe rồi :))
Sẵn đây bạn có crack ko cho mình xin luôn chứ trang bạn đưa chua có crack

Chỉnh sửa cuối:

qAtom

Hướng dẫn up ROM: (up từ thẻ nhớ)
- Pin trên 70%, thẻ nhớ nhỏ hơn 2G, format FAT16 (trên PC là FAT).
- chép file AL1.DIO vào thẻ.
- Nhấn Record + chọc Reset, buông Reset trước => ***MiniSD Detected*** => chờ 100% máy tự reset là đã có ROM mới!

Chú ý: Trong thẻ chỉ để mỗi mình file AL1.DIO thôi nhé bạn.

THanks bạn nhưng mình có thẻ nhớ 4GB thì làm sao mà được nhỉ :( (có cách nào khác ko ạ? )
Mong được chỉ giáo chi tiết một chút, ko newbie như mình làm chẳng may nó lăn ra thì... :((

quanktv

THanks bạn nhưng mình có thẻ nhớ 4GB thì làm sao mà được nhỉ :( (có cách nào khác ko ạ? )
Mong được chỉ giáo chi tiết một chút, ko newbie như mình làm chẳng may nó lăn ra thì... :((

Cái này mình chưa thử, nhưng trên diễn đàn thấy một số thành viên đã thực hiện với thẻ >2GB và vẫn thành công. Theo mình bạn cứ thử đi, không sao đâu(nhớ format thẻ với định dạng FAT16 nhé).
Chẳng may mà nó bị lỗi thì đi kiếm cái thẻ < 2GB về làm lại là vẫn ổn, không sợ bị hỏng máy đâu. Bây giờ thẻ cũng rẻ mà.