• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(19 Mar) Atom Life WM6.5 21189 WWE (Beta 2)

QuangThang89

Cái này mình chưa thử, nhưng trên diễn đàn thấy một số thành viên đã thực hiện với thẻ >2GB và vẫn thành công. Theo mình bạn cứ thử đi, không sao đâu(nhớ format thẻ với định dạng FAT16 nhé).
Chẳng may mà nó bị lỗi thì đi kiếm cái thẻ < 2GB về làm lại là vẫn ổn, không sợ bị hỏng máy đâu. Bây giờ thẻ cũng rẻ mà.
Muốn up rom thì bắt buộc phải xài thẻ dưới 2gb, mình chưa hề nghe ai up thẻ trên 2gb mà thành công cả
Không biết bản Rom này thế nào mà chưa thấy Rom cook nào lên tiếng.
Vẫn đang chờ T2M lên tiếng, anh Mẫn có nghe anh em lên tiếng ko vậy :)

0985304186

Mình cũng đã up thử bản rom này,thấy chức năng touch ko đc mượt lắm,các soft cài thêm vào chạy chậm,themes cửa wm 6.1 gần như ko dùng đc trong wm 6.5 nầy...mình mới thấy vậy thui.các bác nghiên cứu thêm nhé.à thêm nữa là ko có chức năng hiển thị dung lượng pin nữa chứ nhây..

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Đã test thêm được vài ngày, thấy rom bị chọi với phần mềm rescoexplore, khi vào là ko thấy gì cả, phải SR mới cải thiện được tình hình
Mình cũng đã up thử bản rom này,thấy chức năng touch ko đc mượt lắm,các soft cài thêm vào chạy chậm,themes cửa wm 6.1 gần như ko dùng đc trong wm 6.5 nầy...mình mới thấy vậy thui.các bác nghiên cứu thêm nhé.à thêm nữa là ko có chức năng hiển thị dung lượng pin nữa chứ nhây..
Bạn xem lại đi, mình thấy touch mượt và load các chương trình đều good, nhìu khi còn nhanh hơn WM6.1 nữa, khuyên bạn ko nên dùng theme WM6.1 cho WM6.5 vì như thế sẽ mất hiệu ứng touch và menu sẽ trở về giống menu WM6.1, menu sẽ ko hiển thị to để mình chọt bằng tay nữa và cũng ko trượt menu để chọn được, bạn nên dùng theme chính gốc WM6.5 để có thể thưởng thức hiệu ứng touch của WM6.5, chúc vui.
P/S: rom gốc thì sẽ ko hiển thị dung lượng pin đâu bạn, bạn phải cài thêm phần mềm hỗ trợ thui, vì đây là bản rom clean nên tác giả đã hạn chế rất ít phần mềm được đưa vào rom

0985304186

he,thks bạn nhé.mình cũng ko để ý lắm,tưởng bản rom này là bản buil rồi,but máy mình chức năng touch ko đc mượt bạn ạ,có thể tại máy.à mình cài wktask thì máy bị treo???ko biết có ai bị như mình ko .quay về dùng wm 6.1 thui.chờ bản rom T2M vậy.

QuangThang89

Lúc trước mình cũng có cài wktask nhưng ko hề bị treo máy, chỉ có hiện tượng là thanh taskbar bị đổi và ko hiện các thông số như đồng hồ hoặc sóng nữa, nếu bạn đang dùng bản rom này thì bạn nên cài X-Button 1.5 đi, nhỏ gọn và dê xài (nhược điểm là khi ở màn hình today sẽ ko thể tap vào các biểu tượng như volume và sóng)

nguyenleanh

Muốn up rom thì bắt buộc phải xài thẻ dưới 2gb, mình chưa hề nghe ai up thẻ trên 2gb mà thành công cả

Vẫn đang chờ T2M lên tiếng, anh Mẫn có nghe anh em lên tiếng ko vậy :)

Mình up thẻ >2G ngon lành nè

tatden

bản này mình thấy chạy ổn định đấy chứ, chỉ có lỗi khi quay video thôi, còn mọi thứ rẩt ok

QuangThang89

Đúng là bản này phải nói là chuẩn nhất từ trước đến giờ, chỉ tội cái lỗi khi cài HTC X-Button là ko thể tap vào volume và cột sóng được

redlaser

Đúng là bản này phải nói là chuẩn nhất từ trước đến giờ, chỉ tội cái lỗi khi cài HTC X-Button là ko thể tap vào volume và cột sóng được

Lần đầu mình cài bản này,sau đó recover bản backup thì tap vào volume không thể vào được.Up rom lại và chịu khó cài các ứng dụng không còn bị lỗi đó nữa.Xài hơn một tuần rồi chưa thấy treo máy,pin ít hao nếu không chọt nhiều