• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

atulaphan

cho em hỏi sao máy eu em cài bản lite nó cứ chạy vòng vòng ngoai chữ htc hoài không vào được bên trong vậy các Bác.giúp em với
nếu các bước up rom đã ok mà vẫn ko vào đc thì bạn flash kernel V0.14 rồi vào lại nhé.

nnq_mm

bản này up khó boot quá, boot xong restart lại là lỗi luôn ko lên, 1 chú eu và 1 chú tmo đều bị

duyprince

a ơi cho em hỏi là bản này chia thẻ nhớ là 1024mb và swap là 0 phải không anh?

bestmansg

Mình cũng bị lỗi G-sensor ,... như thế (các cảm biến ánh sáng, cân bằng, từ trường không hoạt động) , update lên v.15 thì hết.

duyprince

các anh ơi cho em hỏi là em cài rom xong rồi em restar lại nó bị lỗi không vào được luôn vậy mấy anh?

duyprince

các anh ơi cho em hỏi là em cài như thế này có đúng không ạ?
1.task29
2.cài clk repartion 180-5
3.partition sd card 1024 swap 0
4.flash rom lite vừa xong e cài clk 1.4 sau đó reboot
5.vào được vào trong rom xong em restar lại vao màn hình htc cái máy báo force close không vào được bên trong nữa
cho em hỏi làm sao để fix vậy các anh?

atulaphan

Bị treo ở nền đen có chữ HTC: Ko biết các bạn Task29 và format lại thẻ nhớ có hết đc lỗi này hay ko? còn mình do lười nên chỉ flash lại kernel V0,14 là vào ok (mất hơn 1 phút để chuyển từ nền đen có chữ HTC sang nền trắng có chữ HTC)

duyprince

các anh cho e hỏi chia the nhớ là 1024 và swap là 0 được không vậy?sẵn cho em hỏi luôn là sao mỗi lần khởi động lại máy nó báo foce close vậy các anh?nhưng vẫn vào được

duyprince

anh ơi sao em cài lần đầu nó vào nhưng restart lạithi nó không vào nữa.nó để là system is not responding. bi foce close.man hình bị đen thui luôn không vào được nữa.em flash clk lai rồi vẫn không được

các anh cho e hỏi chia the nhớ là 1024 và swap là 0 được không vậy?sẵn cho em hỏi luôn là sao mỗi lần khởi động lại máy nó báo foce close vậy các anh?nhưng vẫn vào được
Với các bản Sense thì bạn nên để swap là 64M nhé. Còn lỗi FC thì chỉ bị một số ứng dụng thì máy vẫn vào bình thường bạn ạ.

anh ơi sao em cài lần đầu nó vào nhưng restart lạithi nó không vào nữa.nó để là system is not responding. bi foce close.man hình bị đen thui luôn không vào được nữa.em flash clk lai rồi vẫn không được
Bạn tăng dung lượng CWM lên một chút và chia EXT4 nhé.

atulaphan

Đã cài xong V1.5 bản LITE (recovery 6/185/5), thấy ko bị treo sau khi reset lại, kết nối với destop qua Internet Pass-through và wifi đều ok. bản này tác giả gỡ mất music nên ko add đc nhạc chuông (các bạn có thể restore từ file ở trong link dưới nhé). test tiếp...
À, mình mới bổ sung cái Camera 17 (camcorder no lag) của rom MIUI ở đây: http://www.mediafire.com/?dvt235ff7805cvg
các bạn down về rồi restore ra nhé, nếu ko đc thì pm cho mình.

Chỉnh sửa cuối:

duyprince

a test sao rồi anh?ok hết không anh?
cái này mình cài rom góc của tác giả xong rồi mình dùng titanium cài cái anh đưa hả anh?

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

a test sao rồi anh?ok hết không anh?
cái này mình cài rom góc của tác giả xong rồi mình dùng titanium cài cái anh đưa hả anh?
chưa test hết nhưng thấy super smooth, no lag, ứng dụng cơ bản khá ổn. OK, up rom xong cài titanium backup pro rồi sd phần mềm này để restore: photowidget, music (phải có thì mới add đc nhạc chuông), Camera 17, Shortcut & Clock.
ae cùng test rồi cho ý kiến.
Bye, have a good night!

hungpham1989

chưa test hết nhưng thấy super smooth, no lag, ứng dụng cơ bản khá ổn. OK, up rom xong cài titanium backup pro rồi sd phần mềm này để restore: photowidget, music (phải có thì mới add đc nhạc chuông), Camera 17, Shortcut & Clock.
ae cùng test rồi cho ý kiến.
Bye, have a good night!

Mình muốn cài bản ROM này nhưng mà chưa cài được, mình xài MAGDLR xong chờ ở chữ HTC rất lâu mà vẫn không vào được (đã thử cài kernel vào nhưng kết quả vẫn vậy). Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cách cài cho mình được không?

atulaphan

Mình muốn cài bản ROM này nhưng mà chưa cài được, mình xài MAGDLR xong chờ ở chữ HTC rất lâu mà vẫn không vào được (đã thử cài kernel vào nhưng kết quả vẫn vậy). Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cách cài cho mình được không?
Mình cũng sd MAGLDR (bạn lưu ý là đợi thanh màu vàng chạy hết hãy ấn volum down để chọn Magldr nhé), đt của mình là dòng Tmo đã chia thẻ (ext4: 1024 và 64 để up rom EU). Mấy tháng nay mỗi khi up rom mình ko Task29 và fomat thẻ nhớ mà chỉ: cài lại recovery; wipe: data, cache, dalvik cache; rồi up rom (ko thấy bị lỗi gì). bạn thử làm như mình xem có đc ko, nếu ko đc thì cài lại với recovery 6/190/5, nếu vẫn ko đc thì hãy làm lại đủ các bước của qui trình up rom nand lần đầu.

Chỉnh sửa cuối: