• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

hungpham1989

Mình cũng sd MAGLDR (bạn lưu ý là đợi thanh màu vàng chạy hết hãy ấn volum down để chọn Magldr nhé), đt của mình là dòng Tmo đã chia thẻ (ext4: 1024 và 64 để up rom EU). Mấy tháng nay mỗi khi up rom mình ko Task29 và fomat thẻ nhớ mà chỉ: cài lại recovery; wipe: data, cache, dalvik cache; rồi up rom. bạn thử làm như mình xem có đc ko, nếu ko đc thì cài lại với recovery 6/190/5, nếu vẫn ko đc thì hãy làm lại đủ các bước của qui trình up rom nand lần đầu.

HD2 của mình cũng là hàng Tmobile, vậy là phải chia thẻ nhớ ra để cài được ROM này hả bạn? Vì trước giờ mình cài ROM MIUI hay CM7 không cần chia thẻ nhớ cũng vẫn cài bình thường.

Mình hay Task 29 trước khi cài cho nó sạch máy, vậy thì mới yên tâm rằng bản ROM sẽ sạch. Chắc có lẽ tại bước chọn MAGDLR mình bấm chọn liền chứ ko đợi chạy hết thanh process, để tối nay thử xem sao, giờ hơi bận, hì.

Cám ơn bạn nhiều.

atulaphan

HD2 của mình cũng là hàng Tmobile, vậy là phải chia thẻ nhớ ra để cài được ROM này hả bạn? Vì trước giờ mình cài ROM MIUI hay CM7 không cần chia thẻ nhớ cũng vẫn cài bình thường.
Mình hay Task 29 trước khi cài cho nó sạch máy, vậy thì mới yên tâm rằng bản ROM sẽ sạch. Chắc có lẽ tại bước chọn MAGDLR mình bấm chọn liền chứ ko đợi chạy hết thanh process, để tối nay thử xem sao, giờ hơi bận, hì.
Cám ơn bạn nhiều.
HD2 thường (EU) phải chia thẻ và chỉ cài đc rom EU.
HD2 Tmo: không chia thẻ thì chỉ cài đc rom cho Tmo, còn khi đã chia thẻ thì cài đc cả rom cho EU và Tmo.
Bản V1.5 LITE (up EU trên Tmo đã chia thẻ + MAGLDR) mình up từ tối qua, sáng nay flash kernel V0.15 dùng cả ngày đến giờ thấy rất ổn. reset 4 lần đều vào đc luôn, ko thấy bị lỗi treo như V1.4 LITE (V1.4 treo flash kernel lại vào ok).
AE cài Tmo và CLK cho ý kiến nhé.

Chỉnh sửa cuối:

duyprince

các anh ơi cho em hỏi là e dùng bản 1.5 lite eu. em mờ file zip cai thêm htc.location mà rom đã remove.nhưng em vào location thì màn hình lại khởi động lại. các anh cho em hỏi có cách nào fix không vậy?

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

mấy bản của XL lại có vẻ ngon hơn của DHD nhỉ? mặc dù DHD và HD2 cấu hình y chang

duyprince

các anh ơi có cái extend_quicksetting ban 1.5 này không cho em với.bản của chủ topic bị lỗi rồi

alanlee

To chủ topic :

Bạn có file app MIUI Camera 17 không ? Mình down file theo link trên mà không restore = TTB được :(

Thông thường thì Volume + xung đột với DSP Manager, bạn xử lý = cách nào :-/

atulaphan

To chủ topic :

Bạn có file app MIUI Camera 17 không ? Mình down file theo link trên mà không restore = TTB được :(

Thông thường thì Volume + xung đột với DSP Manager, bạn xử lý = cách nào :-/
mình ko có file app của MIUI camera 17 mà backup từ bản rom MIUI trên SD sau đó thử restore cho rom 2.3.5 + Sense 3.5 thấy đc nên chia sẻ cho ae. còn việc 2 phần mềm đó xung đột thì mình gỡ dùng Titanium backup pro gỡ bỏ DSP Manager (vì mình ko sd cái này).

hungpham1989

HD2 thường (EU) phải chia thẻ và chỉ cài đc rom EU.
HD2 Tmo: không chia thẻ thì chỉ cài đc rom cho Tmo, còn khi chia thẻ thì cài đc cả rom cho EU và Tmo.
Bản V1.5 LITE (up EU trên Tmo đã chia thẻ + MAGLDR) mình up từ tối qua, sáng nay flash kernel V0.15 dùng cả ngày đến giờ thấy rất ổn. reset 4 lần đều vào đc luôn, ko thấy bị lỗi treo như V1.4 LITE (V1.4 treo flash kernel lại vào ok).
AE cài Tmo và CLK cho ý kiến nhé.

Mình vừa cài bản T-mobile hôm qua xong, cảm nhận chạy rất mượt và không giật hay lag gì cả, free RAM lúc mới boot cỡ 120 MB. Nhưng có điều bất tiện là các tin nhắn hay cuộc gọi không thể backup từ Titanium Backup được, bị lỗi Force Close của .core lên tục.

atulaphan

Mình vừa cài bản T-mobile hôm qua xong, cảm nhận chạy rất mượt và không giật hay lag gì cả, free RAM lúc mới boot cỡ 120 MB. Nhưng có điều bất tiện là các tin nhắn hay cuộc gọi không thể backup từ Titanium Backup được, bị lỗi Force Close của .core lên tục.
Bạn chia thẻ và cài bản EU đi, mình dùng đến hôm nay thấy ko có lỗi gì. Tmo chia thẻ và cài EU free ram 160MB (khi chưa cài thêm phần mềm gì)

hungpham1989

Bạn chia thẻ và cài bản EU đi, mình dùng đến hôm nay thấy ko có lỗi gì. Tmo chia thẻ và cài EU free ram 160MB (khi chưa cài thêm phần mềm gì)

Đang xài hay quá nên chưa muốn đổi bạn à, mà giờ mình chưa có nhu cầu chơi game nặng nên RAM vậy vẫn tốt. Mà bản EU pin xài tốt hơn bản T-mobile không bạn?

atulaphan

Đang xài hay quá nên chưa muốn đổi bạn à, mà giờ mình chưa có nhu cầu chơi game nặng nên RAM vậy vẫn tốt. Mà bản EU pin xài tốt hơn bản T-mobile không bạn?
Mặc dù đt của mình là Tmo nhưng lâu rồi mình ko cài các bản Tmo nên ko biết.

qpowei

rom miui chạy trên thẻ nhớ các bác cho nó theme black ice + transition effect cascading + analogg clock collection là bảo đảm ghiền liền đó ,đẹp lắm :D còn game thì cài ram manager pro chỉnh hard gaming + autokiller các bác set ( 90/100/110 ) là bảo đảm chơi game mượt mà ^^ ,càng ngày càng thích HD2 :))

hungpham1989

Mặc dù đt của mình là Tmo nhưng lâu rồi mình ko cài các bản Tmo nên ko biết.

Uh, để gần Tết xài thử bản EU xem sao, chưa cài ROM EU bao giờ, phải mò tiếp chia thẻ nhớ nữa. Bạn có link nào hướng dẫn chi tiết cài phiên bản EU cho máy T-mobile không? Cho mình với.

Cám ơn trước. :D

hungpham1989

rom miui chạy trên thẻ nhớ các bác cho nó theme black ice + transition effect cascading + analogg clock collection là bảo đảm ghiền liền đó ,đẹp lắm :D còn game thì cài ram manager pro chỉnh hard gaming + autokiller các bác set ( 90/100/110 ) là bảo đảm chơi game mượt mà ^^ ,càng ngày càng thích HD2 :))

Oh, mới biết đấy, để thử xem sao :D

atulaphan

Uh, để gần Tết xài thử bản EU xem sao, chưa cài ROM EU bao giờ, phải mò tiếp chia thẻ nhớ nữa. Bạn có link nào hướng dẫn chi tiết cài phiên bản EU cho máy T-mobile không? Cho mình với.

Cám ơn trước. :D

Cách up rom EU cho Tmo mình post ở trên nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Azzura

Sense 3.5 đẹp nhỉ :D
Mình có 1 góp ý về guild hướng dẫn của chủ thớt đó là khi chia thẻ xong, cắm thẻ vào máy thì máy nó toàn bắt format, format xong thì ko cài được rom nữa :D
Vậy nên với những ai gặp trường hợp như mình thì vào Recovery >>> Mount SD card để copy file vào nhé :p

Mình có 1 góp ý về guild hướng dẫn của chủ thớt đó là khi chia thẻ xong, cắm thẻ vào máy thì máy nó toàn bắt format, format xong thì ko cài được rom nữa :D
Ủa, mình đâu có bị vụ này... Hay thẻ mình xịn nhở...:D