• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/12/2012][Sense 4.1] Team Venom presents: ViperS v1.5.2 - Welcome to Future

Status
Không mở trả lời sau này.

KOK

anh em ơi, máy mình từ ngày xưa chưa up ota lên rom 4.0 mà toàn chơi rom ship thôi, h up bản 1.0 rồi up qua OTA lên bản 1.0.1 thì có ảnh hưởng j đến bootloader ko nhỉ, có bị mất S-off ko nhỉ.

Up OTA của bản này thực chất chỉ là tải file zip về và chạy 1 scripts để update trên Recovery nên yên tâm không ảnh hưởng gì đến Bootloader và S-off nhé.

KOK

Quên, bản 1.01 đã up kernel 1.36 fix lỗi sạc pin lâu nhưng lại hao pin hơn Kernel 1.35 :(

ferick

rất lạ là bản rom này k dug đc fần mềm tra từ điển mtd,có bạn nào biết lý do vì sao ko

fellow

Các bác cho hỏi là bản rom này khi chụp hình xong thì trong bộ sưu tập kô có hình nó mặc dù hình vẫn nằm trong thư mục dcim/100media. Có bác nào bị lỗi đó không giúp mình với :D

rất lạ là bản rom này k dug đc fần mềm tra từ điển mtd,có bạn nào biết lý do vì sao ko
Chắc do không tương thích thôi bạn ạ.

Các bác cho hỏi là bản rom này khi chụp hình xong thì trong bộ sưu tập kô có hình nó mặc dù hình vẫn nằm trong thư mục dcim/100media. Có bác nào bị lỗi đó không giúp mình với :D
Mình đang dùng bản v1.0.1 thấy chụp hình nó lưu trong thư mục DCIM/100MEDIA và vẫn hiện trong bộ sư tập (Gallery) bình thường mà.

fellow

Chắc do không tương thích thôi bạn ạ.

Mình đang dùng bản v1.0.1 thấy chụp hình nó lưu trong thư mục DCIM/100MEDIA và vẫn hiện trong bộ sư tập (Gallery) bình thường mà.

Hic chẳng biết sao trong mục Gallery chỉ hiện hình cũ, còn hình mới chụp bằng rom này thì potay luôn ah, muốn coi phải dùng ES bật lên vô thư mục coi :(. Giờ chẳng biết khắc phục sao lun

Hic chẳng biết sao trong mục Gallery chỉ hiện hình cũ, còn hình mới chụp bằng rom này thì potay luôn ah, muốn coi phải dùng ES bật lên vô thư mục coi :(. Giờ chẳng biết khắc phục sao lun
Full wipe và cài lại rom coi sao...;;)

venusian

Moderator
tình hình wipe tè le, xài scrip wipe và đồng thời lúc cái rom này nó hỏi full wipe hem cũng chơi lun mà kết quả vẫn ngậm ngùi :(

Backup lại dữ liệu cần thiết trên thẻ nhớ rồi Fomat lại thẻ, Sau đó Full Wipe và up lại Rom xem sao.

KOK

tình hình wipe tè le, xài scrip wipe và đồng thời lúc cái rom này nó hỏi full wipe hem cũng chơi lun mà kết quả vẫn ngậm ngùi :(

Bác lên Play tải dùng Quickpic đi còn ngon hơn. Mình từ hồi dùng Quickpic chưa bao giờ dùng cái Galllery luôn.

Chỉnh sửa cuối:

hai_fish9999

Quên, bản 1.01 đã up kernel 1.36 fix lỗi sạc pin lâu nhưng lại hao pin hơn Kernel 1.35 :(

Bạn mod thêm cái mod của IBA21 bên XDA là fix được lỗi hao pin của kernel này thui( mod -50 là OK).

hai_fish9999

Trong bộ sưu tập bạn chọn menu-show/hide album- trong đó bạn tích vào ô: camera shots là xem được ảnh chụp thui.

ferick

flash bản mod này vào mih thấy hao pin hơn.để từ đêm qua đến sáng 5h thì k mất % nào nhưng sau đó từ 5h sáng đến 8h mất 8% và cứ thế xuống pin liên tục, mih để máy ko k dug j cả.

flash bản mod này vào mih thấy hao pin hơn.để từ đêm qua đến sáng 5h thì k mất % nào nhưng sau đó từ 5h sáng đến 8h mất 8% và cứ thế xuống pin liên tục, mih để máy ko k dug j cả.
Mình dùng bản v1.0.1 thấy sạc lâu, nhưng khi sạc xong thì dùng lâu không thấy sụt pin nhưng khi đã sụt thì nhanh khủng khiếp. Come back v1.0.0 thấy ổn hơn nhiều...:D

pda_s620

Mình dùng bản v1.0.1 thấy sạc lâu, nhưng khi sạc xong thì dùng lâu không thấy sụt pin nhưng khi đã sụt thì nhanh khủng khiếp. Come back v1.0.0 thấy ổn hơn nhiều...:D

mình cũng bị hiên tượng như bạn. tụt những 2% 1 lúc. hix hix. mình đang dùng bản [ROM ICS][SENSE 4.0] InsertCoin Evolution v2.20. chắc là lỗi phần cứng của máy rồi. hix hix

mình cũng bị hiên tượng như bạn. tụt những 2% 1 lúc. hix hix. mình đang dùng bản [ROM ICS][SENSE 4.0] InsertCoin Evolution v2.20. chắc là lỗi phần cứng của máy rồi. hix hix
Bạn úp bản ICS Sense 3.6 với Kernel Stock sẽ đỡ hao pin hơn đó.

hai_fish9999

Bạn đang dùng kernel nào? Bạn mod này chỉ OK khi dùng BRICKED từ v1.2 trở lên . Đã có bản mod 10.1 cho BRICKED 1.36 rùi đó. Bạn thử up Bricked 1.36 xong mod bản 10.1 xem sao. Mình đang dùng nó thấy OK.

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.