• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/12/2012][Sense 4.1] Team Venom presents: ViperS v1.5.2 - Welcome to Future

Status
Không mở trả lời sau này.

ferick

Ban dang dung kernel nao? Ban mod nay chi OK khi dung BRICKED tu v1.2 tro len . Da co ban mod 10.1 cho BRICKED 1.36 rui do. Ban thu up Bricked 1.36 xong mod ban 10.1 xem sao. Minh dang dung no thay OK.

mình chơi bản mới nhất mà, FW 3.33, kernel 1.36, rom 1.0.1, pin lúc đầu ngon đang sướng ai dè trong 3 tiếng ko làm j nó tụt cho 8%, mở lên dùng tí tẹo là nó vèo xuống luôn.

mình chơi bản mới nhất mà, FW 3.33, kernel 1.36, rom 1.0.1, pin lúc đầu ngon đang sướng ai dè trong 3 tiếng ko làm j nó tụt cho 8%, mở lên dùng tí tẹo là nó vèo xuống luôn.
Quay lại bản v1.0.0 mình thấy pin có vẻ khá hơn đôi chút. Vấn đề sụt pin nhanh thì ở bản InsertCoin v2.2 cũng bị tương tự, hay do Kernel Bricked v1.36 mới chăng?

cthuc

Ban dang dung kernel nao? Ban mod nay chi OK khi dung BRICKED tu v1.2 tro len . Da co ban mod 10.1 cho BRICKED 1.36 rui do. Ban thu up Bricked 1.36 xong mod ban 10.1 xem sao. Minh dang dung no thay OK.

Mình mod 10.1, rút sạc từ 9h tối hôm qua đến giờ là 3 chiều không sử dụng , chỉ có 4 cuộc gọi tổng cộng chừng 10 phút , pin hiện còn 96% ,thấy ok quá chứ

hai_fish9999

Mình mod 10.1, rút sạc từ 9h tối hôm qua đến giờ là 3 chiều không sử dụng , chỉ có 4 cuộc gọi tổng cộng chừng 10 phút , pin hiện còn 96% ,thấy ok quá chứ

Bản này nếu dùng bình thường thì pin ngon nhưng nếu online = 3G hay có gì liên quan đến online =3G thì pin tụt nhanh kinh luôn.

LamDucThien

Hình như bản 3.33 bị lỗi với rom này hay gì đó, tắt màn hình bằng nút nguồn cái nó tắt luôn rùi phải đè nút nguồn cho nó khởi động lai

pda_s620

có vẻ như tất cả các bản rom hiện tại đều lỗi Pin thì phải. mình quá vội vàng khi lấy máy về ko chịu chờ đợi test máy trước mà đã hí hoáy up rom. hix hix. ko biết là lỗi do máy hay do đâu nữa. chán hơn trước dùng HD2. hix hix :(

hai_fish9999

có vẻ như tất cả các bản rom hiện tại đều lỗi Pin thì phải. mình quá vội vàng khi lấy máy về ko chịu chờ đợi test máy trước mà đã hí hoáy up rom. hix hix. ko biết là lỗi do máy hay do đâu nữa. chán hơn trước dùng HD2. hix hix :(

1-vì là máy mới nên pin sẽ chưa ổn định- bạn thấy hao pin là phải thôi.
2-uprom mới xong -cũng như máy mới - chưa ổn định- nên hao pin.
Tóm lại ko phải do pin của bạn,cũng ko phải do máy của bạn- tất cả do bạn- máy mới hao pin.Cũng giống mình-uprom mới,kernel mới, mod tiết kiệm pin-pin ngon,máy mượt nhưng nếu ko nghịch(toàn online=3G) thì ngứa tay ngứa chân-mà nghịch thì tốn pin(ngày xạc pin 2 lần)- do mình nên pin mới hao.

ferick

cơ bản rom này dùng ngon nhưng mấy ngày đầu từ lúc up rom có ai bị trường hợp sập nguồn ko. máy mình bị 1,2 lần rồi sau đó mới ổn định.

cơ bản rom này dùng ngon nhưng mấy ngày đầu từ lúc up rom có ai bị trường hợp sập nguồn ko. máy mình bị 1,2 lần rồi sau đó mới ổn định.
Vẫn đang dùng bản rom này đây nhưng không bị lỗi sập nguồn như bạn.

pda_s620

1-vì là máy mới nên pin sẽ chưa ổn định- bạn thấy hao pin là phải thôi.
2-uprom mới xong -cũng như máy mới - chưa ổn định- nên hao pin.
Tóm lại ko phải do pin của bạn,cũng ko phải do máy của bạn- tất cả do bạn- máy mới hao pin.Cũng giống mình-uprom mới,kernel mới, mod tiết kiệm pin-pin ngon,máy mượt nhưng nếu ko nghịch(toàn online=3G) thì ngứa tay ngứa chân-mà nghịch thì tốn pin(ngày xạc pin 2 lần)- do mình nên pin mới hao.

ok thank bạn. mình sẽ rút kinh nghiệm. hi hi :D:D:D

Spinner

Tình hình là em bịt kẹt ở màn hình khởi động, chỉ lên đến được chữ Sense là lại chạy lại HTC từ đầu.
Cũng đã thử format lại hết thẻ nhớ, nhưng không khả thi, lúc cài đặt không dám chọn thông số gì chỉ dám để defaut.
Có bác nào có hướng giải quyết không ạ? Máy em đã s-off từ lâu rồi, và dùng bản android cũ + sens 3.5, lần này là lần đầu tiên đưa lên ICS.

Tình hình là em bịt kẹt ở màn hình khởi động, chỉ lên đến được chữ Sense là lại chạy lại HTC từ đầu.
Cũng đã thử format lại hết thẻ nhớ, nhưng không khả thi, lúc cài đặt không dám chọn thông số gì chỉ dám để defaut.
Có bác nào có hướng giải quyết không ạ? Máy em đã s-off từ lâu rồi, và dùng bản android cũ + sens 3.5, lần này là lần đầu tiên đưa lên ICS.
Bạn đã flash FW 3.32 hay FW 3.33 chưa vậy?

Spinner

Trước em dùng bản rom cock, pyramit trên diễn đàn.
Cần phải làm gì trước khi up rom này, mong các bác chỉ giáo

Trước em dùng bản rom cock, pyramit trên diễn đàn.
Cần phải làm gì trước khi up rom này, mong các bác chỉ giáo
Nếu trước kia bạn chưa update OTA lên ICS hay cài bất kỳ bản ICS nào thì bạn phải flash FW 3.32 hay FW 3.33 thì rom mới boot được. Mà thông số HBOOT là bao nhiêu vậy?

Spinner

Hboot của em là 1.18.0000
Radio 10.14.9035.02_2
Trước đây em chưa từng update qua OTA lên ICS, vì dùng bản Pyramid trong diễn đàn cook khá ổn định rồi nên cũng lười up lại.
Vậy trước tiên bây giờ em phải tìm 1 bản 3.33 để up trước rồi mới up bản này đúng không bác???

ferick

Radio 10.14.9035.02_2
Trước đây em chưa từng update qua OTA lên ICS, vì dùng bản Pyramid trong diễn đàn cook khá ổn định rồi nên cũng lười up lại.
Vậy trước tiên bây giờ em phải tìm 1 bản 3.33 để up trước rồi mới up bản này đúng không bác???

đúng rồi bạn, up fw 3.33 trước qua bootloader rồi up rom và thưởng thức thôi.

Radio 10.14.9035.02_2
Vậy thì máy bạn vẫn là FW cũ nên sẽ không úp được rom này, bạn có thể tải FW mới nhất là FW 3.33 về, giả nén sẽ có file PG58IMG.zip, bạn chép file này vào thư mục gốc của thẻ nhớ và đưa máy về HBOOT để máy check file và tiến hành flash.

Spinner

Vậy thì máy bạn vẫn là FW cũ nên sẽ không úp được rom này, bạn có thể tải FW mới nhất là FW 3.33 về, giả nén sẽ có file PG58IMG.zip, bạn chép file này vào thư mục gốc của thẻ nhớ và đưa máy về HBOOT để máy check file và tiến hành flash.

Thanks bác, em đã chạy file, update lên ok rồi, nhưng mà đưa rom 1.0.1 này vào vẫn bị toi ở chỗ sense :(.
Hay là em không có duyên với bản rom này :(

Status
Không mở trả lời sau này.