• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-06-2012]HD2 Pdaimatejam Rom WP7.5 Tango 7.10.8779.8 v8.1[FULLY UNLOCKED]

cho hỏi sao thẻ nhớ của mình còn có 200mb mà thẻ là 8g
khi dùng sdformat thì lại có dữ liệu 8g nhưng nhét vào ko chạy dc wm7 và dừng ngay ở memory card not working??????????????
Mặc định WP7 không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài nên nó sẽ lấy hết dung lượng thẻ nhớ làm bộ nhớ trong (chỉ còn lại 200Mb thôi) nên khi bạn format thẻ nhớ bằng SD Formatter để phục hồi dung lượng thẻ thì WP7 sẽ không hoạt động được nữa. Cách duy nhất là cài lại rom.

gapda

không hiểu lý do vì sao khi xạc pin mà cái đèn led nó cứ nhấp nháy xanh rồi đỏ vậy ta, đáng lẽ xạc thì nó phải màu đỏ chứ nhỉ đằng này cứ nhấp nháy mà có cảm giác là pin ko vào, mà pin khi xạc lên lại tut rất nhanh nhỉ, khó hiểu quá để chế độ stanby mà chưa đầy 2h đồng hồ nó đã ngốn của em hết gần 40% pin rồi, vãi thật nhỉ

dunglaanhanh

Mặc định WP7 không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài nên nó sẽ lấy hết dung lượng thẻ nhớ làm bộ nhớ trong (chỉ còn lại 200Mb thôi) nên khi bạn format thẻ nhớ bằng SD Formatter để phục hồi dung lượng thẻ thì WP7 sẽ không hoạt động được nữa. Cách duy nhất là cài lại rom.
thế thì dùng rom gì nữa bạn,thế thì dung lượng bị lấy đi đó giờ muốn sử dụng thì làm sao

liveto1ove

V7.5 nút gọi không có tác dụng gì không phải vào camera như các bản trước nữa
Ngại nhất là lúc chụp ảnh, chán thật.

Chỉnh sửa cuối:
V7.5 nút gọi không có tác dụng gì không phải vào camera như các bản trước nữa
Ngại nhất là lúc chụp ảnh, chán thật.
Có thì cũng dở vì để túi quần mà tỳ vào phím Call tầm 5s là máy ảnh tự kích hoạt nên rất tốn pin.

liveto1ove

Có thì cũng dở vì để túi quần mà tỳ vào phím Call tầm 5s là máy ảnh tự kích hoạt nên rất tốn pin.

mở khó WP7 đút quần khó mà tự mở được nên e nghĩ chẳng nhầm mấy đâu. Em là em vẫn thích có phím camera, hi.

0913100606

Các bác chỉ cho em cách sync video và nhạc với, em đã setting trong zune, chi đường dẫn đến nơi chứa file video hay file nhạc nhưng vào sync không thấy file cần sync.

liveto1ove

Các bác chỉ cho em cách sync video và nhạc với, em đã setting trong zune, chi đường dẫn đến nơi chứa file video hay file nhạc nhưng vào sync không thấy file cần sync.

Bạn mở zune lên, vào seting-->Collectron--> chọn các mục Music, pictures,video mình muốn đồng bộ. Ok roài bạn vào Collection thì có Music... tương ứng ở đó, kéo thả vào phone là ok mà.

Chi tiết hơn là bạn vào Settings -> Software -> Collection -> Music (ví dụ với Music nhé), chọn Manage, trong cửa sổ Music Library Locations bạn nhấn Add rồi chọn Folder nhạc cần thêm vào, sau đó nhấn Include folder, lúc này Folder bạn chọn sẽ nằm trong Library locations, chọn Folder đó và nhấn OK là xong. Các mục khác làm tương tự.

Chú ý với Video thì không phải định dạng nào Zune cũng chấp nhận và nếu có chấp nhận thì khi syncvowui máy sẽ convert lại sẽ rất lâu, vì vậy để ngon lành thì bạn nên dùng Xilisoft Video Converter Ultimate mà convert sang định dạng phù hợp với WP7 (chọn Windows Phone 7 - MP4) nhé.

liveto1ove

v7.5 pin ngon pết các bác ạ. Em game 30p, music 2h, web vớ vỉn từ 23h hôm wa đến 12h hnay hết có 50%. Gét là không có nts camera thôi.

mở khó WP7 đút quần khó mà tự mở được nên e nghĩ chẳng nhầm mấy đâu. Em là em vẫn thích có phím camera, hi.
Quan trọng là nó tự kích hoạt Camera mà không cần mở khóa ý chứ...:D Muốn set lại phím Call cho Camera thì bạn vào Extra Settings mà set.

gapda

v7.5 pin ngon pết các bác ạ. Em game 30p, music 2h, web vớ vỉn từ 23h hôm wa đến 12h hnay hết có 50%. Gét là không có nts camera thôi.

mình thì thấy nó ăn pin dữ quá, ít sài mà sáng đến h cũng hết sạch pin:D

myGenio

Mod dinhtuandung, hoặc bro nào giúp mình coi cái site video sau: VIDEO có chạy trên bản này ko nhé, test trên pc chạy, trên HD2 không chạy và treo máy một lúc rồi auto restart máy.

dungttuce

Anh em ơi, bản này đã fix được lỗi loa rè chưa hả anh em.
Tôi dùng bản 7.3 thấy lúc mở loa ngoài hoặc bật nhạc, video với âm lượng từ 20-30 là loa rất rè, vô cùng khó chịu :((

Mod dinhtuandung, hoặc bro nào giúp mình coi cái site video sau: VIDEO có chạy trên bản này ko nhé, test trên pc chạy, trên HD2 không chạy và treo máy một lúc rồi auto restart máy.
Dùng Xilisoft Video Converter Ultimate mà convert nhé, chọn định dạng dành cho WP7 là ok.

Em thử rồi nhưng không thấy có Camera đại ca ạ, híc.
:D Bạn vào Registry tìm đến khóa [HKEY_LOCAL_MACHINE\CotullaCode\Keys] xem có GreenKeyCode không nhé, nếu có thì thay đổi Dword bằng 82, nếu không có thì tạo Value mới.

Anh em ơi, bản này đã fix được lỗi loa rè chưa hả anh em.
Tôi dùng bản 7.3 thấy lúc mở loa ngoài hoặc bật nhạc, video với âm lượng từ 20-30 là loa rất rè, vô cùng khó chịu :((
Bệnh chung của WP7 trên HD2 mà...:D

myGenio

Dùng Xilisoft Video Converter Ultimate mà convert nhé, chọn định dạng dành cho WP7 là ok.
Đang nói là chạy video trên website thì lại nhầm nhọt sang video file,,chán quá cho Mod. chỉ bị mỗi bản này, các bản khác ko bị, nên mới nhờ mấy bro kiểm giùm, cài youtube rồi.