• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-06-2012]HD2 Pdaimatejam Rom WP7.5 Tango 7.10.8779.8 v8.1[FULLY UNLOCKED]

dungttuce

có dùng đc cho HD2 T-Mobile không bác dinhtuandung2012? E đọc bên tinh tế, thấy có đồng chí bảo ko dùng đc cho dòng Hd2 t-mobile

ngatngat

Mình dúng bản 7.6 bị tình trạng là dù máy sóng vẫn full nhưng không gọi hay nhắn tin được, số khác gọi đến thì bên đó báo không liên lạc được, đã thử up cá rom # vẫn bị , ai chỉ cách sửa hộ mình với @@

Chỉnh sửa cuối:
có dùng đc cho HD2 T-Mobile không bác dinhtuandung2012? E đọc bên tinh tế, thấy có đồng chí bảo ko dùng đc cho dòng Hd2 t-mobile
HD2 nào cũng dùng được hết bạn nhé. Nhưng vì Tango là bản dành cho các máy cấu hình yếu nên dù úp trên TMOUS nhưng nó cũng chỉ nhận 512Mb Rom như EU thôi chứ không nhận hết 1024Mb.

Mình dúng bản 7.6 bị tình trạng là dù máy sóng vẫn full nhưng không gọi hay nhắn tin được, số khác gọi đến thì bên đó báo không liên lạc được, đã thử up cá rom # vẫn bị , ai chỉ cách sửa hộ mình với @@
Bạn nên HardReset lại xem sao, có thể bản v7.6 là kết hợp giữa Mango & Tango nên có thể có vài lỗi lặt vặt, chưa ổn định. Ngoài ra có bản v7.7 rồi, bạn úp thử xem.

Chỉnh sửa cuối:
Chuẩn bị có bản v7.8 nhé.

Hi friends,
tomorrow, will share the new Rom
v7.8

dungttuce

à, các bác cho em hỏi, cái vụ loa con HD2 cài WP7 hơi bị rè, các bác có cách nào không? Trước e dùng android nghe thích lắm, giờ chỉ dám bật volume 10/30 là nghe ổn thôi.

à, các bác cho em hỏi, cái vụ loa con HD2 cài WP7 hơi bị rè, các bác có cách nào không? Trước e dùng android nghe thích lắm, giờ chỉ dám bật volume 10/30 là nghe ổn thôi.
Bệnh chung của WP7 chạy trên HD2 đây mà, có file Sound Fix ở trên đó, cài bằng WP7 Update Cab Sender nhé. Mà bạn úp bản v7.7 luôn đi vì nó fix sound luôn rồi.

anhtuanzoa1

Bệnh chung của WP7 chạy trên HD2 đây mà, có file Sound Fix ở trên đó, cài bằng WP7 Update Cab Sender nhé. Mà bạn úp bản v7.7 luôn đi vì nó fix sound luôn rồi.
bác cho em hỏi là bản này mình có phải nhập active code để vào chợ ứng dụng ko bác, mà có cách nào để vào thẳng luôn ko cần active code ko bác, em bị mất cái active code rồi h chả biết làm thế nào...thank bác

bác cho em hỏi là bản này mình có phải nhập active code để vào chợ ứng dụng ko bác, mà có cách nào để vào thẳng luôn ko cần active code ko bác, em bị mất cái active code rồi h chả biết làm thế nào...thank bác
Bản này vẫn phải nhập Active Code nhé. Nếu không muốn nhập Active Code thì bạn chờ phiên bản Tango v1.4 của mình (ngày mai) nhé.

tienden

sao down bản 7.7 2 lần giải nén ra đều bị lỗi vậy? có ai bị như mình ko?

sao down bản 7.7 2 lần giải nén ra đều bị lỗi vậy? có ai bị như mình ko?
Đúng rồi, thảo nào mình tải về giải nén bị lỗi tưởng mình tải về có vấn đề định tải lại. Chờ link fix thôi.

tienden

mình đang tải lần 3 đây, nếu ko lỗi mình up lên mediafire cho mọi người down. cái host wupload có lẽ bị điên :))

tienden

thông báo, tải v7.7 3 lần đều bị lỗi như nhau, chờ link fix của tác giả thôi

gamon92

Bên XDA còn chưa có link thì làm sao bên mình có được, ráng đợi thêm xí nữa chắc là sẽ có. Thấy bên kia ghi thông tin update rồi, chắc chỉ còn đợi upload trên website nữa thôi.

changngoc

Cảm ơn các Memb đã tích cực cho ra nhiều bảng rom mới.
Bất tiện vì Pin mau hết quá, giờ chuyển qua MIUI thôi. Khi nào cải thiện vấn đề này thì thông báo cho AE biết nhé các PDAVIETer.

Làm cách nào để khôi phục thẻ nhớ về 8G vậy các bạn, giờ chỉ nhận có 200M mặc dù đã format bằng SD Format hoặc đưa vào điện thoại samsung format vẫn chỉ có 200M.

Chỉnh sửa cuối:

ngatngat

Cảm ơn các Memb đã tích cực cho ra nhiều bảng rom mới.
Bất tiện vì Pin mau hết quá, giờ chuyển qua MIUI thôi. Khi nào cải thiện vấn đề này thì thông báo cho AE biết nhé các PDAVIETer.

Làm cách nào để khôi phục thẻ nhớ về 8G vậy các bạn, giờ chỉ nhận có 200M mặc dù đã format bằng SD Format hoặc đưa vào điện thoại samsung format vẫn chỉ có 200M.

Dùng MiniTool Partition Wizard

cách nào để khôi phục thẻ nhớ về 8G vậy các bạn, giờ chỉ nhận có 200M mặc dù đã format bằng SD Format hoặc đưa vào điện thoại samsung format vẫn chỉ có 200M.
Bạn dùng SD Formatter mà format thôi, trong Option, ở FORMAT TYPE bạn chọn Full (Erase) rồi format là okie.

gapda

có bác nào biết link bản rom sense của sentation XL chạy trên thẻ dành cho hd2 ngon ngon giới thiệu em với tìm bên xda mà ko thấy bản nào ngon ngon cả