• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-06-2012]HD2 Pdaimatejam Rom WP7.5 Tango 7.10.8779.8 v8.1[FULLY UNLOCKED]

ATOM

Đơn giản thôi. Bạn tải ứng dụng TomXapInstaller về chạy nó, chạy xong thoát ra luôn và để nguyên ứng dụng đó nằm 1 chỗ nhé đừng di chuyển đi đâu. Để cài file .xap thì trên PC của bạn bắt buộc phải cài Zune, WP SDK 7.1Net CF v4.0, cho HD2 kết nối với Zune, sau đó click chuột phải vào file .xap muốn cài rồi chọn Install xap, TomXapInstaller sẽ tự động chạy, bạn nhấn Install, đợi 1 lúc (tùy PM nặng hay nhẹ) thì sẽ có thông báo lỗi hiện lên, bạn nhấn OK rồi nhấn tiếp CancelTomXapInstaller để thoát. Mặc dù thông báo lỗi vậy nhưng vẫn cài đặt thành công bạn nhé.

Mình góp ý thêm!
trong lúc cài *.xap luôn phải chạy ZUNE và màn hình WP luôn SÁNG.

0913100606

Như thế này nhé. Đối với bản rom này thì bạn không phải thay Radio 5.51 vào nữa vì nó có sẵn trong rom rồi, bạn chỉ cần flash Radio 2.12.50.02.2 thôi, bạn đưa máy về Bootloader (tắt nguồn sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn) rồi cắm cáp và flash Radio như flash rom WM thôi.

Radio 2.12.50.02.2, sao mình không thấy link ở đâu vậy bác?

Nhưng up chỉ để fix lỗi pin không về 100% thôi hả bạn? mình up xong WP7 rồi, giờ úp lại radio này được không?
Không bạn ạ vì phải cài Radio này trước khi cài WP7. Nói chung cũng chẳng quan trọng lắm, cứ đèn xanh là mình rút sạc thôi...:p

balamon23

cái battery tool mình chạy không được, cài vào máy rồi nhưng khi chạy thì nó trở về lại màn hình cũ, có ai bị như mình không?

bugartiveron

cho em hỏi bản này cài song chụp ảnh k dồng bộ vào zune được.nhạc tì bình thường.có bác nào bị k vậy

cái battery tool mình chạy không được, cài vào máy rồi nhưng khi chạy thì nó trở về lại màn hình cũ, có ai bị như mình không?
Battery Tool chạy tốt bạn ạ. Bạn nhấn và giữ ứng dung Battery Tool chọn Unistall để remove rồi cài lại xem sao.

cho em hỏi bản này cài song chụp ảnh k dồng bộ vào zune được.nhạc tì bình thường.có bác nào bị k vậy
Cái này chưa test, để tý test lại báo cáo sau nhé...:D

bugartiveron

Vừa test xong, đồng bộ tốt mà bạn.
sao máy của em k sync được nhỉ.từ máy tính vào ddt thì được từ diện thoại sync ra mà mãi k được.hichcic
lỗi em gặp phải là lỗi C00D11E4 800(C00E)

Chỉnh sửa cuối:

meo_long9x

máy minh up radio Radio_2_12_50_02_2 nhưng pin vẫn sạc đến 89% rồi thôi, tại sao vậy

concuarangme

máy minh up radio Radio_2_12_50_02_2 nhưng pin vẫn sạc đến 89% rồi thôi, tại sao vậy

bạn làm theo cách này chưa.

Cách fix báo chỉ số cấp pin trên HD2 chạy WP7 (thanks arkatis bên XDA):

Các bạn vào Restry Editor, tìm đến khóa sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE/System/State/BatteryUX/MainIntervalIndex

chỉnh giá trị Value Data (mặc định là 9) thành giá trị từ 6 - 20 rồi nhấn OK, nhấn phím Back để ra Home, lúc này chỉ số cấp pin đã có sự thay đổi so với cũ. Tiếp theo các bạn lại vào Restry Editor, vào lại khóa trên và chỉnh lại thông số Value Data từ 20 thành các giá trị từ 20 - 80, nhấn OK, nhấn Back để ra màn hình Home rồi khởi động lại máy.

Link tải Registry Editor: http://www.mediafire.com/?e41ot72fffra9up

lyakhoi

bạn làm theo cách này chưa.

khi đầu để giá trị 15 ok back ra home, sau lại vào chỉnh len 80 ok back ra home rs máy. Nhưng không ổn bác à, may e vừa sac xong mà khi rs lại báo pin yếu không con vạch nào

0913100606

Mình nghỉ không nên chỉnh các thông số của registry. Với máy mình, cài bản này bao giờ cũng báo chì số pin là 100% khi sạc đầy. Chỉ dùng Battery tool để chỉnh dòng chờ thôi. Mình dùng được 5 ngày rồi, rất ổn.

lyakhoi

Mình nghỉ không nên chỉnh các thông số của registry. Với máy mình, cài bản này bao giờ cũng báo chì số pin là 100% khi sạc đầy. Chỉ dùng Battery tool để chỉnh dòng chờ thôi. Mình dùng được 5 ngày rồi, rất ổn.
có lẽ vậy nhưng làm rồi thì sao giờ, cài lại win sao............ hic

vanthai1592

bên android em có chia thẻ nhớ, khi cài wp7 thì có cần format lại toàn bộ thẻ ko hả các bác