• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-06-2012]HD2 Pdaimatejam Rom WP7.5 Tango 7.10.8779.8 v8.1[FULLY UNLOCKED]

qpowei

các bác cho em hỏi là windows phone 7 có hiệu ứng crt giống như bên android k ạ ,nếu có thì phải cài làm sao ,thanks các bác

0913100606

các bác cho em hỏi là windows phone 7 có hiệu ứng crt giống như bên android k ạ ,nếu có thì phải cài làm sao ,thanks các bác

Không đâu bạn, do WP7 cũng ít người mod hơn Android.

mình đã có code, vậy làm sao để active hả bạn
Đơn giản là bạn vào Game rồi Join vào, nó sẽ bắt nhập tài khoản Windows Live, sau khi nhập xong tài khoản Windows Live thì nó sẽ bắt bạn nhập tiếp code active nếu chưa active nhé.

vanthai1592

bác tùng ơi, em xót cái phím back quá, bác có app nào thay thế cho phím back ko, cho em với

concuarangme

WP7 hiện jờ ko có soft nào thay thế fim cứng dc hết, trong tương lai xa xôi chắc sẽ có khi các DEV tham gia mod WP7 nhiều như Android bây jờ :)

nhanCLC

sao mình xạc vô nó nhấp nháy đỏ xanh hoài nhưng pin không tăng tí nào!!!nghe gọi rất nhỏ!!

đèn báo đó bạn!!hix
Bạn tắt nguồn, sau đó nhấn Power để mở nguồn, khi đến đoạn 12345 go go thì bạn nhấn đồng thời 2 phím Volume Up & Volume Down, khi có thông báo hiện ra thì bạn nhấn tiếp Volume Down để HardReset lại xem còn lỗi đó không nhé.

thononday

Bác Dũng cho em hỏi bản này có ghi âm cuộc gọi được ko ạ???

Em đang dùng android muốn đổi gió tí!!!

Cám ơn bác trước!

Theo mình biết thì WP7 chưa có chức năng đó đâu bạn.

mình đăng ký mail thế nào mới dùng mảket down game về vậy bạn xin chỉ dùm, và bản đồ định vị ko đúng và xấu hơn android nhiều, ko biết có bản đồ khác thay ko và làm sao truyền dữ liệu qua cáp như android. thanks bạn. win 7 mình thích nhất là quay hd hehe.

Chỉnh sửa cuối:
mình đăng ký mail thế nào mới dùng mảket down game về vậy bạn xin chỉ dùm, và bản đồ định vị ko đúng và xấu hơn android nhiều, ko biết có bản đồ khác thay ko và làm sao truyền dữ liệu qua cáp như android. thanks bạn. win 7 mình thích nhất là quay hd hehe.
Bạn phải có tài khoản Windows Live và code để active, cách xin code bạn sang topic này tìm hiểu. Muốn truyền dữ liệu qua các như Android thì bạn phải kết nối với Zune và đồng bộ qua Zune nhé.

không được bạn ơi!!mặc dù mình đã task 29...
Bạn cài bản WP7 khác coi sao.

0913100606

Cũng tạm thôi, nói chung là hài lòng hơn so với các bản khác. Bạn chỉ cần cài HTC Battery Tool và fix như #2 ở trên đó. Mình fix pin theo cách đó nên thông số dòng chờ luôn là từ 2 - 6mAh thôi. Bạn nên tắt 3G khi không dùng tới thì sẽ đỡ tốn pin hơn đó.

dùng gmap đi, trên market có bản free, tìm trên forum có bản pro.

win 7 này mỗi lần truyền dữ liệu qua zune lâu và bất tiện wa trời, giống như xài iphone 2g lúc đầu vậy, sao chép dữ liệu ko thoải mái chút nào, còn quay hd thì khi chuyển qua chế độ quay phim mặc dù nó đang nằm ở 720p nhưng khi quay nó là vga thui, muốn quay 720p thì phài chọn vga sau đó chọn lại 720p thì lúc đó quay mới đúng hd ( hơi bất tiện ) ko biết lỗi này khắc phục dc ko.