• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/05/12]Dorimanx-ROM-HIGH-END 3.1.9 N277 ODEX NO-HOME-REFRESH+ZRAM+SKIN+TWEAKS+CRON

quangeuro

24/05/2012 Cập nhật v3.1.9
Link gốc tham khảo thêm 1 số tính năng: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1166948
Giới thiệu các bạn 1 bản rom do Dorimanx ( Tác giả này chuyên viết Kernel nổi tiếng ngang Tyung) bản Rom này khá nổi tiếng trên XDA. Với giao diện cài đặt rất pro, có thể lựa chọn xung nhịp, các phần mềm trước khi cài đặt…Có phím ảo trên thanh Status

Đã hoạt động
Mọi thứ
Link
http://www.dorimanx.com/
hoặc
http://www.bourseanalyse.fr/dorimanx/
các bạn chọn bản rom Dorimanx-Rom-3.1.9-Nightly-275-All-in-One.zip mới nhất down với tốc độ rất nhanh
Hướng dẫn cài đặt
Dịch bởi erosehl
Rom này yêu câu bạn nên cài swap để thể thực sự đúng nghĩa là HIGH-END và là full version(A2SD+,freeram,scrip..vv)
Có 2 cách để bản thực hiện swap
Cách 1:Format thẻ
B1:Backup lại mọi dữ liệu trên thẻ nhớ
B2:Vào recovery,chọn tới thẻ partition sd,bạn có thể có thể chọn 1024mb,swap 256mb(Thao tác này sẽ làm cho bạn mất hết dữ liệu trên thẻ nhớ,vì vậy bạn cần phải backup lại mọi dữ liệu.)
B3:Tháo thẻ nhớ ra và lắp vào đầu đọc thẻ,bạn format thẻ với thông số như sau:
FAT32
32Block(Chú ý không phải là 4096 như mặc định của windows đặt sẵn khi format thẻ)
Dùng 32Block để tăng hiệu năng tốc độ đọc và ghi thẻ.
Cách 2:Đối với những bạn không muốn format lại thẻ thì nên dùng cách sau
B1 Download file tại ĐÂY

B2:Copy file vừa download về vào thư mục gốc của thẻ nhớ
B3:Lên market down phần mềm Terminal Emulator về.
B4:Gõ từng dòng lệnh sau
su - (Phải có dấu cách giữa su và dấu gạch ngang)
sh /sdcard/sdswap250.sh (Dấu cách giữa sh và /)
Đợi cho đến khi finish.
CÀI ROM
B1:Task29(Để tránh phát sinh các lỗi sau khi bạn cài rom như máy bị reboot,hao pin,một số phần mềm bị lỗi khi cài..vv)
B2:Cài MAGLDR
B3 Cài recovery
Không ODEX(Yêu cầu 5/150/5)

Có ODEX(Yêu cầu 5/170/5)

B4:Cài rom của Droidmax thôi chần chờ gì nữa.Các bạn nên dùng advance taskiller và đặt thời gian để phần mềm autokill.Bởi vì chức năng autokill của hệ thông android đã được tác giả tắt.Đây là lời khuyên của tác giả.

Lưu ý: Các bạn làm đủ các bước thì máy sẽ không bị reboot

Cảm Nhận
Đây là một bản rom có hiệu năng cao cho Hd2,hiện tại tác giả đã ngừng cho ra bản rom nữa vì "tác giả chuyển qua samsung galaxy s2"
điểm benchmark do Quardrant Standar chấm là được 1913 với xung nhịp 1305GHz.A2SD tận dụng một cách triệt để..Xung nhịp thì để 1305ghz là vừa,để chế độ starmassv2 nhé :)

Bấm Thanks ủng hộ tinh thần nếu bạn thấy bài viết có ích

Chỉnh sửa cuối:
ODEX là cái gì thế nhỉ ?
Giờ mới nghe tới cụm từ này...:D Hỏi cụ Google thì cụ ý trả lời như sau:

Thuật ngữ này thường được sử dụng khi up một firmware Android hoặc cài đặt một ROM cook odex và deodex. Nhiều bạn mới làm quen android sẽ thắc mắc về hai thuật ngữ này . Hôm này mình sẽ giải thích thêm và hướng dẫn mọi người cách de-odex một bản Rom. Điều này sẽ là rất cần thiết cho các bạn trong quá trình tùy chỉnh Rom cho riêng mình, mà đây chình là một điểm Andoid thu hút người dùng
Một tập tin Odex là gì?
Ứng dụng cho các thiết bị Android được gói trong một định dạng mở rộng. Apk. Các ứng dụng này chứa một file .Odex mà có chức năng chính là để tiết kiệm không gian lưu trữ. Những tập tin Odex này được biên dịch để tải trước một phần của một ứng dụng trên khi khởi động để nó có thể tăng tốc độ. Khi một ứng dụng là Odexed , rất khó để hack hay sửa bởi vì một phần của ứng dụng đã được nạp ở một nơi khác.
Deodex là gì?
Khi một ứng dụng là Deodexed , nó cơ bản là đóng gói lại các apk để chúng được lưuvào các tập tin classes.dex. Sau đó, khi ứng dụng này đã được lưu, nó là một apk tất cả trong một và việc sửa đổi sẽ không xung đột với các khu vực khác, nơi các tập tin odexed cư trú.
Hiểu đơn giản rằng, việc de-odex sẽ mở rộng đường để các bạn tùy chỉnh Rom mà hạn chế lỗi phát sinh.

Azzura

Thank bác Dũng, vậy cứ Odex mà dùng thôi :) vì có biết gì cook kiếc đâu hehe

khang_bk

Nhìn dòng chờ có lúc xuống 1mA, còn không thì 2,3,4mA. Không hiểu bác Dorimanx's này có tắt sóng điện thoại đi rồi đi không ?

Của mình bật Airplane thì dòng chờ có lúc xuống 2mA, còn ổn định ở 3mA :))

longlb01

Bác dinhtuandung cho hỏi cài CLK bằng HD2 Nand Toolkit bước 2 5 6 phải không. Cám ơn Bác

Nhìn cái màn hình là rom 2.3.7 cm7 mà bạn..nghe giới thiệu mà muốn up thử !
Hình như mọi người ko thích phong cách miui-au thì phải !

quangeuro

Nhìn cái màn hình là rom 2.3.7 cm7 mà bạn..nghe giới thiệu mà muốn up thử !
Hình như mọi người ko thích phong cách miui-au thì phải !
Đúng là cm7 nhưng có giao diện cài rom cảm ứng cài nhiều tùy chọn... hay up và cảm nhận

lungtung

Chủ topic cho hỏi : cả hd2 thường và t mobile đều cài theo hướng dẫn ở bài 1 à? Mình đang dùng tmobile.

lungtung

mình cài rom lên thấy bị lỗi font tiếng Việt ở một vài chỗ, tuy rằng không nhiều
Quá trình cài đặt có nhiều thông số mình không hiểu lắm. Nếu được chủ topic cho cái hướng dẫn quá trình cài đặt, những cái nên và không nên chọn.

bản này dùng nó có 2 phần mềm camera, 1 miui và 1 cm7 nhưng nếu bạn nhấn vào cái nào trước thì nó sẽ hoạt động camera đó cho cả 2 phần mềm camera ( nếu nhấn vào miui thì sau đó bạn vào camera cm7 nó vẫn hiện lên camera miui, hơi dư thừa nhỉ) còn chủ topic giới thiệu là benkmark gần 2k nhưng mình chạy chỉ hơn 1k thui, khi vào romtoolbox chỉnh lên mãx 1,6G thì nó lên gần 1100 total , cpu khoảng 2k, cái rom này khác với những rom khác là nó tích hợp sẵn chương trình romtoolbox ( phần mềm tăng tốc cpu và thay đổi font chữ ..) và khi tăng tốc cpu hơn 1G như 1,4G hay max 1,6G thì máy vẫn chạy ko bị treo còn những rom khác nếu cài phần mềm này vào mà chỉnh wa 1G thì máy sẽ treo ko chạy, phải reset lại.K biết ép cpu lên cao có hại gì ko như bên win 6.5 trở về trước cũng có phần mềm tương tự nhưng nhiều ngườ khuyến cáo ko nên dùng vì ko tốt cpu. Cam ơn bạn chia sẽ bản rom này.