• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

langthang262

bác Langthang cho e hỏi là em hiện đang dùng bản PYRAMID SPECIAL EDITION VERSION 2 của bác dc một ngày cảm thấy tương đối tốt nhất là navigation tải dc đầy đủ bản đồ nước Nga hơn 350mb mà e rất cần, pin khi chờ là 2ma nhưng khi sd thi hết tương đối nhanh, nói chng là rất ổn.chỉ có điều ko hiểu em cài sao mà dung lượng nhớ trong còn hơn 110mb, có thể cải thiện cho lớn hơn chút dc không, vì e chưa cài game nào cả.
Bạn vào chương trình APP2SD GUI rồi move dalvik cache sang EXT nhé, sẽ trống thêm khoảng 100Mb nữa

thanhhdung78

vậy àh.....trước giờ cài rom zip..mình chỉ thấy mất vài phút nên giờ thấy lâu nên mới hỏi...cảm ơn langthang262 nghe..

laithehien88

e cũng cài PYRAMID SPECIAL EDITION VERSION 2 của bác langthang.cũng y hệt như bác.cài xong còn 110mb internal mem.e cài khỏang 17-18 games gì đó thấy vẫn còn 75mb.còn đâu nó cài sang ext sd mà.nên bác cứ yên tâm cài đi.không lo hết đâu.rom này có app2sd mà :D
Nhưng có 1 vấn đề e cài xong thì không reboot hay power off được.cứ ấn vào là treo luôn.có ai bị như e không?

langthang262

e cũng cài PYRAMID SPECIAL EDITION VERSION 2 của bác langthang.cũng y hệt như bác.cài xong còn 110mb internal mem.e cài khỏang 17-18 games gì đó thấy vẫn còn 75mb.còn đâu nó cài sang ext sd mà.nên bác cứ yên tâm cài đi.không lo hết đâu.rom này có app2sd mà :D
Nhưng có 1 vấn đề e cài xong thì không reboot hay power off được.cứ ấn vào là treo luôn.có ai bị như e không?

Dùng cái quick boot ấy

mrducbao

Bạn vào chương trình APP2SD GUI rồi move dalvik cache sang EXT nhé, sẽ trống thêm khoảng 100Mb nữa

Chả hiểu sao move Davik cache sang EXT em thấy máy chạy lag kinh khủng bác ạ! Em dùng máy EU.

Em hỏi thêm tí: em đang dùng Speacial Edition V2 của bác thấy rất mượt nhưng khoá màn hình kiểu CRT thi thoảng lại bị delayed, có lúc chỉ thấy sáng phím bấm mà màn hình thì cứ đen thui và như vậy thì có mỗi cách tháo pin ra lắp lại! Có cách nào đưa lock screen về bình thường không bác?

Thanks

langthang262

Chả hiểu sao move Davik cache sang EXT em thấy máy chạy lag kinh khủng bác ạ! Em dùng máy EU.

Em hỏi thêm tí: em đang dùng Speacial Edition V2 của bác thấy rất mượt nhưng khoá màn hình kiểu CRT thi thoảng lại bị delayed, có lúc chỉ thấy sáng phím bấm mà màn hình thì cứ đen thui và như vậy thì có mỗi cách tháo pin ra lắp lại! Có cách nào đưa lock screen về bình thường không bác?

Thanks

Dùng cái này của bác dungphp:
CRT back to Stock: This will make the rom faster than use CRT
- For Tmous: http://ul.to/30qv9ve4
- For EU: http://ul.to/hbdrnpt1

Move dalvik cache sang SD nếu thẻ nhớ chậm thì sẽ bị chậm đi nhiều

binhhdda

Bác langthang cho hỏi với sao mình dùng bản [23 July][SD/Magldr][Boxmax KS v6.5][Pyramid HTC GB 2.3.3 +Sense3 ][K:Ty][1080p] trên SD mà thấy điểm Quadrant cao hơn bản trên Nand nhỉ? mà cũng thấy nhanh hơn :).

myGenio

máy mình tMous sau khi move to sd thấy tăng dc khoảng 30mb. máy chạy bt ko lag. chư ko dc 100mb như langthang chỉ dẫn.

Thanks

langthang262

Bác langthang cho hỏi với sao mình dùng bản [23 July][SD/Magldr][Boxmax KS v6.5][Pyramid HTC GB 2.3.3 +Sense3 ][K:Ty][1080p] trên SD mà thấy điểm Quadrant cao hơn bản trên Nand nhỉ? mà cũng thấy nhanh hơn :).
Lâu rồi có dùng cái Quadrant đánh giá đâu, nó không chính xác với Ginger.
Ngoài ra Quadrant cho các bản SD với thẻ SD tốc độ cao bao giờ điểm cũng cao hơn NAND vì tốc độ độc ghi nhanh hơn, nhưng không ổn định bằng (dùng bản Pro sẽ chỉ rõ điểm từng phần)