• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

atulaphan

máy mình tMous sau khi move to sd thấy tăng dc khoảng 30mb. máy chạy bt ko lag. chư ko dc 100mb như langthang chỉ dẫn.

Con T-mobile của tui up bản rom v1.7 của bác dũng thấy bộ nhớ trong trống hơn 200MB, sau khi cài khoảng 30 phần mềm + games thì vẫn còn 140MB vì vậy ko cần phải chuyển phần mềm sang thẻ nhớ.

dale89

Chả hiểu sao move Davik cache sang EXT em thấy máy chạy lag kinh khủng bác ạ! Em dùng máy EU.

Em hỏi thêm tí: em đang dùng Speacial Edition V2 của bác thấy rất mượt nhưng khoá màn hình kiểu CRT thi thoảng lại bị delayed, có lúc chỉ thấy sáng phím bấm mà màn hình thì cứ đen thui và như vậy thì có mỗi cách tháo pin ra lắp lại! Có cách nào đưa lock screen về bình thường không bác?

Thanks

lên market down cái Link2SD để move app nào cần vào ext,như vậy sẽ tùy biến tốt hơn

mrducbao

lên market down cái Link2SD để move app nào cần vào ext,như vậy sẽ tùy biến tốt hơn

Bác thử chưa vậy? máy mình EU cũng từng dùng Move2SD Enable ở các bản ROM sensen 3.0 các version đời đầu nhưng thấy lag khủng khiếp, còn Link2SD thì chưa thử bao giờ nhưng trước khi dùng hỏi bác trước 1 cái cho đỡ mất công :D

dale89

Bác thử chưa vậy? máy mình EU cũng từng dùng Move2SD Enable ở các bản ROM sensen 3.0 các version đời đầu nhưng thấy lag khủng khiếp, còn Link2SD thì chưa thử bao giờ nhưng trước khi dùng hỏi bác trước 1 cái cho đỡ mất công :D

đag xài bác ạ có move davik cache,move theo lựa chọn app nào mình muốn.....có gì add nick yh datthanh89 có gì mình cùng thảo luận mình cũng xài Leo :D

binhhdda

Hình như dùng move davik cache to SD thì Ram cũng không thay đổi nhỉ? và nếu đổi đi đổi lại có bị hỏng ROM không nhỉ?
Bác nào biết giải thích hộ với!

dale89

move cái này thì chỉ làm giảm bộ nhớ Rom chứ k phải giảm ram bạn àh, move thì k ảnh hưởng đến rom đâu

millenary

bản sen 3.0 mới post chiều qua của "langthang" sau khi dùng A2sd ( em chọn move & build),
ko còn hiệu ứng mở khóa bằng vòng tròn nữa. chỉ còn trượt ngang qua. làm sao để lấy lại vòng tròn mở khóa nhỉ

dale89

hình như đã có source cho HTC ginger rồi đợi mấy mod chỉnh sửa chắc sắp hết lỗi đồ họa rồi phải k a dũng

langthang262

hình như đã có source cho HTC ginger rồi đợi mấy mod chỉnh sửa chắc sắp hết lỗi đồ họa rồi phải k a dũng

Còn lâu lâu bạn ạ, phải có source code của Desire cơ, và cũng phải có ai đó biết về Kernel để làm mới được