• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

atulaphan

ai up đc bản v1.9EU trên HD2 tmobile chưa? tui up đến hình co chữ HTC và đầu người là bị đá ra MAGLDR.
??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????
Vẫn chưa ai up đc à? Sau một hồi cài lại recovery 3.2.00 --> 3.0.24 (5/180/5) và up tiếp tui đã cài đc bản v1.9 nhưng vẫn bị đá ra MAGLDR 2 lần đến lần thứ 3 mới đc, bác dũng xem lại tại sao bản 1.8 và 1.9 lại bị như vậy nhé.
Nhận xét chỉ thấy đổi Raf 2.0GB còn camcoder vẫn lag.
Bây giờ quay qua up bản V4 của bác langthang xem có khác gì ko?
............................................................................................................
v4 có skin mới nhưng nhìn ko thích = v1.9, camera hơn một chút --> quay về dùng v1.9 + HTC camera 1080 update for EU ( of langthang).
finish 09/08/2011

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

bản này so với v4 của bác langthang như thế nào
Bạn dùng thử rồi tự quyết định nhé.
Theo mình thì bản của bác dungphp chuẩn hơn nhé, mình sử dụng nhiều thứ từ bản gốc của bác dungphp mà :)

ghone1990

em gặp hiện tượng lỗi wifi :-? Ngoaif ra thì Rom quá mượt vuốt nhẹ 1 cái mà quay mòng mòng.kinh khủng quá :))

hatnaf

Tmobile thì nên cài bản nào hả các bác, và có cần chia thẻ 1GB ko. Thanks

myGenio

Tmobile thì nên cài bản nào hả các bác, và có cần chia thẻ 1GB ko. Thanks

tmobile thì cài cái nào chẳng ngon, cứ mới nhất mà phang, giờ microsd rẻ làm cái 16gb, chia ext thì sau muốn phang thằng nào thì phang bạn ạ.

ghone1990

đợi v2.0 của a.Đừng làm em thất vọng :))
V2.0 cLK:
- EU: MIRROR 1 - MIRROR 2(uploading) (5/180/5 + EXT2/3/4)
- Tmous: MIRROR 1(uploading) - MIRROR 2(uploading) (5/240/5)

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Chỉnh sửa cuối:

thanhhdung78

em gặp hiện tượng lỗi wifi :-? Ngoaif ra thì Rom quá mượt vuốt nhẹ 1 cái mà quay mòng mòng.kinh khủng quá :))

Mình cũng bị chung lỗi wifi..bản 1.7-1.8..cứ bật tắt loạn cào cào..bác dungphp xem giải quyết hộ anh em lỗi này với...ah mà bản rom 1.8 này cứ mỗi lần intalls hay unintalls một ứng dụng nào đó..hay bị hiện tượng reload sense..:-?:-/

hatnaf

Từ bản 1.5 trở lên thì có chức năng devil cache gì đó ko mấy bác, e xài Tmous nếu ko cần chia thẻ mà vẫn cài app thoải mái thỉ đỡ quá. Thanks ( đang dow 2.0 roài :D ...)

hatnaf

he, đang xài WP7 Dual Android SD. Chuyển sang bản 2.0 này flash 1 cái dc ngay, hay số mình hên nhỉ. Chẳng cần phải Task 29 gì cả :D

nguyenvietcttt

bác dungphp ơi , các bản Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 sau này bác loại bỏ một số ngôn ngữ máy đi , chừa lại 3 thứ tiếng thông dụng thôi , và loại bỏ nhửng ứng dụng không cần thiết trong bản rom nhé thank bác

langthang262

bác dungphp ơi , các bản Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 sau này bác loại bỏ một số ngôn ngữ máy đi , chừa lại 3 thứ tiếng thông dụng thôi , và loại bỏ nhửng ứng dụng không cần thiết trong bản rom nhé thank bác
Các bản ROM là làm cho người dùng ở nhiều nước khác nhau mà, có post trên XDA nữa nên không thể bỏ đi được, ngoài ra các ứng dụng của HTC đều đã tích hợp sẵn hết các ngôn ngữ rồi, nên cũng chỉ là chỉnh lại cho nó hiện lên hay ẩn đi thôi.

millenary

v2.0 quá hoan hảo

hoÀN hảo thế nào bạn. giải thích được ko?
- mượt
- nhẹ
- nhiều ứng dụng
- it`1 hao pin
- camera chụp đẹp
- .....

phải nói rõ chứ, sapo lại la 1 cau rồii im re luôn vậy

Riêng bản thân em thấy, V2.0 mượt thì có mượt, cam chụp được. nhưng cõ lẽ ko qua được v1.9.thời gian pin cũng mau hết hơn v1.9
hay 1 cái là tự dơwnload & cài lại chuơgn trình đã cài trên bản rom trước mà thôi (giống rom của langthang). đang muốn quay về v1.9. thồi thì tét them vài hp6m nữa có rom mới sẽ tét tiếp

viking

Riêng bản thân em thấy, V2.0 mượt thì có mượt, cam chụp được. nhưng cõ lẽ ko qua được v1.9.thời gian pin cũng mau hết hơn v1.9
hay 1 cái là tự dơwnload & cài lại chuơgn trình đã cài trên bản rom trước mà thôi (giống rom của langthang). đang muốn quay về v1.9. thồi thì tét them vài hp6m nữa có rom mới sẽ tét tiếp
Đúng là V2.0 pin hao hơn V1.9 nhiều, mình cũng dự định dùng V2.0 vài ngày rồi cũng sẽ quay về dùng V1.9 thôi. Mấy bản Sense 3.0 này RAM ít thật, sau khi cài apps chỉ còn khoảng 70 Mb free nên máy chạy cũng hơi đuối.