• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

Mình hỏi a e chút, mình cài bản v1.7 cho máy minh thì ok. Nhưng khi cài cho đứa bạn chạy vẫn bình thường nhưng khi khóa màn hình thì cảm ứng không nhận. Không thể nào mở khóa được màn hình, dường như khi đó chỉ có nhận phím còn cảm ứng thì không ăn gì cả. Khoảng 3 đến 4 giờ mới may ra mở được, mình đã up lại nhưng vẫn bị như thế?

tuaneti

Mình hỏi a e chút, mình cài bản v1.7 cho máy minh thì ok. Nhưng khi cài cho đứa bạn chạy vẫn bình thường nhưng khi khóa màn hình thì cảm ứng không nhận. Không thể nào mở khóa được màn hình, dường như khi đó chỉ có nhận phím còn cảm ứng thì không ăn gì cả. Khoảng 3 đến 4 giờ mới may ra mở được, mình đã up lại nhưng vẫn bị như thế?

Bạn thử Task29 đi rồi làm lại từ đầu xem sao, Nếu vẫn không được thì có lẽ : Cảm ứng sắp đi !

Bạn thử Task29 đi rồi làm lại từ đầu xem sao, Nếu vẫn không được thì có lẽ : Cảm ứng sắp đi !
Mình đã dùng nhưng vẫn không được, vì thường khi cài là minh dùng task29 mà. Khi nó chưa khóa màn hình thì cảm ứng không có vấn đề gì, chỉ khi màn hình bị khóa là không hoạt động được. Có pro nào hỗ trợ mình với

tuaneti

Mình đã dùng nhưng vẫn không được, vì thường khi cài là minh dùng task29 mà. Khi nó chưa khóa màn hình thì cảm ứng không có vấn đề gì, chỉ khi màn hình bị khóa là không hoạt động được. Có pro nào hỗ trợ mình với

Bạn thử cái chương trình lockscreen khác xem sao, Đôi khi Lockscreen có vấn đề, Lên Market tải nhiều lắm đó !

sheva2202

bác này đem máy đi bảo hành đi, lúc trc cũng bị như bác, hư thanh cảm ứng, hix

vipautoprovtv

Các bác cho em hỏi em tính chuyển MAG sang CLK nhưng ko biết vào bootloader sao các bác chỉ em với

langthang262

Các bác cho em hỏi em tính chuyển MAG sang CLK nhưng ko biết vào bootloader sao các bác chỉ em với

Google search cái là ra ngay mà: bấm giữ volume down button sau đó ấn và giữ tiếp nút Power đến khi và được màn hình bootloader thì nhả ra

dungphp

V1.8 Magldr:
- EU: Mirror 1 - Mirror 2 (CWR 5/180/5 is minimum with EXT Partition)
- Tmous: Mirror 1 - Mirror 2 (CWR 5/240/5)
V1.8 cLK:
- EU: Uploading... (CWR 5/180/5 is minimum with EXT Partition)
- Tmous: Uploading... (CWR 5/240/5)
Bản 1.8 này được repack lại các app, framework để sắp xếp thứ tự các file trong apk, tay vài nút cho đẹp hơn. Thay HTC Music mới từ rom ACE 2.50...

Bên XDA cứ bảo là bản V1.5 tít hơn nhưng thực tế mình mới là người hiểu hết nguồn gốc các file app của nó, bản 1.7, 1.8 mới đủ function của Pyramid. Tóc đọ nhanh ngang V1.5, kg hơn, kém !

ghone1990

Thật ra cái HTC music của bản 1.7 cái SRS surroud chỉ để trang trí cho đẹp thôi anh à.Chứ ấn vào no chả có tác dụng j`. với cả loa nó hơi bé so với WM ngày trước.Chắc là bệnh chung của con lai :D
Em thử dùng Rom MIUI từ hôm qua được cái pin tốt.Ram dư nhiều, nhiều tiện ích hơn hẳn Sense thật vì nó là hàng People for People. Nhung dùng quen Sense rồi nên không ưa nổi.nó quá đơn điệu và tẻ nhạt chả khác j Ios cả.Đành quay về sense.Đang định cmt waiting v1.8 thì anh đã ra hàng nóng rồi.:))
Ah hàng bên mình a up là Only VN thôi hả, hay là bản world tích hợp cả Arabic luôn thế

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvietcttt

bác dũng cho em hỏi là em đang sử dụng bản rom scene 2.1 nhưng em muốn sử dụng thêm lock scene 3.0 thì làm như thế nào xin bác hướng dẩn dùm em

KOK

Rafpigna trở lại với kernel mới roài. Có hy vọng cho các bản GB roài =))

thanhhdung78

bác dungphp cho hỏi là (CWR 5/180/5 is minimum with EXT Partition) nghĩa là sao vậy..!!?
vì mình cài bản 1.7 đã chia EXT partition rồi...mình chia 1G,swap 256..vậy giờ nếu cài 1.8 có cần chia lại kg..chia với thông số như thế nào?
cảm ơn..!!

forever1080

bác dungphp cho hỏi là (CWR 5/180/5 is minimum with EXT Partition) nghĩa là sao vậy..!!?
vì mình cài bản 1.7 đã chia EXT partition rồi...mình chia 1G,swap 256..vậy giờ nếu cài 1.8 có cần chia lại kg..chia với thông số như thế nào?
cảm ơn..!!
Có nghĩa là thông số cần thiết tối thiểu phải là 180 đó bạn tất nhiên phải kềm theo EXT Partition nữa. Bạn đã chia thẻ rồi thì không nhất thiết phải chia lại đâu chỉ cần full wipe theo hướng dẫn là được. Bạn đã cài bản v1.7 thì không cần cài lại gì cả chỉ cài bình thường thôi, nhớ full wipe đầy đủ nhé.

myGenio

mỗi bản này cho máy mình đầy sóng, các ver khác sóng chập chờn.big thank.

thanhhdung78

Bản 1.7 bị lỗi wifi..lúc bật lúc tắt..loạn xạ cả lên..để thử 1.8 xem thế nào..cảm ơn dungphp

nguyenvietcttt

bác có cách nào can thiệp vào chất lượng loa thoại không , máy lúc này nghe nhỏ quá , sử dụng bản 0.4 của bác phamquang , và cà v1.5,1.6,1.7,1.8 cùa bác dũng , không biết máy có bị gì không hay tại lúc này lổ tai em có vấn đề:(:(:(

mrducbao

bác có cách nào can thiệp vào chất lượng loa thoại không , máy lúc này nghe nhỏ quá , sử dụng bản 0.4 của bác phamquang , và cà v1.5,1.6,1.7,1.8 cùa bác dũng , không biết máy có bị gì không hay tại lúc này lổ tai em có vấn đề:(:(:(

Tớ thì thấy nghe gọi các version đều khá to, chỉ có Radio của các bản Pyramid (chưa thử V1.8) sóng đúng là như bác myGenio mô tả, hơi chập chờn, thi thoảng quay số phải quay vài lần mới được.
Nhưng có vẻ như từ bản 1.6 trở đi mình thực sự cảm thấy ba đờ sốc vì sóng wifi lúc nào cũng căng tròn hết vạch mặc dù đứng trên tầng 3 (wifi để tầng 1), từ ngày vọc Android đến giờ chưa thấy wifi khoẻ đến thế :D

Hiện tại đang dùng bản Ace_Gingerbread_WWE_2.50.405.2_v1.0_Glass_EU của bác Dũng thâý ổn quá nên chưa muốn test V1.8 Pyramid.

Chỉnh sửa cuối: