• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

namy2k

em mới chuyển sang dùng android,up bản này của bác langthang luôn.bác cho em hỏi làm sao để sắp xếp incon được?? cụ thể là kéo incon mình muốn sang trang khác.
Bấm giữ Icon 1 lúc nó sẽ hiện ra dạng lưới, giữ và kéo Icon ra sát màn hình sẽ tự nhẩy sang trang khác thôi bạn

traitaoxanh

Em dùng bản này thì thấy đôi lúc cảm ứng đơ đơ, có bác nào thấy hiện tượng này không ạ?

txdv84

Em thì thấy bản 4.0 dùng rất tiết kiệm pin, tuy nhiên hôm nay bị 2 trường hợp là sau khi tắt màn hình thì bật không lên được, phải chọc nút reset hoặc tháo pin ra khởi động lại mới lên, vẫn đang test tiếp.

Azzura

Bản 4.0 này tiết kiệm pin thật :D Mỗi tội khi bật máy phải đợi 2-3' nó mới sáng màn hình :(

lungtung

xin phép được làm phiền bạn 1 chút, với thông số thế này:
3. Tải Recovery 3.0.1.9 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 110M
cache ya 30M
userdata ya|asize|hr allsize

làm ơn cho mình hỏi các dòng mình tô đỏ nó có ý nghĩa gì nhỉ, mình để cái dòng cache ya có 8M thấy chạy vẫn ngon lành, nếu được bạn làm ơn giải tích giúp mình ý nghĩa của từng thông số đó

hatnaf

Yes yes, e cũng đang thắc mắc vấn đề này. Tiện thể bác nào có CWM 350MB cho e xin luôn nha. Thanks...

lungtung

Yes yes, e cũng đang thắc mắc vấn đề này. Tiện thể bác nào có CWM 350MB cho e xin luôn nha. Thanks...
bạn vào file flash.cfg sửa lại thông số thành 350M là ok ngay, cần gì xin bản khác :))

langthang262

xin phép được làm phiền bạn 1 chút, với thông số thế này:
3. Tải Recovery 3.0.1.9 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 110M
cache ya 30M
userdata ya|asize|hr allsize

làm ơn cho mình hỏi các dòng mình tô đỏ nó có ý nghĩa gì nhỉ, mình để cái dòng cache ya có 8M thấy chạy vẫn ngon lành, nếu được bạn làm ơn giải tích giúp mình ý nghĩa của từng thông số đó

Dùng Root explorer mở lên sẽ thấy các thư mục tương ứng là MISC, BOOT, SYSTEM...
Vào trong từng thư mục sẽ thấy dung lượng tổng và phần còn trống.
Còn phần Cache để dùng cho các chương trình hoạt động, truy cập Internet ...., nếu nhỏ quá sẽ dẫn tới tình trạng FC hoặc Data Drop ở 1 số ROM

lungtung

Dùng Root explorer mở lên sẽ thấy các thư mục tương ứng là MISC, BOOT, SYSTEM...
Vào trong từng thư mục sẽ thấy dung lượng tổng và phần còn trống.
Còn phần Cache để dùng cho các chương trình hoạt động, truy cập Internet ...., nếu nhỏ quá sẽ dẫn tới tình trạng FC hoặc Data Drop ở 1 số ROM
cảm ơn bạn nhiều nhiều ( đã bấn thank :)) )
Trước mình không biết nên để thông số cache ya 8M nên khi mở nhiêu ứng dụng như cafe ( đọc tin tức) cho nó update rồi mở tiếp dolphin để đọc web mà mở nhiều trang thì thấy máy chậm hắn lại , giất giật mặc dù ra kiểm tra ram vẫn còn tầm 90M có khi ít nhất cũng là 70M nên không hiểu tại sao lại giật. Giờ hiểu rồi, chắc phải tăng lại cái thông số đó lên 30 40M cho nó ngon lành. Dùng tmobile nên để thêm chút vô tư

thanhtbv

Các bác cho hỏi tắt cái GPRS trong bản 4.0 thế nào??? Tôi tìm mãi chẳng được

Bạn vuốt ở chỗ pin và cột sóng kéo cái bảng đó xuống rồi tích vào Data nó mờ đi là off, và ngược lại.k thi vào market download phần mềm GPRS on off là ok

lungtung

đồng chí chủ topic xem lại hộ với, cái recovey mới 3.0.2.4 hình như lỗi gì thì phải, mình vào phần backup của nó thì được nhưng khi vào đó restore thì toàn báo lỗi, lỗi md5 sum... trước dùng bản 3.0.0.5 hoặc 3.0.1.9 đều restore ngon lành. Mất cái chức năng này rất vất vả trong quá trình test các rom. Muốn quay lại rom cũ thì phải dung titanium restore lại các phần mềm sau đó phải cài đặt lại giao diện, setting.... trước chỉ cần dùng restore trong recovery là nó hoàn trả lại nguyên trạng lúc backup chẳng phải cài đặt gì thêm nữa.
Mình đang loay hoay test mấy bản của bạn và 1 vài đồng chí nữa của pdaviet, mỗi lần muốn quay lại bản rom trước vất vả ghê. Nếu rảnh bản test giúp mình với. Mình đã thử, nếu cài lại rom từ mới thì khi restore báo lỗi trên, nếu chưa cài lại thì lại ok . Thế mới trêu tức.

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

đồng chí chủ topic xem lại hộ với, cái recovey mới 3.0.2.4 hình như lỗi gì thì phải, mình vào phần backup của nó thì được nhưng khi vào đó restore thì toàn báo lỗi, lỗi md5 sum... trước dùng bản 3.0.0.5 hoặc 3.0.1.9 đều restore ngon lành. Mất cái chức năng này rất vất vả trong quá trình test các rom. Muốn quay lại rom cũ thì phải dung titanium restore lại các phần mềm sau đó phải cài đặt lại giao diện, setting.... trước chỉ cần dùng restore trong recovery là nó hoàn trả lại nguyên trạng lúc backup chẳng phải cài đặt gì thêm nữa.
Mình đang loay hoay test mấy bản của bạn và 1 vài đồng chí nữa của pdaviet, mỗi lần muốn quay lại bản rom trước vất vả ghê. Nếu rảnh bản test giúp mình với. Mình đã thử, nếu cài lại rom từ mới thì khi restore báo lỗi trên, nếu chưa cài lại thì lại ok . Thế mới trêu tức.

Sorry, mình cũng chỉ update cái Recovery từ nguồn khác, chứ không tự build được nên không control được lỗi.
Nếu bị lỗi có thể dùng lại bản 3.0.1.9:
http://www.mediafire.com/?6evx3xab3bmsc46

Đã test bản 4,mọi thứ cũng rất tốt,có điều hao pin quá,từ chiều giờ mà gần hết pin rồi,mặc dù đã tắt nhiều ctrình và kết nối k cần thiết.Có bác nào bị như mình k nhỉ?Bác chủ thớt xem hộ em thử nhé...Thanks bác

sheva2202

Đã test bản 4,mọi thứ cũng rất tốt,có điều hao pin quá,từ chiều giờ mà gần hết pin rồi,mặc dù đã tắt nhiều ctrình và kết nối k cần thiết.Có bác nào bị như mình k nhỉ?Bác chủ thớt xem hộ em thử nhé...Thanks bác

có lộn ko vậy bác, e xài hơn 1 ngày vẫn chưa hết pin đấy 0_o

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

các bác cho e hỏi, MIUI thì có sử dụng được GO Launcher ko?

Chỉnh sửa cuối:

pigeons

Bác chủ topic ơi cho em hỏi sao cái FM Radio cua em bi FC thế em cài lại 2 lần rùi, có ai bị giống mình không thế?

sheva2202

các bác ơi, MIUI thì ko vào đc trag home rieng ah? thả mất cái app ở ngoài màn hình khó chịu wa, hiz

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

máy em backup restore các kiểu vẫn ngon ăn, sáng ginger trưa, wp7 chiều miui tối sense vẫn bình thường, 3.024 hay 3.019 vẫn good
leo 512 nhé

langthang262

có lộn ko vậy bác, e xài hơn 1 ngày vẫn chưa hết pin đấy 0_o

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

các bác cho e hỏi, MIUI thì có sử dụng được GO Launcher ko?

Dùng Go Launcher thì dùng bản GINGER của mình có build sẵn Go Launcher rồi đấy :)