• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

BboyRong

Nghe đồn 4.0 dòng cực thấp, đã ai test chưa ạ, stand by về bao nhiều mA các bác ới ời
Bác nào test rồi cho vài lời cảm nhận để ae biết nào...bác langthang làm bản 4.1 tiếng việt đi. Dùng tiếng việt quen rồi nên thích

roseghost

Đây là bản rom MIUI tốt nhất về tất cả các phương diện mà mình biết , tốt hơn bản của William lun . Thanks .
Đang dùng bản này và bản Typhone 2.8.3 ( vì 2.3.3 , MIUI chỉ là 2.2.1 ) , theo mình đây là 2 bản tốt nhất hiện giờ .

towa

Mới dùng thử chưa phát hiện lỗi. Tuy nhiên bắt sóng yếu hơn so với bản 3.2. không biết có phải tại kernel mới không?

langthang262

Bác nào test rồi cho vài lời cảm nhận để ae biết nào...bác langthang làm bản 4.1 tiếng việt đi. Dùng tiếng việt quen rồi nên thích
Sẽ có bản tiếng Việt, đang nghiên cứu cả MIUI GINGER, cả GINGER CM nên hơi nhiều thứ chồng chất :D

Azzura

Bản này màn hình chờ từ 4-5 mA, pin xài cũng ok, nói chung everything good ^^

langthang262

Đã port được bản MIUI GINGER cho HD2, nhưng còn 1 lỗi là chưa có sóng :(
Các tính năng khác OK hết rồi

samhk

không hiểu sao mình up kernel R8.2 cho bản 3.3 thì bị tình trạng là không kết nối đc Wifi mac dù vẩn báo có thấy đc sóng nhưng không tài nào kết nối đc

khoanguyen2512

không hiểu sao mình up kernel R8.2 cho bản 3.3 thì bị tình trạng là không kết nối đc Wifi mac dù vẩn báo có thấy đc sóng nhưng không tài nào kết nối đc
mình cũng gặp tình trạng tương tự với một số ROM mới sử dụng kernel Tytung r8.2 . Để máy sát bộ phát wifi, máy báo full sóng, connected, nhưng ko thể transfer data được ! Hiện mình quay về Rom Rafdroid DHD ker Rafpigna 1.9OC thì ko gặp hiện tượng trên nữa

langthang262

mình cũng gặp tình trạng tương tự với một số ROM mới sử dụng kernel Tytung r8.2 . Để máy sát bộ phát wifi, máy báo full sóng, connected, nhưng ko thể transfer data được ! Hiện mình quay về Rom Rafdroid DHD ker Rafpigna 1.9OC thì ko gặp hiện tượng trên nữa

Do Kernel không tương thích với ROM thôi.

kdtt8

bác langthang ơi. Sao bản Version 4.0 này bị lỗi wifi hả. mặc dù wifi sóng đầy nhưng ko tranfer data được.

kdtt8

Không biết sao đây. Mình dùng bản 3.2 thì ok, còn bản này thì bị sóng Wifi, còn bản Ginger 2.3.3 của bác thì khởi động đến màn hình androi thì bị đứng luôn. Up lại 2 lần rùi mà vẫn bị. Ko biết lý do gì nữa.

sacuboy

Hiện tượng không kết nối được wifi chỉ bị khi thay kernel thôi. Nếu up v 4.0 mới từ đầu vẫn kết nối bình thường.