• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

caothanhhai

Chào mừng langthang262 đã ra Rom mới và đặc biệt chào mừng bác Ancola66 đã hoàn thành dự án Việt hóa Miui (dự án này có thể dùng cho nhiều dòng máy chứ không chỉ DHD &HD2). Các bác không thể hình dung đươc những trở ngại mà bac Ân đã vượt qua đâu !!!=D>=D>:D

Hy vọng các thành viên bắt đầu bắt tay vào thiết kế riêng một Build Việt cho người Việt.
=D>=D>

Yêu cầu thêm chức năng Donate trên diễn đàn đeeeeeeeeeeeee

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Mình bị lỗi FC khi chỉnh setting trong SMS , vẫn còn thấy lâu lâu có chữ tiếng anh , trong phần setting của pin thì thấy tiếng tàu , còn lại dùng ổn cả , k bít có phải mình flash bị lỗi ko nữa :(
Thank bác langthang :D
Mình không bị lỗi FC nhé.

BboyRong

Mình không bị lỗi FC nhé.

mình xác nhận vẫn còn tiếng tàu ở setting pin và cái khóa mà hình, Các thông báo vẫn còn tiếng Anh..
hình như bên DHD kô bị...hình như bản v2 này hơi tốn pin thì phải..còn lỗi j mình sẽ báo típ. ah bác langthang262 thay cái tiều đề của box này đi...

Chỉnh sửa cuối:

duongpham

Downloading speed:

- HF: 5 - 10kb/s (Lởm)
- MU: 5 - 10kb/s (Như trên)
- MF: 90 - 100kb/s (Vẫn rất hoành tráng :X không bít server bọn này để ở khu vực nào nhỉ)

Bạn CM phản cảm quá, đã không động viên tinh thần của bác langthang mà lại đi nói này với nọ. Bạn nếu có acc của các host down nhanh thì cung cấp cho bác lang thang đi để down chùa về dùng cho nhanh. Vài dòng góp ý bạn vậy. thân

dungchay

Bạn CM phản cảm quá, đã không động viên tinh thần của bác langthang mà lại đi nói này với nọ. Bạn nếu có acc của các host down nhanh thì cung cấp cho bác lang thang đi để down chùa về dùng cho nhanh. Vài dòng góp ý bạn vậy. thân

Bạn nhầm rồi... không hề phản cảm... mà là bạn nhậy cảm... bạn thừa biết cáp quang đứt... tốc độ ở các trang xuống mức cực tiểu... thông báo speed lên thôi... không động viên thì mình đã không ấn nút THANKS làm gì! thân...

namcoquay

Em vừa mới update lên v2 của bác rùi nhưng mà cho em hỏi là sao em lại hông đổi được tên của icon "thư mục" như các bản miui khác vậy? với cả thẻ của em đã chia ext rùi mà sao máy nó vẫn hem nhận cho dù em có làm đi làm lại vào phần "bộ nhớ trong: 188mb" mà các bản miui khác vẫn nhận bình thường là sao ạ?

langthang262

Em vừa mới update lên v2 của bác rùi nhưng mà cho em hỏi là sao em lại hông đổi được tên của icon "thư mục" như các bản miui khác vậy? với cả thẻ của em đã chia ext rùi mà sao máy nó vẫn hem nhận cho dù em có làm đi làm lại vào phần "bộ nhớ trong: 188mb" mà các bản miui khác vẫn nhận bình thường là sao ạ?

Bạn vào Thiết lập - Hệ thống - Thiết lập thẻ nhớ - A2SD+ chính là bộ nhớ EXT nhé

langthang262

cái wiget hiện dòng điện lên là gì vậy :-??

Current widget trên Maket nhé

Bác nào rỗi hướng dẫn lại mình bước 3 cái, mình cảm ơn

Bạn download Recovery trên link mình gửi về
Giải nén ra 1 thư mục.
Khởi động lại máy, giữ nút Power đến khi hiện Menu của MALDR 1.13
Chọn USB Flasher, đợi khi báo connect USB thì vào thư mục vừa giải nén chạy file DAF.EXE nhé

mình xác nhận vẫn còn tiếng tàu ở setting pin và cái khóa mà hình, Các thông báo vẫn còn tiếng Anh..
hình như bên DHD kô bị...hình như bản v2 này hơi tốn pin thì phải..còn lỗi j mình sẽ báo típ. ah bác langthang262 thay cái tiều đề của box này đi...

Đã nhờ Mod thay tên Topic, do kiến thức và thời gian có hạn nên chưa fix được như bác Ancola66 :).
Sẽ tiếp tục nghiên cứu

thanhtbv

Giải nén ra 1 thư mục.
Khởi động lại máy, giữ nút Power đến khi hiện Menu của MALDR 1.13
Chọn USB Flasher, đợi khi báo connect USB thì vào thư mục vừa giải nén chạy file DAF.EXE nhé

Cho mình hỏi luôn thể, thế có phải chính sửa lại nội dung như trên bạn bảo nữa k? và có phải phân vùng lại thẻ nhớ không? vì mình chưa làm cái này, cảm ơn bạn nhiều!!!

langthang262

Cho mình hỏi luôn thể, thế có phải chính sửa lại nội dung như trên bạn bảo nữa k? và có phải phân vùng lại thẻ nhớ không? vì mình chưa làm cái này, cảm ơn bạn nhiều!!!

Nếu download Recovery của mình rồi thì không cần chỉnh sửa vì đã chỉnh sẵn rồi.
Nếu đã có phân vùng thẻ thì cũng không cần phân vùng lại, chỉ cần Wipe data trong Recovery là được

thanhtbv

Nếu download Recovery của mình rồi thì không cần chỉnh sửa vì đã chỉnh sẵn rồi.
Nếu đã có phân vùng thẻ thì cũng không cần phân vùng lại, chỉ cần Wipe data trong Recovery là được

Mình cảm ơn bạn nhiều!thẻ mình chưa phân vùng bao giờ, vậy giờ nếu chạy như bạn bảo thì có đc k?

langthang262

Mình cảm ơn bạn nhiều!thẻ mình chưa phân vùng bao giờ, vậy giờ nếu chạy như bạn bảo thì có đc k?

Trong Recovery có phần giúp phân vùng thẻ nhớ đấy.
Mà nếu bạn không cài quá nhiều ứng dụng thì không cần phải phân vùng thẻ nhớ nhé.
Bộ nhớ trong của máy sau khi Flash cũng còn trên 200Mb rồi

thanhtbv

Trong Recovery có phần giúp phân vùng thẻ nhớ đấy.
Mà nếu bạn không cài quá nhiều ứng dụng thì không cần phải phân vùng thẻ nhớ nhé.
Bộ nhớ trong của máy sau khi Flash cũng còn trên 200Mb rồi

Nhưng mình chưa phân vùng thẻ nhớ bao giờ, bạn có thể hướng dẫn giúp mình k?uh.200mb chắc cũng đủ, mình cảm ơn bạn nhiều đã nhiệt tình bảo giúp!!

thanhtbv

Tiện cho mình hỏi luôn, pin bản này thế nào hả bạn??? camera chụp có nét bằng wm6.5 không? hay bằng các bản Desize HD khác???