• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[27/08/2013][ROM] CM10.2 AOSP 4.3 Jellybean [KANG][UPDATE]

vanthai1592

Các bro cho em hỏi trong bản room này mục USB debugging trong setting ở đâu mà em tìm hoài không thấy? Vì khi chạy titanbackup nó yêu cầu phải tick vào USB debugging cũng như khi cắm vào máy tính.
em cũng giống bác, tìm hoài mà không thấy nên không tìm nữa, nhưng ko cần, em titanium ấy vẫn xài ok

hai_fish9999

Các bro cho em hỏi trong bản room này mục USB debugging trong setting ở đâu mà em tìm hoài không thấy? Vì khi chạy titanbackup nó yêu cầu phải tick vào USB debugging cũng như khi cắm vào máy tính.

Menu - setting - about - build number: bấm vào đây 7 lần sẽ có thêm 1 dòng nữa trong setting mà trước khi bấm ko có là : DEVELOPER OPTIONS. Trong DEVELOPER OPTIONS này sẽ có USB DEBUGGING: tích chọn vào là được, thêm 1 lưu ý nữa là trong DEVELPOER OPTIONS - ADVANCED REBOOT: cũng phải tích vào đây để khi bấm power button mới reboot vào recovery được. Khi đã tích vào USB DEBUGGING rồi thì kết nối DT vào PC nó sẽ có dòng TURN ON USB STORAGE - bấm vào đó là thành đầu đọc thẻ nhớ thôi.

tiendungdt04

Mình sài Sen XE.
khongdam ơi không thấy hiện tượng màn hình bị chớp liên tục hả?
Còn bản 4.2.2 cho Sen XE nào nữa không vậy bạn vanthai1592

phuphuocdanang

Albinoman đã update CM10.1 lên bản FINAL rồi đó. Update OP đi em.
Đã up bản final nhưng vẫn hao pin quá. Rút sạc 6h30 sáng, dùng nghe điện bình thường có lướt wep nữa thì khoảng 1, 2h chiều là hết pin. Ăn pin khủng khiếp. Rom này với next launcher thì nuột nà, tuyệt. Chỉ có lăn tăn vụ pin mau hết.

hobach9x

hao pin thật bác ạ.e dùng pin dung lượng cao 1700 mà cũng chỉ dùng cố dc 1 ngày.đang up bản mới này k biết có khá hơn k

hai_fish9999

có bác nào bị giống e k? dùng 1 tí mà máy nóng như cục than@@
Flash cái này qua recovery sẽ làm máy bớt nóng đi ngay( đây là 1 scrips dùng để kiểm soát nhiệt độ và xung nhịp CPU,ví dụ: khi temperature lên đến 50oc thì CPU sẽ bị buộc phải hạ xung từ 1566 xuống 972mhz...khi nào nhiệt độ giảm xuống dưới 50oC thì xung CPU lại về lại 1566...scrips này rất hiệu quả với các rom JB 4.2.2):

https://www.box.com/s/2fisofzvz6wzj0vsnvnb

Chỉnh sửa cuối:

hobach9x

tks bác nhé.e cài r.vào quản lý ứng dụng thì k thấy có tên ứng dụng này.e up lên bản khác thì ứng dụng có còn k hay lại phải cài lại

vanthai1592

tks bác nhé.e cài r.vào quản lý ứng dụng thì k thấy có tên ứng dụng này.e up lên bản khác thì ứng dụng có còn k hay lại phải cài lại
cái này flash qua recovery thôi, bác cài bản mới thì cái này sẽ mất nhé

hai_fish9999

Cái này là 1 scrips quản lý nhiệt độ nên sau khi flash qua recovery thì bạn sẽ ko thấy trong quản lý ứng dụng đâu. Muốn biết có hay chưa thì bạn vào system/etc/init.d sẽ có 1 file tên là 99_nhietdo là OK. Sau khi up rom khác thì cái này sẽ mất đi và nếu muốn dùng thì bạn phải flash lại.

vanthai1592

Update link download bản rom mới, mời các bác testtttt, Mod đi ngang qua sửa tiêu đề dùm em