• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[27 MAR][DAF] VIVO 1.36.405.1 WWE + CN,KR,TH,JP...[v1.0][RAF 1.9OC]

tommy_trant20

pác dung ơi cho hỏi sao bản của pác nói là giao diện sene 2.1 như sao lại khác giao diện sene 2.1 của bản imilka's Gingerbread Sense v0.4.giao diện sene bản này sài mượt hơn của pác(theo cảm nhận của mình là vậy có gì xin lổi nha hihi)có nhiều cái mới hơn.

dungphp

Cùng là sense version 2.1 (webkit 533/1) nhưng phiên bản Android VIVO là Froyo 2.2.1 còn Ginger là 2.3.xx. VIVO chính là chuyển tiếp !

dungphp

thế sao pác ko làm thử 1 bản rom 2.3 đi.thanks pác nhiều.

Với 2.3 có sense cho HD2 là điều còn khá xa ! Vì các dev bên XDA ít ai viết đc driver. Trước có Hastarin, Darkstone, ... viết đc thì giờ lượn mất đâu rồi !

ghone1990

Sao bác không lược bớt ngôn ngữ đi cho gọn.Port bên diễn đàn mình thì người Việt mình dùng thôi mà.Còn muốn Full ngôn ngữ bác cho cái link qua hợp chủng quốc xda là okie rồi. :D

bác làm bản 2.3.3 sense 2.1 cạnh tranh với imika đi.Thấy cái sense2.1 mà ham quá nhưng chỉ hâm mộ hàng Vn thôi.Trải nghiệm là chính bác cứ ra bản v1.0.Bao h fic được lỗi bác ra bản v2 sau cũng được.em thank nhiệt tình

tommy_trant20

Với 2.3 có sense cho HD2 là điều còn khá xa ! Vì các dev bên XDA ít ai viết đc driver. Trước có Hastarin, Darkstone, ... viết đc thì giờ lượn mất đâu rồi !

thế à.hy vong pác sớm có bản rom 2.3 giao diện sene.hihi

pttungvnm

Với bản rom này nhìn các bác dùng HD2 T-mobile chơi filmHD nghĩ lại mình dùng HD2 thường tủi thân quá :((

lungtung

đồng chí nào up rồi làm vài cái hình sense lên giúp chủ topic đi, không biết nó khác sense cũ ở nhưng điểm gì nhỉ, có favoriter như bản imilka's Gingerbread Sense v0.4
không nhỉ

dungphp

ĐÃ CẬP NHẬT VERSION 1.2 VN (từ rom 1.43.415.3) !
Ai đã test bản của Imika thì cho biết tốc độ giữa 2 bản này với của Imika !
Cho mình thông tin để phát triển tiếp ! Thanksssssss

nguyenh

ĐÃ CẬP NHẬT VERSION 1.2 VN (từ rom 1.43.415.3) !
Ai đã test bản của Imika thì cho biết tốc độ giữa 2 bản này với của Imika !
Cho mình thông tin để phát triển tiếp ! Thanksssssss

test bản Imilka 3-4 ngày mình sẽ thử bản này. Mà có bản EU không bạn. Mình dùng tieng Nga nhiều, nên ko có bản EU là mệt lắm!

maihoakiem

VERSION 1.2 VN (từ rom 1.43.415.3)
Bản này cài như thế nào, bác Dũng? Recovery dùng system partition bao nhiêu MB? Có cần cần copy data2sd/data.img và .config vào thẻ nhớ? Muốn data trên NAND thì như thế nào?

dungphp

Bản này cài như thế nào, bác Dũng? Recovery dùng system partition bao nhiêu MB? Có cần cần copy data2sd/data.img và .config vào thẻ nhớ? Muốn data trên NAND thì như thế nào?

Muốn data trên NAND thì kg copy vào SD nữa ! Mình Tmous nên toàn để 400mb (kg quan tâm lắm hihi)

Muốn data trên NAND thì kg copy vào SD nữa ! Mình Tmous nên toàn để 400mb (kg quan tâm lắm hihi)
Cha này giống mình vậy...:p Toàn để 400M để chơi Sense thôi... Sao bản rom Ace_Gingerbread_2.31.1400.1 mãi không thấy ra vậy bro...:-?